Kutoka studio kumi na tano hii ni VOA Express. Right. Ni Jumatatu nyingine tena tunakutana hapa studio hizi za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kukuletea vitu vizito vizito baada ya weekend, unajua ni vizuri kusikiliza show hii ya VOA Express kupata mengi zaidi eh, ambayo tumekuwa tukisanya sanya, sanya weekend nzima. Mimi naitwa BMJ Muridhi. Mimi naitwa Kennes Bwire. BMJ Muridhi, leo ni holiday hapa, sio? nilikizo, nilikizo. tena ni likizo kubwa, moja ya likizo kubwa zaidi za mwaka hapa Marekani mm. Nini kinaifanya na kuwa kubwa? Ni kwa sababu ni siku ambapo wamarekani walipata uhuru wao na kutoka kwa Mwingereza. Kuna mtu anaweza uliza hey, nao pia na na, ulikuwa na mkoloni ulikuwa mkoloni hapa miaka mia mbili arobaini na sita takriban mm -hmm. Ndio walipata wakasema kwamba sasa tumeachana na ukoloni, kutoka yani n huyu Mwingereza alimu alimuongoza kila mtu sio <laughs> <laughs> na vile vile, wakati tunaadimisha basi siku ya uhuru hapa Marekani, maandamano makubwa yanaendelea hayo kijana mweusi ambaye alipigwa risasi mara sitini baada ya polisi kumsimamisha barabarani kwa kufanya makosa madogo akaamua kuendesha gari mbio, polisi wakamfata, akaruka kutoka kwa gari akakimbia, akalimwa risasi mara sitini. Sasa wanachunguza. Polisi wanasema alikuwa na silaha, lakini waandamanaji wanasema la sivyo, na ni jana tu ambapo wametoa ile video ambayo ilikuwa inasubiriwa kwa hamu ndio ijulikane nini kilitokea. Lakini pamoja na hayo, kama ilivyo kwenye VOA Express, tutakuwa tunakuletea vitu kama barazani. Tuko pia na taarifa kutoka eh, kule Uganda eleza hayo Bwire. Lakini pia eh, kule nchini Tanzania kuna hmm, makundi matatu ya kimataifa ya kutetea haki ambayo yanataka kesi iliyowasilishwa kwenye mahakama ile ya Afrika inayohusu haki hmm, itatuliwe mara moja. Hebu tusikie mmoja wa, wana, watetezi uh, wa haki anasema nini kuhusu suala hili la wasichana ambao wanapata mimba alafu hawaruhusiwi tena kuingia shuleni msichana um, kufanya makosa akapata ujauzito katika udogo wake, e, wa usichana isiwe e, ndio mwisho wa maisha yake, kwa sababu usichana ni sote tumepitia. Sawa kabisa juu, zungumza kifupi, ndiyo nirudie hii story. Yeah, tuendelee. A, mimi nachojiuliza ni kwamba aliyekuwa Rais Magufuli alipiga aliweka ile marufuku kwamba mtoto msichana akipata uja uzito asirudi tena darasani, kwamba ataharibu wenzake, akae huko nyumbani na akalee watoto, kwa sababu ameamua kufanya vitu vya watu wazima, alivyosema Magufuli. Lakini alipoingia Samia Suluhu Hassan akatoa ile amri, sasa mbona tena ipo mahakamani? Ama hawaamini kwamba inaweza ikatekelezwa ama kunaweza tokea mwingine alivyosema Jenerali Ulimwengu eh, Ulimwengu, kwamba anaweza kuwa kama Magufuli. Oh, hayo yote uh, labda siwezi kukupa jawabu la moja kwa moja <laughs> lakini tutayasikia labda kwenye show. Uh, msikilizaji, twende kwenye hiyo story moja kwa moja Kenneth Bwire ya nchini Inali, Uganda kule Tanzania kwanza mm. E, kayo, hayo hayo ulikuwa ukiyazungumza, ni kwamba mashirika matatu maarufu ya kutetea haki za binadamu binadamu, mashirika ya kimataifa