Hivi sasa ni saa tatu kamili, saa za Afrika Mashariki, saa mbili ya Afrika ya Kati, hapa Washington saa nane mchana. Zifuatazo habari za dunia, msomaji Sunday Shomari. Mpigaji kura umefanyika hii leo nchini Kenya katika uchaguzi usio kawaida wa rais nchini humo ambapo kiongozi wa muda mrefu wa upinzani ambaye anaungwa mkono na rais anayemaliza muda wake anakabiliana na naibu rais ambaye amejiweka kama mtu asiye kwenye utawala na mtafutaji. Uchaguzi huo unachukuliwa kuwa ushindani mkali na kitovu hicho cha uchumi cha Afrika ya mashariki ambacho kinaweza kushuhudia duru ya pili ya upigaji kura ya urais kwa mara ya kwanza. Maswala ya kiuchumi kama vile ufisadi iliyoenea inaweza kuwa na umuhimu mkubwa kuliko mivutano ya kikabila ambayo imevutia katika upigaji kura wa nyuma katika wakati mwingine kupelekea matokeo mabaya Kenya ni kinara wa mfumo wake wa kidemokrasia katika eneo hilo ambalo baadhi ya viongozi wanajulikana kwa kugania mamlaka kwa miongo kadhaa. Utulivu wake ni muhimu kwa wawekezaji wa kigeni, wafanyabiashara wanyenyekevu zaidi ya wa mitaani na majirani wenye matatizo kama vile Ethiopia na Somalia. Wanamgambo wameua wanajeshi kumi na saba wa Mali na raia wanne katika shambulio karibu na mji wa Tessit siku ya Jumapili, jeshi la Mali lilisema. Wanajeshi tisa pia wameripotiwa kupotea. Magari na vifaa viliharibiwa, ilisema katika taarifa iliyotolewa Jumatatu jioni, na kuongeza kuwa inashuku kuwa ni wafuasi wa shirika wa kundi la Islamic State, tarehe 7 Agosti mwaka huu Vitengo vya jeshi vya Tesit vilijibu kwa nguvu shambulio la hali ya juu na lililoratibiwa na vikundi vya kigaidi vilivyojihami, pengine kutoka kwa ISGS, Islamic State in the Greater Sahara, na kunufaika na msaada wa ndege zisizo na rubani na mizinga, taarifa hiyo ilisema. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, America VOA, ikitangaza kutoka Washington DC kupitia 175 fm Nairobi, Kenya. Wizara ya afya ya Palestina imesema wanajeshi wa Israel waliwaua Wapalestina watatu katika majibizano ya risasi katika ukingo wa magharibi unaokaliwa kwa mabavu, wakati wa operesheni ya kuwakamata katika mji wa Nablus. Israel ilisema kuwa wanajeshi wa wake waliwaua wapiganaji wawili wa Kipalestina katika mapigano kwenye ukingo wa magharibi, Unaokula kwa mabavu siku ya Jumanne. Mapigano hayo yametokea siku moja baada ya kusitishwa kwa mapigano kuhitimisha siku tatu za mapigano kati ya Israel na kundi la wanamgambo wa Palestina Islamic Jihadi katika ukanda wa Gaza. Israel imefanya uvamizi wa karibu na usiku wa kukamata watu katika ukingo wa magharibi katika miezi ya hivi karibuni kama sehemu ya ukandamizaji dhidi ya makundi ya wapiganaji wa Kipalestina baada ya mfululizo wa mashambulizi mabaya yaliyolenga Waisrael Israel mapema mwaka huu. Na mashambulizi ya Rusia yanaendelea kuelekea katika miji mikuu ya Bahmut na Avidavik katika eneo la mashariki la Donetsk, wakati yadui yakijaribu kupeleka hasara ya ya juu kwa vikosi vya Ukraine. wafanyakazi pamoja na mkuu wa jeshi la Ukraine walisema