Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Siku ikiwa nayo ni Jumatano, tarehe ni 22, mwezi ni wa 6, mwaka wa 2022. Jina langu Harrison Kamau na moja kwa moja msikilizaji, Harison Kamau hayuko peke yake ndani ya nyumba ya studio hii. Anashirikiana nami mzee wa kazi, nimekushajaa tele kama pishi la mchele langu. Jina ni Sunday Shomari. Msikilizaji, niko tayari kupa vitu vizito vizito hii leo, tukiangalia mambo mengi yanayoendelea. Mojawapo ni kina baba wanaotoweka mbele ya majukumu yao ya kutolea watoto katika familia, wako wapi na ni kwa nini? Vilevile vile kuna mkutano mkubwa unaoendelea wa jumuiya mataifa ya madola huko nchini Rwanda, uh, nchini Rwanda, uh, katika mji mkuu wa Kigali, na kuna mengi ambayo yanaendelea. Kuna mikutano inayofanyika pembezoni, mikutano ya vijana, viongozi, wafanyabiashara na wanasiasa, na vilevile vile sasa mkutano wenyewe wakuu na maafisa wakubwa katika serikali za, uh, za jumuiya hiyo wanaendelea kuzungumzia maswala mengi yanayohusiana na, na nchi wanachama tutaangalia pengine baadhi ya mambo ambayo yanaendelea huko nchini Rwanda. Bila kusahau kipindi hiki pia, msikilizaji, kinamulika mambo mengine mbalimbali mbali. E, swala la barazani, tukiangalia kuhusu vijana wajiandikisha kupiga kura kule nchini Kenya. Hali iko namna gani pale? Kwa nini wanapungua ukilinganisha na miaka mingine? Maoni yako wewe, hapo ni wewe msikilizaji kuzungumza nasi na kutupa maoni yako, bila ya kusahau muziki na sindikiza Express. Maana bila Express, bila muziki yes, hujasukuma gurudumu. Teknolojia pia tusisahau mm. <laughs> Yote yanafanyika ndani <laughs> ya VOA Express hivi leo hapa jiji kuu la Marekani Washington DC, lakini kama nilivyokutokezea, moja kwa moja turuke hadi kule Rwanda tuingie katika mji wa Kigali ambapo mkutano mkubwa umekuwa ukiendelea kwa siku kadhaa sasa na ungali unaendelea wa Jumuiya ya Madola na tunapozungumza ni kwamba jana mkutano wa vijana umemalizika mm-hmm. Na vijana kutoka mataifa yote ya Madola walifika kule na wakawa wanajadilia kuhusu hali yao ya maisha, na ambapo uh, waziri wa vijana na utamaduni wa taifa hilo Rosemary Mbabazi alisema uh, kwamba kuna haja kubwa sana ya vijana kushikamana katika nyakati hizi ili kuendelea, yaani hawajiwezi wakiwa katika taifa uh, kila mtu katika taifa lao, lakini lazima wawe na umoja ili waweze kupiga hatua katika nyanja nyingi za kimaendeleo, kwa mfano vile biashara, uh, katika utawala uh, wa kisasa na utawala wa sheria, vile vile, kuna maswala ya kuendelezana katika masomo na elimu na pia kupata mitaji na kutumia wingi wa watu kutoka mataifa yote ya jumuiya hiyo. Lakini kuna vijana pia wana maoni tofauti. Kwanza ningetaka kwanza tusikie baadhi ya vijana ama mmoja wa vijana huko nchini Kenya anasemaje baada ya mkutano na mapendekezo yaliyotolewa na vijana katika mkutano wa Rwanda. Ndo mwanzo unaeleza kuwa itakuwa ni heri mwanzo kila taifa lishughulikie matatizo, sababu ukiangalia matatizo ya Kenya si matatizo ya Tanzania, si yale yale ya Uganda. Hivyo kwanza itakuwa mwanzo lazima washughulikie kila la taifa, ina maana kwamba kila taifa ki si matatizo ya kwao, kisha baadaye watakuwa na ule uwanja wa kushughulikia kwa pamoja. Kwa mfano kama masuala ya kisiasa huku Kenya ni tofauti kabisa kule, na masuala ya kitaifa kuduia kutoka kule Tanzania na