haya yameiomba mahakama ya Afrika ya haki za binadamu na watu, eh, kuharakisha utatuzi wa kesi ambayo imekuwepo sasa kwa miaka miwili, ambayo inahusu wasichana eh, ya kutaka kubatilishwa eh, kwa agizo hilo lililotolewa na rais eh, John Pombe Magufuli kama alivyosema mwenzangu Kenneth Bwire mwaka elfu mbili kumi na saba ambapo uh, alisema kwamba e, serikali imepiga marufuku vijana ambao wamepata ujauzito pamoja pia na akinamama ambao ni vijana kurudi shuleni, e, yaani wasichana pamoja na e, akinamama wa makamo hmm, kurudi shuleni baada ya kupata ujauzito. Sasa e, inaelezwa kwamba hii itasema kwa Kiingereza kama ambavyo majina yao yapo ya makundi haya, Initiative for Strategic Litigation in Africa, kundi moja Women's Link Worldwide and Human Rights Watch kwa pamoja zimewasilisha hoja hiyo kwenye mahakama iliyo kule nchini kule mjini Arusha hapo na, na kusema kwamba inataka kesi hiyo iharakishwe kwa sababu imechukua muda mrefu, ndio wajue kama ni kweli itaondolewa amri hiyo ya rais aliyoondoka rais hayati John Pombe Magufuli au itaendeleaje, lakini hawa wanatetea kwamba iondolewe kwa sababu wanasema inakiuka haki za binadamu. Sasa tuungane na Umi Ali, huyu ni mtetezi wa haki za wanawake na wasichana nchini Tanzania. E, Umi, kwanza ma maoni yako tu baada ya kusikia yale ambayo yanasukumwa na makundi haya matatu ya kutetea haki e, za binadamu. Uh, mimi nahisi suala hili ni zito na ambalo linagusa jamii zote. Msichana um, kufanya makosa akapata ujauzito katika udogo wake, e, wa usichana isiwe e, ndo mwisho wa maisha yake, kwa sababu usichana ni sote tumepitia na vishawishi vilikuweko tangu hizo enzi. Hizo vishawishi vya enzi zetu vilikuwa vingine, vishawishi vya sasa viko na kubwa. Linachangia ni umaskini, e, tamaa, uh, utandawazi kwa hivyo msichana kumwambia kwa kuwa ndio mwisho wa maisha yake, iwe hapo kwa sababu tu alibeba ujauzito ni kosa. Na kinachonisikitisha zaidi, wengi waliokuwa wamesimamia ku, kukazania hili jambo kulisapoti, hata katika bunge, wao wengi ambao nawajua mimi binafsi wa-wamepitia hii wamebeba mimba wakiwa wasichana na wakazaa, na wakaweza na kusoma na wakaweza kuendelea mpaka wakafikia hatua hizo za juu kabisa. Na pamoja na hoja zote hizo zinazoelezwa, kuna wale baadhi ya watu wanasema eh, labda iwapo hili litabadilishwa itakuwa ni kama kuwapa, eh, kuwapa msukumo wasichana ambao labda hawangepata mimba awali wakifikiria kwamba sasa eh, hakuna kitu ambacho kitafanywa E, kadi, kama kuwaadhibu. Kwa hivyo wataongezeka wanaopata mimba za awali. Utasemaje kuhusu hilo? Nafikiri eh, uh, wasichana wa, wa, wa, wanapaswa kupewa elimu ya kujikinga na mambo hayo. Hilo halifani kama mtu anataka kufanya mwenyewe. Mimi vile linajua, wako watu wametoka katika hali ngumu sana, umaskini sana, na bado wameweza kufanya vizuri katika maisha yao bila avishawishi. Kwa hivyo kweli, shetani wa mtu ni mtu, lakini ushawishi huu kama hivi watapewa nafasi, aina maana ndo kila msichana atajisikia kwa kwa, ah, mbona hivi nifanye hivi, mina kila kitu kinakwenda na namna yake na nyota ya mwenzio sisafirie. Wasichana wanapaswa