mapema leo, jeshi lisema la anga la Rusia lilikuwa likishambulia vituo vya kijeshi kuelekea Donetsk, kuunga mkono ufiatuaji wa risasi na operesheni zingine za ardhini zenye lengo la kuwaondoa wanajeshi wa Ukraine kwenye mstari wa mbele. Taarifa ya kijasusi ya Uingereza ilionya Agosti 8 kwamba Rusia ilikuwa ikitumia mabomu ya kutegwa ardhini kuzuia wafanyakazi katika juhudi za kutetea na kushikilia safu zake za ulinzi huko Donbas, na kusababisha hatari kwa wanajeshi na raia wa eneo hilo. Ripoti za uwanja wa vita kutoka pande zote mbili katika mzozo unaendelea kwa kasi, ni vigumu kuthibitisha hizo. Zilikuwa habari za dunia kutoka Washington DC. Muda mfupi ujao utasikiliza kipindi cha Kwa Undani. viaranmi ni Sunday Shomari, kwaheri kwa sasa. hii ni kwa undani kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa katika sehemu ya kwanza tunaangazia uchaguzi wa kenya wakati huu ambapo vituo vya kupigia kura vingi vimeshafungwa na shughuli ya kuhesabu kura inaendelea sehemu ya pili tutaangazia hatua ya maafisa wa fbi kuingia katika nyumba ya kifahari yaliyekuwa rais wa zamani wa marekani donald trump wakitafuta stakabadhi muhimu za serikali ambazo zinaaminika Donald Trump aliondoka nazo White House na kupeleka nyumbani kwake. Mimi ni Kennes Bwire nikiwa hapa Washington DC. Sikilizaji, hatimaye wapiga kura nchini Kenya wameshiriki zoezi ambalo wamekuwa wakisubiri kwa miaka mitano, zoezi ambalo kikatiba ya nchi hiyo linakuja tu baada ya miaka mitano, ama labda kama kumetokea jambo lingine, unafanyika uchaguzi mdogo katika maeneo bunge na kwingineko. Lakini hili ni zoezi la kitaifa ambapo mhula wa rais Uhuru Kenyatta unaelekea kukamilika na mhula wa bunge wa sasa vilevile, vile wa magavana, wawakilishi wanawake wawakilishi wa mabunge ya kaunti wote wanaondoka na wengine wapya kuingia. Mstakabali wa taifa unaamuliwa hi leo. Kinachofanyika kwa sasa ni hesabu ya kura baada ya vituo vingi vya kupigia kura kufungwa, na ili kufahamu zaidi yaliyotendeka e, mchana kutwa yanayoendelea kwa sasa naungana na, na mwandishi wetu wa Nairobi Jason Nyakundi kwenye laini ya simu Jason, tueleze kwa kifupi yale ambayo yametokea hii leo katika shughuli nzima ya kupiga kura ambayo msikilizaji hastahili kukosa kuyajua. Ni kwamba eh, wapiga kura hawakujitokeza kulingana na vile makadirio yalikuwa li, ya eh, tume ya uchaguzi imekadiria kwamba ni asilimia hamsini na sita eh, nukta mbili wapiga kura ambao walikuwa wamepiga kura ilipotimia saa kumi na, saa kumi ilipokuwa imesalia lisali moja vituo kufungwa, eh, ni sawa na wapiga kura milioni kumi na mbili waliokuwa wamesajiliwa ndio walikuwa wamepiga ndi kura tangu hadi wakati huo. Um, jambo lingine ni kwamba eh, kumetokea matatizo au itilafu za hapa na pale, eh, asa, na pale hasa kutokana na mitambo ambayo ilikuwa inatumiwa Eh, ya kielektroniki au kimskit vile eh, inaitwa kwa lugha ya Kiingereza ni kwamba eh, mingine ilifeli kwamba eh, karibu mitambo mia mbili eh, kati ya alfu arobaini na sita ambayo ilikuwa inatumika kote nchini