Uganda. Kama ni taaluma ya walimu napata kwamba wanani kuna wana wale ambao wamefuzu lakini hawana kazi na ni suala ambayo utakizwa katika mataifa yote, sema hasa katika Afrika Mashariki. Ni maoni ya huyo kijana mmoja kule ambayo hajakutaja jina lake, lakini yuko Nairobi, kuhusiana na mapendekezo yaliyotolewa kule. Lakini wakati wa kumalizika kikao hicho, kama nilivyosema, kulikuwa na vijana kutoka mataifa tofauti na kuna vile walivyosema mm -hmm. wengine kwenye mitandao unaweza ukaona walivyosema baada ya mkutano huo. Namwona kama huyu sasa, uh, Lusha Lesika alikuwa ametoka Tanzania, na yeye ni kijana ama mwanaharakati wa vijana. Anasema kwamba alivogundua katika mkutano huo ni kwamba kuna utangamano mkubwa sana wa vijana katika dunia ya sasa na akisema kwamba wakishirikiana basi kutakuwa na suluhisho katika masuala mengi na changamoto zinazokabili vijana kote ulimwenguni. Jetun Patvir kutoka Kamole wa Mauritius, yeye anasema kwamba kikao kama hicho kinahitajika kuwa kikiendelea mara nyingi, ili vijana waweze kujikwamua na kuwa na mambo ambayo yatafanya wapige hatua, lakini sasa Sande, itabidi tungoje na mapendekezo kutoka kwa viongozi wa jumuiya ya madola watakavyosema. Kutokana na mapendekezo haya, tuone kama kuna hatua zitakazopigwa kwa pamoja kwa mataifa yote wanachama. Na tayari kama unavyosema, kama tayari eh, Prince Charles kutoka Uingereza na mkeo wa mawasili jana usiku kamila, eh, kwa tayari kwa mkutano huo wa kilele. Kuna mengi tutaendelea kukueleza pia kwenye matangazo yetu mengine ya VOA kutoka hapa Washington DC. Kijana, siku nyingi sijamsikia Sudi. mm -hmm. Lakini nakwambia ngoma zake ndio hivyo, unakataa ndani ya VW Express. Ndivyo mambo yanavyoteremka polepole, yaani kikiwa kiashiria ama kikaribisho cha stori yako ya pili. Ningetaka tusikie umetuandalia yapi? Sande, bila shaka kama o swala la pema linaangalia hapa ni kule nchini Tanzania ambapo swala ni kuhusu kinababa ambao hawaonekani kwenye malezi ya watoto wao. Mwandishi wetu Amri Ramadhan amefuatilia habari hii, akiripoti kwamba vitendo vingi vya uhalifu dhidi ya watoto vinaendelea kuongezeka nchini humo, na hasa kwenye swala la malezi ya watoto, kina baba ndio hawaonekani. Sasa basi, takwimu zake amefuatilia kule nchini Zanzibar, ambapo kule Zanzibar kwenye visiwa hivyo, eh, ni kwamba kuna visa tayari 422 vinavyoripotiwa, ikibainika kwamba hawa wazazi kina baba hawawasaidii hawa wake zao katika malezi ya watoto, na kuachia mzigo mkubwa wa malezi bila msaada wowote. Kwa hiyo basi, eh, kupitia Vexpress tumefanya mazungumzo na baadhi ya kina baba kuangalia swala hili. Hassan Nasibu, yeye ni mkazi wa Dar es Salaam, tuko naye na anasema kwamba ni moja ya tabia zinazoonekana sasa. Pengine Hassan Nasibu, tusikie kutoka kwako, tabia hii ya baadhi ya wanaume hasa kutokuonekana kwenye malezi ya wa watoto wao ni inasababishwa na mambo gani hasa? Sababu ya kwanza mwana baba kujikimbiliza katika sababu ya utafutaji, lakini kuna mwingine hukwepa malezi ya mtoto kwa maana ya kuomba ya kuona hana uwezo wa kumlea yule mtoto. Pengine walishiriki katika matendo ya kijimai na wakina mama, wakina mama, wakina mama wakina mama wakashika ujauzito uzito hali yakuwa huyu mwana baba bado hakujiandaa kuweza kulea. Wako leo wakina baba mitaani wanaitwa wakina baba, hali ya kuwa wao wenyewe pia