kupewa awareness ya kujitambua wao ni nani katika maisha, na wavulana pia wanapaswa kuunini, kupewa hiyo hiyo elimu kama hiyo, na zaidi watu wazima ambao wamepitwa na umri wanaojisikia pokuwa wakipata wasichana ndo wata, wataweza tena kurudisha udume wao, hao pia nao wachukuliwe hatua kali kabisa katika maisha. Shukran sana umi ale. Nifikiri kenesi kwamba kumbe ni vigumu sana kubatilisha amri za kiutendaji zinazotolewa na serikali hizi tunazia... hasa ha, ha, Afrika ha, rais anaposema amesema, na itachukua muda kwa sababu ni amri ya rais inaheshimiwa zaidi. Tutaona mambo yatakwenda vipi? Kuhusu hii stori, ni stori kubwa hii na bado hatujasikia mwisho wake. Nasikia huko chini kwa chini, Kidum, mm. <laughs> Kidumu ameamuka huku, anasema mapenzi. Mapenzi. Mapenzi. Mapenzi. Mm. Kidumu, hebu tusikie unasemaje ukiwa kwa burusi Not... mashariki mwaka elfu mbili kumi na mbili Kora Awards, anaitwa yeah, Jean Pierre Nibomba ni mbona yeah. Anajulikana sana kama Kidumu, raia wa Burundi, anaishi nchini Kenya. Safi kabisa na <laughs> ni vizuri umerekebisha hapo, nisije nikapigwa kwenye kwenye nini, mitandao ya kijamii, kwamba nimesema yuko Burundi. Ni mzaliwa wa Burundi lakini yuko nchini Kenya, alitoroka kwa sababu zake, mm, na lakini mwanamziki anayefahamika kweli kweli. Twende huko Uganda. Nchini Uganda ni kwamba unajua kuna mgomo wa walimu ambao unaendelea shule zote za serikali zimefungwa shule za msingi na shule za upili, kwamba hamna masomo. Hii inatokana na ile ahadi aliyotoa Mseveni science, kwa walimu wanaofunza sayansi kuongezea mishahara na kuwacha walimu wanaofunza masomo mengine yasiyo ya sayansi. Na sasa wafanyakazi wa serikali za mitaa, baada ya kusikia hayo kwamba kuna watu wanaongezewa mishahara mahala na mshahara mnono, na wao pia wanaingia katika mgomo. Hii ni baada ya kukumbuka kwamba kulikuwa na makubaliano walioingia na serikali mwaka elfu mbili kumi na nane kwamba wafanyakazi wote wa serikali wataongezewa mishahara. Sasa wanasema huu ndio muda. Hassan Mudiba ambaye ni katibu wa muungano wa wafanyakazi wa serikali za mitaa anasema kwamba wamejaribu kutumia mbinu zote na serikali imeshindwa kutekeleza ahadi, na hivyo wakatoa ilani kwa serikali. Ilani hiyo inakamilika Jumatano usiku. Alhamisi mgomo unaanza. Nimezungumza na Kitone Julius, mwandishi wa habari nchini Uganda. Uh, wafanyakazi wa serikali za mitaa wa, walipa wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa serikali ultimatum ya siku sita kutoka siku ya Ijumaa hadi siku ya Alhamis. Sasa ikifika iki siku ya Alhamis, kabla ya, kabla ya serikali kutatua matatizo yao, watakuwa wanafaa kuanza mgomo wao kwa, kwa rasmi. Cha kwanza ni kuwapatia mshahara wa kutosha. Kitu cha pili wanataka ikatue, eh, mazingira yao ya kufanya ya ya ya ya ya ya kazi haya ha. Serikali iliposikia hivyo, baada ya kusema kwamba itawafuta kazi walimu wote wanaogoma imebidi iwaite katika kikao bmj. Tunapoenda hewani, rais Yoweri Museveni anafanya mkutano wa moja kwa moja. Sasa sio mawaziri na nani, yeye mwenyewe na wawakilishi wa walimu wa serikali wa shule za msingi