ilikataa kufanya kazi, na hiyo ililazimu kwamba eh, maafisa wale wa, wa uh, tume eh, ya upigaji kura walilazimika kutumia ile sajili ambayo ilikuwa imechapishwa kulingana na vile sheria za upigaji kura zinahitaji zina, zi, zina, zina. Kwa hivyo eh, shughuli nzima imekuwa ya amani, ijapokuwa kuna pia matatizo yametokea hapa na pale. Pia eh, kuna kaunti mbili za Mombasa na Kakamega ambapo eh, ambapo uchaguzi wa kuwachagua eh, magavana haujafanyika kwa sababu kulikuwa na itilafu katika eh, zile karatasi za kupiga kura eh, zingine zilikuwa na uh, picha ambazo waombea hawakustahili kuwekwa katika yale makaratasi lakini picha zao zilikuwepo. Kwa hivyo haya makaratasi ya kupiga kura hayangetumika. Kwa hivyo eh, maeneo hayo uchaguzi umeahirishwa na tume ya uchaguzi imesema kwamba utafanyika tarehe ishirini na tatu mwezi huu wa Agosti. Pia kulikuwa na itilafu katika maeneo bunge kama eh, manne hivi ya Pokot Kusini, Kacheliba, Kitui ya Kati na Rongai ambapo kura za ubunge ziliahirishwa hadi Agosti 23. Jason uh, tunafahamu kwamba hesabu ya IEBC ya asilimia 56.17 uliozungumzia ni ile ambayo wamechukua kutoka kwa KIMS lakini Uh, ila ambayo imechukuliwa kutokana na wapiga kura kutambuliwa kwa njia ya daftari la kawaida la karatasi, hesabu kamili haijapatikana. Lakini je, wachambuzi unapowasikiliza wanasema nini? Nini ambacho huenda kimesababisha idadi ndogo ya wapiga kura ikilinganishwa na ilivyokuwa imetarajiwa? Hali hi, hii imetokana kwa sababu labda Wakenya ni kama hawaoni kulingana na vile unajua, tunafahamu ni kwamba Wakenya wamekuwa hasa wa, Wakenya wamekuwa wakipitia hali ngumu ya maisha hasa kutokana na lile janga la Covid na hali ambayo sasa hivi imesababishwa labda na kutokuwepo katika vile tunafahamu, eh, amani katika sehemu kadhaa za sehemu fulani za ulimwengu na ikasababisha gharama ya maisha kupanda eh, ko sio Kenya tu lakini sehemu zingine za dunia ni kwamba wengi wamepata kwamba hawakuona eh, haja kubwa ya kwenda kupiga kura kwa sababu e, kwa mfano sasa hivi wana e, gharama imekuwa ya e, juu kwa vile zile bidhaa ambazo zinatumika e, kila siku, kwa mfano unga, mafuta ya kupikia e, e, sukari, yaani vile, vile mkate, bidhaa zile ambazo zinatumika nyumbani kila siku, na hiyo ni kama imetoa ile moyo kwa Wakenya wa kuwatia moyo kwenda kupiga kura kwamba hata nikienda kupiga kura haitakuwa na maana kwangu, labda maisha haitabadilika. Kwa, kwa hivyo wakenya wengi wameamua uh, labda kukaa nyumbani na kungojea kuona nini hasa kitakachofuata baada ya, kita ya o, o, wale ambao wamejitokeza kuenda kupiga kura mm, matokeo yatakuwa vipi? Kwa hivyo wame wengi wameona kwamba hakuna haja skuni, so, wengi wameona kwamba hakuna haja ya wao kuenda kupiga kura vile wamesongwa na hali ya maisha. Lakini kuna kunaripotiwa purukushani za hapa na pale katika hasa kaunti ya Mombasa. Sababu kubwa ni nini? kwamba kaunti ya Mombasa uchaguzi wa ugavana haukufanyika. Wale wa, wa, wa, wa, wafuasi wa ambea wa, wa wote walikuwa wa, wa wanawania ugavana, um, huenda uh, wamekuwa na