wanashindwa kujilea. Sawa kabisa. Sasa kwa upande mwingine pia eh, tumepata nafasi ya kuzungumza na Muhamed Jabir. Yeye ni mkuu wa divisheni ya maendeleo ya watoto kutoka wizara ya maendeleo ya jamii, jinsia, wazee na watoto kule visiwani Zanzibar. Sasa kwamba kwa upande huo, je, una ushauri gani kuhusu kinawaba ambao wanakwepa malezi haya ya watoto wao? Kwa upande wa ushauri wangu ni kwamba kwa baba ambao wanazikimbia familia, jukumu kubwa kabisa ni kuweza kuwapata elimu, lakini pamoja na kuwapatia elimu, kuwashajihisha kuelewa wajibu wao kuelewa haki zao, lakini pia kutambua kwamba wao wana dhima gani katika jamii na jukumu lao kubwa ni kuweza kutoa fursa ya malezi, lakini pia kutoa huduma. Malezi bora ndiyo ambayo inamjenga kuwa mtoto mwema ndani ya jamii. Asante sana bwana Mohamed Jabiri, huyo mkuu wa divisheni ya maendeleo ya watoto kutoka wizara ya maendeleo ya jamii, jinsia, wazee na watoto kule visiwani Zanzibar. kama au kama unamfahamu anakuambia no, kama mzazi baba unapokuwepo kwenye familia ni mfano mkubwa sana kwa watoto na vile vile katika malezi yao. Kama haupo, basi mara nyingi ni matatizo yanapoanzia hapo, kwa sababu anakuambia kila kitu kinaanzia kwenye familia. Ni jukumu ambalo nafikiri ni muhimu. Watoto wanahitaji kupata malezi ya yote wawili, baba na mama, na vile vile baba, kina baba sisi ndio mfano mkubwa sana e, na una nafasi kubwa katika familia ya mtoto wako, sio? lakini nimesikia kijana mmoja amesema, labda wanachangamka zaidi katika hali ya kwenda kutafuta riziki, labda ndio maana yake hawapatikani, labda kina baba wanasafiri zaidi. Sasa ukiwa okay, unasafiri ni jambo moja, kama unajua, najua mtu anaweza kusema anasafiri, lakini pia usisahau kwamba ukisafiri safari kiisha, unarudi nyumbani. Sasa hawa ni wale ambao kama arudi kabisa, yani mzigo wote ameachiwa mama peke yake, labda ni nauli ya kurudi inakosekana, ina sasa inatumwa kwa njia ya simu hey. <laughs> Uh, lakini ni kweli unavyosema inahitajika kwamba wazazi wote wakawa pale. Basi unaendelea kusikiliza Vue Express kupitia redio zetu shirika huko nchini Kenya, Sauti ya Mwananchi eneo la Nakuru, kuna mwenendo radio kule Voi, sasa radio ya Bungoma Kenya, kule Tanzania kuna 255 Global Radio, Storm FM kule Geita, Hits FM Zanzibar, KFM Tanga na kule DRC tuko kwenye Rakom na sasa tayari kabisa tuingie kwenye habari za dunia. Mwanamfalme Charles wa Uingereza na mkewe Camilla wamewasili siku ya Jumanne kule Rwanda na wanandoa hao wa kifalme walilakiwa na maafisa waliposhuka kwenye uwanja wa ndege mjini Kigali kabla ya sherehe za ufunguzi wa mkutano wa wakuu wa serikali wa Jumuiya ya Madola. Lakini mrithi huyu wa kiti cha ufalme wa Uingereza pia anawasili kukiwa na utata huku kuhusu mpango wa Uingereza kupeleka omba hifadhi nchini Rwanda. Waziri Mkuu wa Uingereza Boris Johnson amesema mpango huo wa dola milioni 148 uliofikiwa na Rwanda utasambaratisha mitandao ya watu wanaofanya biashara ya magendo. Lakini hata hivyo, Prince Charles, kulingana na ripoti za vyombo vya habari, alielezea kwa faragha mpango huo kama wa kusikitisha. Idadi ya vifo inaendelea kuongezeka kufuatia tetemeko kubwa la ardhi nchini Afghanistan. Mamlaka ya Taliban imesema tetemeko la ardhi la Jumatano limesababisha vifo vya zaidi ya watu 900 na kuwajeruhi wengine 600 kusini mashariki mwa