na shule za upili kujaribu kutatua maswala yao na kuwaambia warudi kazini haraka iwezekanavyo, mambo yao yatatutuliwa. Ni wale ambao wanatoka katika familia duni na hata mjini, uh, mjini mkuu wa Kampala, wale ambao wanafikirika vibaya ni wale ambao wanatoka katika familia ambazo hawawezi au wazazi wao hawawezi kutoa um, karo za shule kama milioni mbili au milioni tatu milioni moja na nusu Una, una, unaona kwamba ni wale ambao wanatoka katika familia duni ambao wanateseka sana, na ndio wamekuwa mara nyingi wanaomba serikali iwasaidie walipe walimu, kwa ili wale walimu wa sanaa wakilipwa vizuri, na hawa wanafunzi wanaotoka katika familia duni wanaweza kurudi shuleni wasome kama wale watoto wanaotoka katika familia bingwa au familia za mabwana. Hapo Kitone Julius anazungumzia wanafunzi ambao wanaathirika zaidi shule za uh, kibinafsi. Masomo yanaendelea yalivyo kawaida, hawataki mm -hmm, kujua kama wenzao wanagoma. BMJ mwalimu wa sayansi, endapo ahadi ya Mseveni itatekelezwa, mshahara mm -hmm, wake utapanda kutoka shilingi milioni moja hadi shilingi milioni nne, na yule ambaye hafunzi sayansi atasalia na mshahara wa elfu sasa msikilizaji Ma <laughs> <Itakuasi, itakuasi. laughs> e, ni matangazo ya idhaa so, ya Kiswahili ya sauti ya America, ambapo tunasikika kupitia redio zetu shirika ikiwemo Mbeya Highlands FM kule Mbeya Tanzania, Nuru FM kule Iringa na pia Hits FM kule Zanzibar, bila kusahau Voice of Muhabara Kampala, Uganda. Tusikilize habari za dunia. Waandamanaji nchini Libya wanaoandamana wakipinga ongezeko la bei za bidhaa pamoja na migogoro ya kisiasa ikiwemo maswala mengine ya kijamii wameapa kuendelea na maandamano katika mji mkuu wa Tripoli hata baada ya kuandamana usiku kucha. Vijana waliokuwa wamefunika nyuso zao walichoma matairi pamoja na kufunga barabara kuu iliyoko karibu na barabara inayotoka katikati mwa Tripoli kuelekea kwenye miji mingine. Rusia imesema kwamba haitatuma salamu za heri njema kwa Marekani wakati ikiadhimisha sikukuu ya uhuru wake leo Jumatatu. Msemaji wa Kremlin Dmitri Peskov, wakati akizungumza na waandishi wa habari, amesema kwamba maneno ya pongezi hayawezi kufikiriwa kamwe kutokana na sera ambazo amesema si za kirafiki za Marekani. Marekani imekuwa ikipinga vikali uvamizi wa Rusia nchini Ukraini wakati ikituma silaha pamoja na kutoa mafunzo kwa wanajeshi wa Ukraini huku ikiwa kwenye mstari wa mbele kuiwekea vikwazo. Maafisa wa usalama indi wa India wamesema kwamba takriban watu kumi na wawili wakiwemo watoto wa shule wamefariki kutokana na ajali mbaya iliyotokea pale basi E, lilipoanguka katika wilaya ya Himachal Pradesh Kulu, baada ya basi hilo kuanguka kwenye bonde, timu za uokozi zinaendelea na shughuli za uokozi, wakati waliojeruhiwa wakipeleka kwenye hospitali zilipo karibu ni sauti yake mwanamziki huyu anajulikana kama J Melody, anakuambia Shuga na, na huu wimbo ndo Uh, ulibeba album nzima, album yake hiyo ya mwaka elfu mbili ishirini na moja. Unasikiaje hapo vile, Sharif Said? uh-huh. Nakwambia kuna wanamuziki ambao wamepewa vipaji tu, huyu anaweza akaandika nyimbo