ule wasiwasi kwamba labda uchaguzi uh, wa ugavana haukufanyika kwa sababu nimeangalia kwamba wale ambao walikuwa wakizozana pale Mombasa ni wale wafuasi wa uh, gavana wa sasa ambaye ni Hasani Joho na ambaye alikuwa ni gavana wa Nairobi ambaye alijaribu kuwania ugavana alikuwa Mombasa, Mike Sonko Mbuvi. Yaonekana kwamba kutokana na kwamba uchaguzi huo kufanyika pale Mombasa, huenda kuna ule wasiwasi kwamba eh, labda eh, kulikuwa na njama fulani labda ya kuhujumu ule uchaguzi wa ugavana ndio maana wale wafuasi wakakuwa ni kama wametofautiana kidogo na, kido na wakaanza kuzozana. Tuarifu sasa kinachoendelea kwa sasa hivi. Kwa sasa hivi e, uhesabu wa kura unaendelea katika sehemu tofauti za Kenya na e, matokeo machache tu yameanza kuonekana. Kwa hivyo shughuli kubwa sasahivi ni uhesabu wa kura. Kwa hivyo Wakenya wamekaa chini wakitazama televisheni sehemu mbalimbali za nchi, kuona ni nini ya saa kitakachojiri, nani ataibuka mshindi. Labda eh, tukiendelea kesho au kesho kutwa tutakuwa tumeanza kuona eh, eh, matokeo yataenda yata vipi. Ni Jason Nyakundi, mwandishi wetu wa Nairobi, akiyaeleza zaidi yaliyojiri hii leo katika zoezi zima la kuwachagua viongozi wa Kenya. Kumbuka msikilizaji, kwamba tume ya uchaguzi IEBC ina muda hadi siku saba kutangaza matokeo, na hivyo ina muda wa kutosha, haina haraka kutangaza kwa siku moja, alivyosema Jason kwamba wakenya wanasubiri kwenye runinga na redio kusikiliza matokeo, uamuzi wa IEBC li, lini wanaweza kutangaza matokeo rasmi ya washindi wa urais. Nakamilisha kwa undani sehemu ya kwanza. Muda si mrefu tunarejea na sehemu ya pili. Katika sehemu ya pili ya kwa undani kutoka Sauti Amerika VOM, maafisa wa FBI waliingia nyumbani kwa aliyekuwa rais wa Marekani Donald Trump hiyo jana Jumatatu na kufanya msako, katika kile kinaeleweka kwamba walikuwa wanatafuta stakabadhi na nyaraka kadhaa za serikali ambazo rais huyo wa zamani alibeba kutoka White House na kupeleka nyumbani kwake alipokuwa anaondoka madarakani. FBI wamefanya msako kwa nyumba ya Trump ya kifahari ya Malago, Florida, katika uchunguzi unaoendelea kuhusu nyaraka muhimu za serikali ambazo wachunguzi na wachambuzi wa, wa siasa wanasema baadhi zinahusiana na mpango wa kutaka kukatalia madarakani. Eric Trump, mmoja wa watoto wa Trump, amesema FBI walikuwa wanatafuta masanduku yenye nyaraka za siri za serikali ambazo Trump anaaminika kuziweka nyumbani kwake na Eric Trump amesema babake amekuwa akishirikiana na maafisa wa serikali kuhusiana na swala hilo kwa miezi kadhaa, lakini kuna wale wanasema kwamba kuna siasa ndani yake, huku Trump akiendelea kujiimarisha kisiasa ndani ya chama chake cha Republican, akitaka kurudi kugombea muhula mwingine madarakani. Naungana na Profesa David Monda, mchambuzi na mhadhiri wa masuala ya siasa katika chuo kikuu cha City new York hapa Marekani, lakini kwa sasa yupo Nairobi, Kenya. Profesa, unadhani FBI wamekipata kile wamekuwa wakikitafuta kwenye nyumba ya Trump? Uh, nafikiria tayari wamekipata. Uh, manake dhihirisho, uh, shahiri