nchi hiyo. Naibu waziri wa Taliban wa kudhibiti maafa Maulawi Sarafudin Muslim alitoa idadi ya waliojeruhiwa katika mkutano na waandishi wa habari katika mji mkuu wa Kabul. Akinukuu ripoti za hapo awali, amesema uharibifu mkubwa umetokea katika mikoa ya kusini mashariki ya Pakistan na Khost ambayo inapakana na nchi ya Pakistan. Wapatanishi wa Umoja wa Mataifa walianza mazungumzo Jumanne mjini Mj. Nairobi kuhusu kufikia mapatano mapya ya kimataifa ya kulinda asili na wanyama pori baada ya duru ya awali ya mazungumzo mwezi Machi kushindwa kupatikana maendeleo huku wanasayansi hao wakionya kuwa takriban wanyama wapatao milioni moja wako hatarini kutoweka. Umoja wa Mataifa unazitaka nchi ziteue asilimia thelathini ya maeneo ya ardhini na baharini kwa ajili ya uhifadhi ifikapo mwaka elfu mbili na thelathini. Na Thailand inakabiliwa na ukosoaji mkubwa kwa kuhalalisha matumizi ya bangi kabla ya kuweka ulinzi thabiti dhidi ya matumizi mabaya, na inatilia shaka mamlaka inaweza kufanya mengi kuzuia kuongezeka kwa matumizi yake kule mitaani ikiashiria kuwa ya kwanza barani Asia, Thailand iliondoa bangi kwenye orodha yake ya dawa za kulevya Juni 9 na kufanya uagizaji wake, usafirishaji, uzalishaji, usambazaji, matumizi na umiliki wake kuwa halali. Sasa mtu yoyote anaweza kukuza mmea huo nyumbani baada ya uzalishaji na serikali kupitia programu ya simu, ingawa wakulima wa kibiashara bado wanahitaji kutuma maombi ya kupata vibali vya kupanda bangi mm-hmm. Godly O Malay vitu mm -hmm, hivi unavisikia? Una, una, una vipi? Ni kijana mmoja hatari sana kutoka kule nchini Nigeria ambaye jina lake kamili ni Stanley Omadidia. Kijana huyu machachari kweli kwelikweli, kamao, unasikia vitu vyake naisha. Huyu kijana muziki, mziki anaujua kweli kweli, kweli na si kwamba tu yeye anaimba, Kamau wanasema huyu kijana amekuja kutoka familia ya wanamuziki. Babu yake pia alikuwa akiimba na kupiga vifaa mbalimbali, akiitwa Celestin uku. Kwa hiyo huyu kijana na damu ya muziki wa kwenye familia yake kama yake hii nyuyake kipaji chake kiko juu, wanasema Sala. kina mafuta mafuta yake yako juu zaidi, lakini nikiashiria kamili kwamba barazani wakati wake umefika ambapo tuliuliza idadi ama tulisema kwamba idadi ya vijana waliojiandikisha kama wapiga kura nchini Kenya kuelekea uchaguzi wa mwaka huu ni ndogo kuliko ilivyokuwa kabla ya uchaguzi wa mwaka wa na n Uh, mujibu wa tume ya uchaguzi nchini Kenya basi, unadhani nini kimechangia hali hii? hii ina maana gani, ina maana gani kwa siasa na vijana nchini uh, Kenya? Basi, maoni mengi sana yametolewa, lakini kwanza ningetaka tuende kwenye laini ya simu kwanza, tupate mchango wa msikilizaji wetu. Sema uliko na jina lako halafu, kisha utueleze maoni yako kuhusiana kwa nini vijana ni wachache waliojiandikisha upya kupiga kura. Ee, mimi kwa maoni yangu mimi kama mimi ni staila onja kutoka hapa jijini Nairobi, na nafikiria swala la vijana kukosa kujiandikisha ni kwamba mara mingi inachangiwa na kukosa mafunzo na na vile kupendekezwa na na serikali aswa. Um, sio vijana hata wengi wale wameji katika kujadiliwa <can>. iza kura ni wengi hawatapiga kura, inaonyesha hivyo. Takwimu zinaonyesha i wengi awataia kama kali inaonekana, tukawajilikia masuala muhimu kama vile, unaona, gharama maisha imepanda na watu wengi wamekuwa wanajishughulisha