zake mwenyewe na kaimba mwenyewe, ala yeah. Kama wewe BMJ nikupa kamera unaenda unaleta video <laughs> unaandika story nakusikiliza, na hewani kazi kusha, kapewa kipaji sasa. Safi, J Melody, safi kabisa ana mm. Ni uh, uh, wimbo wake ndo unaashiria kwamba tumeingia kwenye kipengele chetu kile cha barazani moja kwa moja uh, tunauliza vyama vya kisiasa nchini Kenya vimezindua ilani zao za uchaguzi wa, wanaita, waingereza wanaita manifesto mm. Tukauliza, ni ilani ipi ambayo unaiona nzuri Uh, na wameandika kweli, kweli eh, lakini kwanza, kabla hatujasoma Bwire, hmm. Nasikia tuna mgeni, hebu mkaribishe. Karibu uh, kwenye barazani, tupe maoni yako, tukusikie kaka. Mimi ni tena Sang kutoka Kuresoi hapa Kenya mm -hmm. na eh, at, kwanza asante kwa mjadala wa siku ya leo ambayo umetuletea juu ya hizi manifesto ambayo imetolewa na wagombea mbalimbali hapa nchini Kenya, na ninashukuru ninashukuru kwa hayo in ambayo imetolewa, ambao wanagombea viti vya urais hapa nchini Kenya, tukianzia mzee wa kasi Raila Amolo Odinga pamoja na naibu wa rais William Ruto na, na wageni wapya wanaitwa Chakoya na mwingine ambayo hata sijajua jina lake vizuri sote wametoa manifesto ambayo wakisoma unasikia manifesto zao ni mzuri na ina iko na vitu ambaye raia wanahitaji. Lakini pamoja na hiyo ndugu mtangazaji, ukichunguza hasa wagombea wawili ambaye ni wa, wa, wapinzani wakuu Raila Amolo Odinga pamoja na William Samuel Ruto, hao watu wawili kwa mtazamo wangu naona mmoja wao ndio atachukua kiti cha urais, lakini sana sana, mimi binafsi, mimi nimefurahia sana manifesto ya mzee Raila Amolo Odinga. Sababu niunge mkono manifesto ya Raila Amolo Odinga, Raila Amolo tangu zamani amekuwa mutu aa msalindo ambaye amepigania mwananchi wa kawaida ka kando kando na naibu wa rais ambaye amekuwa kiti sahi ni miaka minane ambaye ametawala so sahi, wakati walipotoa manifesto yao kwa awamu wa kwanza, kuna vitu vingi walitusomea, watafanya hii kwa miezi sita watafanya hii, mm -hmm, kwa miezi sita na mm, tangu, tangu siku hiyo mpaka sasa ni miaka ti-, nane, hizo, hiti, miaka nane inaelekea miaka tisa, hatujaona hizo zenye walikuwa wametuahidi miaka 2013, lakini mheshimiwa Raila Amolo Odinga yote ambayo alitamka kwa kinywa chake imeenda ikatirika. Ni kweli, ndio sababu mii naunga mkono manifesto ya Raila Amulo Odinga. Asante Bernard Sang kwa muda, inabidi atupe mawazi yake kwa muhtasari. Huyo mwingine ambaye anasema hamkumbuki vizuri, mm. Ni David Mwaura. David Mwaura anazindua manifesto yake Ma, mwaure wa wahiga David Mwaure wa Ihiga, najua unamjua huyu eh. Usiende, usiende huko <laughs> anasema ye, hey, akumbuki jina lake huyo, lakini David Mwaure wa Ihiga <laughs> mm. lakini wengine pia wamezungumza sana na wee Bwire, unajua nimejua kwamba umekuwa ukifuatilia hii mambo ya manifesto ama hizi wanaita mm. eh, wanaita ilani. ni ilani za uchaguzi eh. Kwa kipindi wiki iliyopita umeandika story nyingi sana kuzihusu, kwa hivyo unafahamu moja kwa moja. Lakini angalia huyu Freda Olemwa anasema, Okemwa anasema, ilani ya chama cha UDA chake Dr. Ruto, wananchi wa kawaida