dhahiri, ni kwamba uh, ni kwamba uh, idara ya ujasusi imeweza kupata stakabadhi kutoka mahakama na kuweza kupata stakabadhi hiyo ya kuweza kuingia kwa chumba cha bwana Trump na kuichunguza kwa makini. Ni lazima jaji aidhinishe ya kwamba serikali uh, ina, imepata ushahidi mle ndani mwa chumba cha Trump ambao ushahidi huo unahitajika haraka iwezekanavyo, isisambaratishwe au isi- isivunjwe na bwana Trump. Kwa hivyo ukiona, uh, idara ya ujasusi imeenda pale, pale na idara ya ya haki pia uh, imepata ile izini, ni kwamba wanashuku kuna ushahidi mkubwa ambao pengine unaweza uh, kuonyesha kwamba bwana Trump amefanya uhalifu fulani, lakini kwa wakati huu hatujui ni uhalifu gani hadi mashtaka yatakapotolewa na idara ya ya haki kule Marekani. E, sheria za serikali ya Marekani, unapobeba siri za serikali kutoka White House kupeleka kwako, unachukuliwaje? Mwizi ama umefanya kitu ambacho ulifanya maksudi na ukajua, wengine wanajua, kwa hivyo hujaiba hilo Il, ni jambo nyeti sana stakabadhi za kuchukua uh, habari nyeti au habari za siri kutoka White House kwenda kwa uh, chumba cha rais atakapo wacha hatamu ya uongozi, hazijawekwa bayana. Kilichopo, uh, ndugu mwenyekiti, ni desturi ya kwamba kwa mfano Barack Obama akitoka uh, ile nyafare ya rais ya kwamba ataweka uh, uh, zile stakabadhi za siri za serikali ataziacha kule White House, maanaka maanake, atakayekuja nyuma yake atazihitaji. Uh, hivi vile Trump amefanya ni kwamba kumekuwa na boksi karibu kumi na tano ambazo zina ushahidi ambao pengine huenda zikabana, uh, au zikaongezea mashtaka kwa bwana Trump. Kwa hivyo idara ya haki kule Marekani ni kwamba wanafanya uchunguzi wao na vile walivile, nimesema vile wamepata kile kibali cha kuweza kwenda kwa chumba cha bwana Trump na ku, kuingilia na kuweza kuangalia mle ndani, inaon, inaonyesha kwamba idara ya haki inaweka kesi dhidi ya bwana Trump. Kumalizia, lazima niweze ni, ni, ni, ni kueleza wasikilizaji ya kwamba kule Marekani eh, kuna vitengo viwili, idara ya haki eh, wanaofanya kazi kule ni watumishi wa umma, kwa hivyo wanafanya kazi yao kisheria, sio kwamba wanaegemea masuala ya ya kisiasa, ingawa uh, uh, wakili mkuu naye ingawa kweli ni mwanasiasa lakini shughuli za kutafuta uh, au kuchunguza wanasiasa au hata kuchunguza raia wa kawaida lazima ziwekwe kando na ubinafsi au mapendeleo ya kiserikali, iwe mrepublican au iwe mwanademokrat. Kwa hivyo lazima wasikilizaji wafahamu hivi ya kwamba vitengo hivi ni viwili. Kweli kuna masuala ya kisiasa, lakini mle ndani pia kuna stakabadhi nyingi za kisheria Marekani, ni kwamba kila raia awe sawa, uwe ulikuwa rais au uwe raia wa kawaida, kama umefanya makosa. Hata kama kuna vipenge, vip, uh, vipengele vya kikatiba ambavyo vinaweka siri za serikali uh, kuna uh, kile kitengo ambacho kinaitwa, uh, uh, crime exceptions, eh, ya kwamba kama kuna ushahidi ya kwamba umefanya uh, umefanya madhara fulani Eh, ni kwamba eh, serikali inaweza kuweza kufungulia mashtaka hata ukiwa rais au hata kama ulikuwa rais siku za nyuma. Trump