kabisa na mambo ya kijamii, yale ambayo ni ya umuhimu katika jamii na sio tena peke yake. Hata katika jamii ya Afrika watu wamekosa maana ya kushiriki katika shughuli za kijamii kama vile uchaguzi na mambo mengine ya kijamii kama hayo, kabisa, hilo ndilo swala. Hapo ndipo nilikuwa naelekea kwamba watu wamekosa imani na mambo mengine ya kijamii kama kushiriki kwenye uchaguzi na mambo mambo mengi. Ukiangalia hata hii chanjo ambayo ililetwa ya ya kusaidia Wakenya kujipinga na huu ugonjwa wa korona, watu wengi wamekataa kushiriki. Imani ya waraia kwa serikali imekosa kabisa hapa izini Kenya, kutokana na tabia ya serikali ya Kenya imekuwa yenye kukandamiza watu kwa njia ambayo ifai na kujipiga kisua. Viongozi ambao wako serikalini wanajipiga kiswa, wanafanya vitu vyao kwa njia ambayo ni ukandamizaji. Hivyo basi, inafanya raia wanaposa imani na taasisi za kiserikali. Asanti sana Silas anasema kwamba vijana mm, wamekosa imani kidogo labda na uh, mfumo wa siasa ulioko, labda hawaoni maana ya kupiga kura. Ni maoni yake Silas akiwa kule Nairobi, lakini naona pia kuna maoni mengi sande kwenye mtandao wetu wa Facebook, yako mengi kweli kweli. Kama una basi moja kwa moja nianze kuyajiri na kuyaangalia, ambaye naaza naye eh, huyu anaitwa Prince Kungudi Thomas akiwa kule Western Kenya anasema kwanza kabisa, sisi kama vijana hatujaona manufaa ya uongozi wa vijana. Anasema ina maana kuwa mwaka elfu mbili na kumi na saba tuichagua vijana kwa wingi, lakini wametuaibisha. Naona uh -huh. Grayson uh, mkomage anasema viongozi waliopo madarakani wanahujumu demokrasia na kuingilia mifumo ya uchaguzi. Matokeo yake kushiriki uchaguzi Afrika ni sawa na kulipa pesa ili kuangalia mazinga ombwe au viini macho. Haya, naye Moton Lebeli Patrick anasema ni kwamba siasa za uongo zimetawala barani Afrika. Sasa basi, vijana wamechoka kudanganywa kama watoto, na wanaona huo ni kama vile mgomo baridi ili viongozi wajitathmini upya. Fideli Gwamie hajasema yupo wapi, anasema yeye anadhani tu kwa maoni yake kwamba vijana kutoka kutukuliwa na ajira uh, ambapo rais uh, wakati wa kampeni zilizopita aliahidi kuwapatia vijana ajira, lakini sasa anamaliza uh, muhula wake madarakani bado vijana hawajapata ajira. Haya, Magabe Mkono Magori anasema kwa kweli, vijana bado wana maumivu ya mwaka elfu mbili na kumi na saba. Hata kama nasema, ningekuwa ni kijana ningepuuzia kwenda kupiga kura, ndio anavyosema huyu jamaa. Kamate DJ Mix anasema ni mshangao mkubwa, yuko kule DRC wakati mm -hmm, idadi ya vijana inaonekana kuwa ndogo sana. Wangejikaza kwani wao ndio watawala wa kesho. Inaonekana hawajajihusisha, na itakuwa ni hatari kwa upande wao. Ha, basi kamao, kama tunavyosema, express bila muziki hujasikuma gurudumu. Wasikilizaji, tunawashukuru sana kutuma maoni yenu, endelea kutuma maoni pale. Ni kibao chake Beka Flavour akishirikiana na slei na Enock Bella, mambo haya mazito wanakuambia naoa, pata vitu, msikilizaji waliebuyaaara wa wa isikula kwangu paka mm, natetemeka mm, aka naweweseka mm, aka najona mfalme wa dunia masenunanemeka oh, waraha anazonipa mm, akijakumteka ntalialia Jama, toeni michango ndoaifanyike. Ndowa ni jambo raherini mueshimi lololo. Kwa kweli Mungu asifike kwa kunipa mwema mwanamke na forai. Tunafatana ta makumbikubi hatutagombana, ata mkitia chumbi tuponganganga