John. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Msikilizaji, ndani ya nyumba nimekusha jaa tele kama pishi la mchele langu. Jina naitwa Sunday Shomari. Msikilizaji, ikiwa leo ni siku nyingine, mambo ni mazuri kabisa ndani ya studio. Saa tatu na nusu za asubuhi hapa mjini Washington DC, kumi na nusu alasiri Afrika Mashariki, tisa ya nusu Afrika ya Kati, siku nyingine ya jumanne. mambo mbalimbali yanaendelea. Uh, siko peke yangu ndani ya studio. Uh, wako na mimi BMJ Mridhi, Sunday Shomari. E, nasikia unawaambia tu watu hapa sijui ni saa ngapi. Unajua VOA Express inasikika kote kote duniani, ikiwa ni pamoja na Ukraine ambapo tuna taarifa zake hivi leo. Kwa hivyo popote unapotusikiliza msikilizaji eh, jua kwamba ni wakati mwafaka kukaribia kile ambacho unasikiliza redio yako kupipitia, kwa sababu tuna mambo chungu nzima hapa kwenye show ya leo. Kwa hivyo kaa standby. Bila shaka katika mambo ya leo, basi tutaangalia masala masuala ya elimu kule nchini Tanzania, nini kinazungumza kuhusu mustakabali wa elimu nchini humo. Tunaye mchambuzi ambaye atazungumza nasi hapa kuhusiana na hilo. Hali kadhalika tutaangalia masuala yanavyoendelea kwa upande wa swali, ila leo sawa, msikilizaji, kwenye kipindi hiki hatukosi kuambia kuhusu swali ambalo wewe umelijibu kwenye mtandao wetu ule wa Facebook. mm -hmm. bila kuacha nini na ujitayarisha kabisa kwenye barazani, endelea kuchangia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook na huenda tukasoma yale ambayo unayaandika pale. Tunakuuliza, nini kifanyike katika kukabiliana na tuma za ongezeko la maeneo ya kuonyesha filamu za ngono, wanaviita vibanda umiza? Sandi Shomari, bila shaka tutaangalia hilo. Na vilevile, msikilizaji, katika kipindi hiki huwezi kwenda na kipindi hiki bila gurudumu la muziki. Tunasikuma gurudumu la muziki kwenye kipindi hiki mm -hmm. kwa hiyo pia tutapata uh, muziki safi kabisa. Sande, naona twende moja kwa moja mpaka Tanzania. Bila shaka huko Tanzania BMJ, kama nakumbuka, hivi karibuni rais wa Jamhuri ya Muungano wa nchi hiyo, Samia Suluhu Hassan, aliguswa na matokeo mabaya ya shule ya sekondari kule Zanzibar, hasa kule nakotokea. Akasema, jamani, inakuwaje? shule yangu yenyewe inakuwa ya mwisho, inakuwaje? Sasa basi, akazungumzia kwamba kuna haja kubwa ya kubadili mitaala ya elimu huko nchini Tanzania. Nimezungumza na Gladness, Gladness Hemedi Munuo, huyu ni mwanaharakati na pia ni mwana habari mkongwe aliyebobea katika masuala ya jamii, jinsia na afya ya jamii. Gladness, kwa upande wako umepokea vipi tamko hili na hali ikoje, unavyoiona wewe kuendelea mbele kwa mitaala nchini humo? Ni jambo uh, tumelipokea vizuri sana kwa sababu hapo katikati kulikuwa kuna vitu haviko sawa, ambavyo huenda ndio vimepelekea zaidi vijana wetu wanapomaliza wanakuwa hawana wanachokifahamu zaidi ya kukaa darasani. Kwa mfano, kulikuwa kuna masuala ya kili, ma, masomo ya kilimo, kulikuwa kuna masomo ya michezo na na mimi nayazungumza hayo kwa sababu nimeshawahi kuwa mhariri katika tunaita ta, uh, Tanzania Institute of Education kwa miaka kumi nimekuwa pale, tulikuwa na vitabu vya agriculture, tulikuwa tuna vitabu vya fine art na michezo mingine kwa ujumla, hata music. Maafisa uh, taaluma wa mitaala hiyo walikuwepo. Sasa hivi inavyozungumza, nafikiri ni mwaka wapili, wa pili, wamerudisha michezo, masomo ya kilimo yamerudishwa, na mitaala ina, ina, inaboreshwa zaidi. Nikuulize eh, suala la pendekezo la kidato cha tano na sita kusoma bure bila eh, malipo yoyote ambapo unajua kwamba waziri wa fedha Mwigulu Nchemba alilizungumzia hivi juzi. Ko Tanzania lina tofauti gani na ilivyokuwa miaka ya nyuma? Sisi yeah, uh, tuliosoma enzi zile za uh, Mwalimu Julius