amesema kwamba amekuwa akishirikiana na idara za serikali, taasisi kadhaa za serikali katika suala hilo. Eh, kijana wake ama mtoto wake Trump Eric Trump, hiyo jana alisema kwamba FBI wamekuwa wakitafuta masanduku haya ambayo tunazungumzia, kama amekuwa kishirikiana na idara za serikali, ishara kwamba kuna uwezekano kuna stakabadhi alibeba. Mbona Trump alibeba hizo stakabadhi? Kwa wakati huu ni vigumu kujua eh, na kwa wakati huu itabidi uchunguzi ufanywe lakini vile nimesema pale nyuma ni kwamba, tukiona ya kwamba idara ya ujasusi inashirikiana na id-na na idara ya, ya, ya sheria na ya kwamba jaji ameidhinisha kuweza uh, kuingiliwa kwa chumba uh, cha bwana Trump kule Mara Lago uh, ni kwamba inaonyesha dhahiri shahiri ya kwamba uh, kuna uchunguzi ambao unaendelea na kwamba kuna Uh, uh, ushahidi pale ambao wanahofu huenda uh, zikaharibiwa. Lakini kidesturi, vile Trump amefanya, amefanya vibaya sana, na kwa kidesturi sio, si, si vyema rais kuchukua stakabadhi za siri za serikali na kuziweka kwa chumba chake cha kibinafsi. Kwa namna yoyote, hili linahusiana na uchunguzi unaoendelea wa bunge la Marekani kushambuliwa Januari sita. Kuna mwingilio eh, manake tunajua uchunguzi ule wa Januari sita ya kwamba eh, wanashirikiana na idara ya haki pale ambapo ushahidi wao wa, wa kamati ya Januari sita ushahidi wao tena wana eh, wanashirikiana na idara ya haki eh, kuweza kuhakikisha kwamba pale ambapo kuna mwingiliano wa eh, kukiukwa kwa katiba kwa sio tu bwana Trump, sao ya kwamba kunakuwa pia na wengi tu kina Juliani pale, eh, ambao wameshtakiwa uh, ya kwamba kesi ikiwasilishwa eh, kesi itawasilishwa kukiwa na ushahidi mwingi wa kuweza kuhakikisha kwa kwamba, eh, Trump au washtakiwa hawawezi kukwepa sheria. Watakuwa na haki zao kwa kuweza kuja mbele ya mahakama, lakini kesi itakapowasilishwa lazima kitengo cha serikali na idara ya ya haki wawe na uhakika ya kwamba kesi yao ni ni ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni thabiti na kwamba mashtaka yakiwekwa mbele, uh, ni kwa kiwango kikubwa ya kwamba uh, rais aliyestaafu Donald Trump huenda akafunguliwa aka mashtaka na pengine hata kuwekwa jela. Kuna maafisa wa serikali ambao wanashughulika sana na kuweka hizi taarifa za serikali, taarifa za siri za serikali. David Ferreiro aliambia wabunge kwamba wamekuwa wakizungumza na Trump tangu mwaka elfu mbili ishirini na moja, wakitaka arudishe maboksi kumi na tano, na alirudisha baadhi ya maboksi hayo Januari mwaka elfu mbili ishirini na mbili mwaka huu. Unadhani Trump alikuwa anajua alichokuwa kikifanya? Amekuwa akijua alichokuwa akikifanya. E, mimi na, na, na uhakika ya kwamba kesi inafunguliwa kwake, lakini e, Trump tusahau ya kwamba amekuwa rais atakuwa na mawakili wale wa hali ya juu kwa hivyo serikali itakapotoa mashtaka na nafikiria kweli watatoa mashtaka hawawezi kuwa wakimwingilia hivi kama uh, hawana, uh, kama hakuna shuku ya kwamba amekiuka katiba akifunguliwa mashtaka ya kwamba uh, ndugu mwenyekiti isionekana ya kwamba hivi ni viegezo vya kisiasa