watakuwa na nafasi kubwa katika kukuza uchumi. Kimakusudi amepania kuwekeza kima kikubwa cha fedha kwenye miradi ya mitaani na vijijini, na hii itakuwa kwa haraka, itakuza uchumi kwa haraka wa nchi hiyo. Najaribu kutafuta kama nitapata tofauti sana na ile tulionayo, ila huyo anasema mimi nimempenda Wajakoya anavyosema yeye ndiye aliye na sera ambayo iko practical, namna atakavyopata pesa kusaidia Kenya. Anaitwa Pilo Teddy Malema Junior, na kwani kipkorido huko hukumwona, anasema hmm, ruti pati ya Wajakoya tingiza mti <laughs> hukuona hiyo bwira <laughs> jamaa ambaye anasema nyama ya mbwa, sumu ya nyoka ni pesa pamoja na banki. Msikilizaji e, bado una nafasi ya kuchangia haya tunayoyazungumza, ukiingia kwenye kurasa zetu za E, mitandao ya kijamii sasa, ni pale kwenye Facebook, unaweza kuandika, na uone mengine mengi ambayo yamesemwa na e, wasikilizaji wengine. Nasikia hapo chini kwa chini e, kibao hiki e, piano e, mwanamziki piano anasema sielewi eh? Aelewi kabisa, aelewi <laughs> tusikie kidogo, labda tutazungumza kidogo <laughs> Bwira, hebu tueleze kama unafahamu nini kuhusu huyu mwanamziki piano. Maanake mimi uh, kidogo nimemsikia nyimbo zake, lakini sijamfuatilia kwa karibu. baada yanatoka tuuko huko Tanzania, huko ndio uh, kurasa na mashairi hutungwa zaidi, hmm? Yani kwa, ki, kwa, kwa kifupi, anajiita amapiano. Sasa yeye siku zote anaimba huu mchezo, ambao mziki ambao hapa tunaweza sema R&B Mtindo kama huo lakini zaidi ni katika tunayotaka kusikia sisi sote ni mapenzi. Hata Bibilia na vitabu vingine vya vitakatifu vinasema mapenzi muhimu. Ni kwamba huu wimbo unasema sielewi, hata na mimi kuna mawili matatu ambayo siyaelewi, aelewi kwamba mbona, mbona mapenzi yanamhangaisha. Haya, msikilizaji, unasafiri na VOA Express, tunaingia sasa kuangalia kero langu. Nasikia kule Nairobi kuna kelele sana, mji wenye shughuli nyingi <laughs> sio Mombasa ambapo Eh, wala hii hmm, sidhani ni kama breaking news. Tunajua Nairobi <laughs> imejaa kelele, lakini mwenzetu um, huyu uh, Josfat Kioko anasema magari mengi ya uchukuzi wa umma katika jiji kuu la Nairobi la Kenya Nairobi yana tabia ya kucheza mziki ulio oh, na kelele kubwa oh, na pia kutatiza abiria oh, wengi Uwezi chukua oh, simu ukazungumza kwa simu, ukiingia hizo magari. Ni kweli eh? Anasema amezungumza na Bidoris Michael mm, ah, na ni miongoni mwa vijana ambao wanakerwa sana na hulkaia. Hebu tuwasikie, tusikie anasema nini. Uko kwa matatu, umeingia, umetoka kazini, umechoka, uko na stress, kelele ndio hiyo kwa matatu. Badala waweke ile volume kidogo, at least tunaenjoy kidogo, stress inapungua wao wanaweka sauti mingi sometimes, hata ukiwa unataka ushukishwe stage yenye unataka wanakupitisha. Unajaribu kuita makondakta, waski manyolo wamefunga, wanakula miraa, wajielewi. Hiyo kitu inanikera sana. Uko na stress, chakula imepanda, kwanza bei ya unga, ai, wacha tu. Ukifikiria tu watoto watakula nini, kelele ndio hiyo pia inaongezeka hiyo hey, kitu inanikera sana ni mativi kubwa kubwa, kelele. Yaani hata ukishuka kwa gari bado stresi zinaongezeka juu ya kelele za