hatuyumbiyumbi naoa huku vigegee vinaria kamao, naoa wa, wanakwambia naoa wa, vijana hawa machachari kabisa. Enok Bela huyu kijana wa DRC lakini vive Tanzania, akiimba bongo fleva ni machachari. Beka fleva naye si mchezo, nasilei kamao, hili imekutanisha eh, vijana machachari kweli kwelikweli. Eh, kama unakumbuka huyu kijana wa huyu Aslay, Aslay kama jina lake kamili ni Aslay Isihaka Nassoro, ambaye alikuwa Yamoto Band. Kama unakumbuka wale vijana walikuwa machachari sana, wakati wakati wadogo wadogo, alianza miaka kumi na sita. Sasa ndio ameanza solo projects. Sasa kila mtu ameanza kivyake, kama unavyomsikia mm -hmm. anatamba Kweli kweli, hakika, kibao cha kuvutia kweli kweli. Basi moja kwa moja tuelekee kwenye maswala ya teknolojia, ambapo teknolojia inayotumika kutambua nyuso za watu inaendelea kupata umaarufu mkubwa kote ulimwenguni na inaelezewa na wachambuzi kama ambayo huenda ikabadilisha taswira ya vita. Mwandishi wa VOA Juli Tabo anaripoti katika makala ya wiki hii ya Log On, naye BMJ mwenzetu anasimulia zaidi. Ingawa ni teknolojia yenye utata, polisi wa Marekani wanazidi kutegemea programu za kutambua uso ili kutambua washukiwa na waathiriwa. Sasa teknolojia hiyo inatumiwa katika vita kutambua waliokufa, maadui watarajiwa na washukiwa wa uhalifu wa kivita. Leonid Timchengo ni mkuu wa idara ya habari na uchambuzi wa polisi wa kitaifa wa Ukraine. Very, very useful tools which... utambulisho wa uso ni mojawapo ya njia muhimu sana tunazotumia sasa hivi, na inafanya kazi kikamilifu ndani ya polisi wa kitaifa wa Ukraine. Tuna zaidi ya idara tano zinazoitumia Clearview AI. Kampuni ya Marekani ya programu ya utambulisho wa uso imewapa maafisa wa Ukraine uwezo wa kutumia hifadhi ya data yake iliyo na mabilioni ya nyuso ili kuangalia utambulisho wa wanajeshi wa Rusia. Kampuni hii hukusanya picha kutoka kwa tovuti kama vile Facebook na mitandao mingine ya kijamii ikiwa ni pamoja na mitandao ya kijamii ya Urusi kama vile VKontakte au VK. Hoan Ton-That ni mwanzilishi mwenza na mkurugenzi mtendaji wa Clearview AI. Walikuwa na picha za askari wawili waliofariki. Mmoja wao alikuwa na kitambulisho na mwingine hakuwa na chake, na kwa hiyo kutokana tu na picha ya uso waliweza kumtambua kupitia mfumo huo, na wameweza kupata akaunti za mtandao wa kijamii zilizomilikiwa na mtu ambaye sasa ni marehemu. Tontata anasema iwapo watu watajua kwamba utambulisho wao hatimaye utabainishwa kutoka kwa picha iliyonaswa kwa kutumia simu, basi teknolojia hiyo inaweza kutumiwa kama kinga ya uhalifu wa kivita lakini Clearview inautata nchini Marekani kwa sababu ya jinsi inavyopata picha na jinsi programu yake inatumiwa. Mtafiti wa teknolojia Stephanie Hare ndiye mwandishi wa kitabu kipya kiitwacho Teknolojia Haiegemei Upande Wowote. Mtindo huo wa Clearview AI unachukua data ya uso wako ambayo umeweka labda kwenye picha za mtandaoni au kwenye akaunti zako za mitandao ya kijamii kwa madhumuni tofauti sana, na kuifanya kuwa silaha ambayo sasa inatumiwa katika mazingira ya kivita. Wakosoaji wa Clearview wanataka kanuni kali za kudhibiti teknolojia hii, lakini kwa wale wanaokabiliana na ukatili wa wakati wa vita programu hii ya utambulisho wa uso ni muhimu mno. Kutoka meza ya sayansi na teknolojia, BMJ Mridhi, Sauti ya Amerika, Washington. Yes, mzee wa kazi BMJ Muridhi