ionekane uh, bayana hata kwa wafuasi wa Trump sugu ya kwamba Donald Trump amekiuka katiba na ya kwamba yeye kama raia yeyote mwingine lazima eh, ahakikishe ya kwamba amefuata sheria na kama amekiuka katiba afunguliwe mashtaka na hata pengine kufungwa korokoroni. Mbona White House chini ya Joe Biden imeonekana kutotaka kujihusisha kabisa na uchunguzi unaoendelea dhidi ya Trump? Hilo ni swali muhimu na ni swali nyeti eh. Joe Biden hataki kuonyesha ya kwamba yeye ana ule uhasama au chuki au ya kwamba mashtaka haya ni mashtaka ya ya kisiasa. Yeye anataka idara ya haki, kitengo cha haki eh, kitengo cha ujasusi washirikiane, na kama sheria imekiukiwa iwe ni Donald Trump, hata pengine kama ni Obama angelifanya hivi ama Bill Clinton, ya kwamba mkondo wa sheria ufuatwe, kusiwe na upendeleo. Kwa hivyo, Jo Biden kwa mfano, akijaribu kutoa matamshi kusema maoni yake juu ya kesi hii eh, kwa kwa umma, itaonekana ya kwamba haya mashtaka ni, ni Wanademokrat upande wa Jo Biden ambao wanajaribu kumfungulia mashtaka eh, Donald Trump ili kuhakikisha kwamba asiweze kutawazwa Uh, kuwa mgombea wa upande wa Republican, uh, baada ya miaka miwili, mwaka elfu mbili na ishirini na nne. Kwa hivyo hili ni jambo ambalo uh, kweli ni la kisiasa, lakini kwa ujumla ni jambo la kisheria na Joe Biden lazima ajiweke kando ili isionekane ya kwamba yeye ndiye anayeongoza mashtaka. Idara ambazo, ambazo ni thabiti na huru lazima zifanye kazi zao na kama Trump amefanya, amekiuka katiba uh, afunguliwe mashtaka na kama kweli hana hatia yoyote uh, ya kwamba pia awachiliwe huru. Kwa wafuasi wa Trump hmm, haya yote yanayoendelea wanayachukuliaje? Kusema kweli, wafuasi wa Trump uh, hawana uh, maoni sawa. Kuna wale wafuasi wake sugu ambao hawawezi kubali katakata kata, hata ionekane wazi ya kwamba ametuuka katiba. Kuna wafuasi wake sugu ambao watakataa kata, katakata, lakini nafikiria wafuasi wengi sana wa chama cha Republican na hata pengine wale ambao walikuwa wanamunga mkono Trump siku za nyuma, kwa kweli, kwa wakati huu wameanza kuchoshwa na haya mashtaka, wamechoshwa na purukushani eh, E, pilka, pilka na vicheko ambavyo Trump amehusika navyo, na nafikiria wale wa wa maoni ya wastani wengi wao, e, pengine watamwangalia mwanasiasa mwingine e, kuweza kupele, kupeperusha bendera ya upande wa wana Republican baada ya miaka miwili kwenye e, segemnege za kisiasa au vuguvugu za kuwania uraisi uh, baada ya muhula huu wa kwanza wa Joe Biden Laku, lakini kwa kwa ujumla mimi nafikiria wale wafuasi sugu wa Trump wale ambao walishambulia bunge la Congress uh, Januari sita, wengi wao watakana, hawataki kata kata kukubali ya kwamba uh, gwiji wao wa kisiasa Donald Trump amepatikana na makosa ni Profesa David Monda akiwa kwenye laini ya simu akiwa Nairobi, Kenya. Nakushukuru sana profesa na uh, asante kwa muda wako. Asante ndugu wangu Kennes Bwire bwana mwenyekiti kunihusisha kwenye mada huu muhimu. Mwelekezi wa matangazo amekuwa Aida Isa. Naitwa Kennes Bwire, asante kusikiliza kwa undani. Uwe na usiku mtulivu.