gari. Hey, gari za Nairobi zimechorwa vitu mpaka inje, unashangaa hata ujui ni gari ya kuenda wapi na wanasema tu ni ya town tho, ni kapitositi ya kwetu. Lakini hizo makelele zinatukera sana mpaka kwenye umekaa ni skrini mbele nyuma, everywhere ni screen, ni amziki eh, nyimbo hata zingine hatuzielewi. Unajua, wao wanaweka kulingana na venye wao wanafikiria, wanaweka wimbo zingine hata uzielewi, ni kama matusi. Hiyo pia inanikera sana. Wakongwe, watu wagonjwa, mtu hata ni mgonjwa hawataki kuelewa, hata wanampitisha stage, hawataki kujua anashukia hospitali fulani wao tu wanafanya venye vichwa zao zinawaonyesha. Zote tu ni kelele, kelele, kelele kila mahali. Hata kabla uingie tu nasiki, unazionea huko zinapiga tu kelele, zikikuja tu wengine wanapiga firimbi, sijui ni zanini hiyo. <laughs> kitu inakera sana. Umetoka kazini, umechoka, unaingia kwa matatu, hakuna matatu mzuri, ni short, unaweza sema wache niingie hii napata imenyamaza wakati tu mnaondoka, kelele ndio hiyo, na uwezi shuka gari ikienda. <laughs> so hiyo kitu inakera sana. Zinabeba wanafunzi, naseme tu dista, lakini kelele ni mingu. Napata hata watoto nyumbani, hizo wimbo zinaimba kwa matatu ndio wanaimbia wazazi, nashangaa wanasoma lini? <laughs> Unacheka kwa sababu va umesafiri uko Nairobi, sio? Najua amekerwa lakini <laughs> <laughs> anaelezea <laughs> gari limechorwa vitu <laughs> Ukiingia mle ndani mziki unasikia, kaelewi stage imefika ushuke, wanakupitisha unakia, wana putoputo. Na ukiongea na makanga kuhusu hilo, wanaweza kukwambia nunua gari lako, kama kama, unake, kama unakewa, ndio mambo ya Nairobi, na gari lako ujiendeshe mwenyewe na. <laughs> Nairobi hakuna maajabu kwa kweli, nimetokea huko na mimi pia, najua kuna mambo mengine ajabu ajabu utokea. La mtu anafanya anachotaka. E, sasa sikia bwana, tuko na swali la leo. Tunauliza, Burundi inaadhimisha siku ya uhuru wake Julai moja, Julai mosi, 2020 mwaka 2022, mambo gani muhimu ya kuzingatia katika nchi hiyo? wanasemaje Bwire? <laughs> <laughs> <laughs> Bado unaendelea kucheka mambo ya Nairobi. David Sechenga anasema uh, ako kule Muheza. Mambo ya kuzingatia katika nchi hii ni kuudumisha, kudumisha amani na kutorejea tena uh, kule kwenye mapigano ya wenyewe kwa wenyewe na pia namuona huyu William Isongalimo anasema uh, kila ni kila la heri kuadhimisha sikukuu ya miaka sitini ya uhuru nchini Burundi. Ushauri wangu nawaomba wadumishe amani. Naona eh, ujumbe ni ule ule, kudumishwa kwa amani. Unajua ni kwa nini mm, Bwile sio mm? Wamepitia kipindi kigumu sana. Kuna wakati rais wao ndio mm -hmm, alikuwa anaelekea Tanzania akaambiwa kule nyuma siku zuri Sawa sawa kabisa. Na kwa hayo mengi na mafupi, naona muda umekatika kabisa. Basi tunakuambia kwa heri kutoka hapa studio nambari 15, VOA Express 5 e ikitamatika, niitaje kwamba msimamizi amekuwa ni Meri Mgao, mwelekezi hapa studio amekuwa ni Aida Isa, naitwa BMJ Mridhi, na nimeshirikiana na jamaa ambaye bado sasa hivi tunazungumza anaendelea kucheka kwa sababu ya mambo ya Nairobi, anaitwa Kenneth Bwire. Kwa pamoja basi tunawatakieni jioni njema kutoka hapa