Sauti ya Amerika akisema kwamba mambo hayo ya kutambua teknolojia. Na nime nimesikia akisema kwa kwamba adui yeah, watarajiwa sasa ukajiuliza kidogo ni nani? Teknolojia ikatambua <laughs> labda ikapiga picha na kujua kwamba huyu siku moja atakuja kuwa adui <laughs> e, atakuja kunieleza BMJ vizuri kwa kina labda nifahamu yeah, ya, adui mtarajiwa. Manake anaweza nikapenda mashini kama ile mimi mwenyewe nika, nikajua kwamba sande kufika mwaka ujao basi atakuwa, <laughs> atakuja, atakuja kwa adui. Adui. Ni mambo ya teknolojia. Asante sana BMJ Muridhi, moja kwa moja kwenye maswala yanaotanda kwenye mitandao ya kijamii na vyombo vya habari na sijui nianze au uanze basi, mara moja tuingie tu nchini Kenya ambapo mm -hmm. kuna kisa ambacho kimetokea cha kuhuzunisha cha mauaji ya vijana wanne waliokuwa wametoweka katika kwa siku kadhaa, na wameokotwa sijui jana juzi kwenye msitu mmoja wa Kijabi kule karibu Nairobi. Lakini sasa kitu kinachoanza kujitokeza kwenye mitandao ya kijamii ni kwamba huenda vijana hawa walijihusisha na utapeli wa hela kupitia cryptocurrency. Hey, cryptocurrency, kamao ni maarufu. Sasa inasemekana kulingana na rafiki zao wanasema kwamba vijana hao waliishi maisha ya kifahari licha ya kwamba haikuonekana kazi yote waliokuwa wakifanya, wakisema kwamba ni waandishi wa habari kwenye mitandao ya kijamii lakini ufahari wa maisha ndio sasa umeleta utata. Baadhi ya rafiki zao kwenye mitandao wakisema waliwaonya kuishi maisha yasiyo uh, na uadilifu. Lakini kulingana na mauaji inasemekana kwamba labda huenda kuna mtu aliye mtapeli akawa ni mbaya na mwisho akajilipia uh, ki, ki, ki, ki, kisasi kutokana na labda matendo ya vijana hawa. Kwa hivyo hili ni jambo ambalo limetanda sana, na kama ulivyotaja Sande, basi maneno ya yametia fora sana wangu akisema faida yote ile ikapatikana, hakuna biashara inaweza a faida kubwa ya zaidi ya kiasi cha themanini ya uwekezaji wako. Sasa sijui maanae uchunguzi bado unaendelea, lakini swala ni vijana wengi wanaraiwa kufanya kazi ambayo Eh, ina uadilifu na uaminifu ili labda kuepuka majanga kama yaliyopatikana ama maafa yaliyopatikana huko nchini Kenya. Hiyo ni swala ambao ni mtambuka na itaendelea kufuatiliwa sana, Kamau, na uchunguzi unaendelea bila shaka. Break my soul. Hiyo ndio ngoma ambayo inazungumzwa Kamau, kwenye mitandao vilevile. Beyonce amekuja na kitu chake kipya ikiwa ni singo nyimbo alioitoa Break my soul. Kama unavyojua, Kamau kitu hichi kilisubiriwa sana wapenzi wa Beyonce, ikiwa ni muda mrefu ajamwaga single akizungumzia katika ile albamu yake Renaissance. Sasa hii ni single Break my Soul. Jana usiku ndo alisema hii kitu kimeangusha kitu baada kimeanguka ya miaka sita. <laughs> kimeanguka baada ya miaka sita na watu wamependa sana hiyo nyimbo, hasa baada ya kusampo wanasema nyimbo ya Robin S na kwenye swali tuliuliza, maneno ya hotuba za chuki zinasemekana zinazusha kasi ya mashariki mwa Kongo. Je, nini kufanywa ili kuepusha kasi ya kuwa uh, baya zaidi katika uh, DRC? Naona wengi wana wengi wanasema kama Victor na Mujabi anasema, Kagame kila mara huwa anahatarisha wananchi wasiokuwa na hatia, lazima ulimwengu pia umlaumu na ulaani masuala ya chuki. Haya, mda umekwisha Kamau, tunakwenda ndizi kusumbikizai kwa kuungana nasi. Jina langu ni Sunday Kamau mwenzangu, kwa herini. <laughs>