Nyerere, rais uh, uh, wetu wa kwanza uh, Mungu amweke mahali pema peponi. Uh, wengi tuliso hiyo bure tuliiona, tuli, tuliisikia na tuliiona na tuliiishi. Tofauti iliyopo sasa hivi, kwa sababu uh, tayari mpaka sekondari sasa hivi kwa shule za public, nazungumzia zile za public zote, hakuna ada isipokuwa kuna mchango tu kidogo, na kwa kuwa ilikuwa mwisho form four kilichoongezewa sasa hivi ni, ni wame, imezungumzwa kwamba fom 5 na fom 6 kidato cha tano na kidato cha sita pia wata, watapewa hiyo ruhusa ya kutolipa uh, ada kubwa kwa shule zote za sekondari na kutoa mchango za public, na kutoa mchango kidogo tu kama huo niliyosema, sijaujua bado utakuwa ni shilingi ngapi, lakini kifupi ni kama bure. Sawa kabisa, huyo ni Gladness Hemedi Munuo. Na kushukuru mwanaharakati, pia mwanahabari aliyobea katika masuala ya jamii, jinsia, afya ya jamii na vilevile vile, na uzoefu wa ualimu. Basi nakushukuru sana ya kuzungumzia suala hilo, ambayo tutaendelea kuangalia na kufuatilia jinsi masuala ya elimu inavyoendelea nchini Tanzania Marko. kga akipatia <imitra> taratibu na kitu chake hicho rangi rangi. Msikilizaji, matangazo haya yanakujia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Unasafiri na VOA Express. Msikilizaji, kama kunaya daladala, kama kwenye matatu, kama upo kwenye pikipiki, kama kwenye piki, kwenye gari yako, basi sisi tuko pamoja na wewe. Alasiri hii safi kabisa. Na wakati eh, tuko hapa VOA Express, mara nyingi, Sande Shomari, inakuwa ni vigumu sana kutoingia kwenye siasa za Kenya mm-hmm. eh, hasa kwa sababu vijana nao wako ndani ndani katika e, ya siasa za Kenya sasa. Inaelezwa kwamba idadi ya vijana wapiga kura ambao wamejiandikisha kwa ajili ya uchaguzi wa Kenya ambao utafanyika tarehe 9 mwezi Agosti, hmm, imepungua mno ikilinganishwa na waliojiandikisha katika uchaguzi wa miaka mitano iliyopita, yani mwaka elfu mbili kumi na saba. E, kwa a, mujibu wa tume ya uchaguzi na mipaka ambayo imetoa ripoti hiyo ikisema kwamba hali ya kutojali e, kupiga kura inaonekana ni miongoni e, mwa vijana swala la ambalo wanalizingatia sana, wanakataa wanasema kwamba hawajali kabisa, na pia wamekatishwa tamaa na matatizo ya kiuchumi na vilevile vile ufisadi ambao wanasema umekithiri. Hali hiyo ni licha ya idadi ya watu waliojiandikisha kupiga kura kuongezeka kwa zaidi ya asilimia kumi na mbili, kwa mujibu wa tume hiyo. Na, na hiyo ni baada ya ukaguzi wa daftari la wapiga kura. Hili ni suala ambalo limekuwa likizungumzwa sana hasa kwenye mitandao ya kijamii huko Kenya. Na sasa tuungane naye Clinton Omwange, huyu ni mtetezi wa haki za vijana, pia ni mwandishi wa habari akiwa kule Kericho, Kenya, ni mmoja wa wapiga kura. E, wewe Clinton Omwange, hebu niambie, kama kijana pamoja na yale ambayo yametajwa na IEBC unaona ni nini kimechangia sana katika hali hii kuwa ilivyo kwa sasa? Uh, ila ambao ninasema bwana Mweli kwamba mimi kama kijana ni kwamba wengi wa vijana ni uh, uh, kama hawachukulii, hawaoni uzito ama umuhimu wa kuweza kuandikishwa kama wapiga kura. Wengi wao hasa wanatumika katika majukwaa ya kisiasa kwaweza kuibua vita uh, uh, uh, ama rabsha kwa wale wapinzani wa wanasiasa ambao wanachana wao, vijana wengi hapa nchini wanatumika tu kuweza na wanasiasa kuweza yani ushawishi kuonyesha umaarufu wa kiongozi fulani, lakini kitengalia katika upande wa siasa ama uchaguzi, wengi wao hawata hawashiriki na kuhusiana na takwimu hizo. Asante sana Clinton Omwange kuhusu takwimu hizo. Sandi Shomari, inaelezwa kwamba wale waliojiandikisha kupiga kura mwaka huu uh, ni asilimia 39.84 ikiwa imepungua kwa asilimia 5.27 wakati ikilinganishwa na kama nilivyosema mwaka elfu mbili na kumi na saba lakini hapa vijana wenye umri wa miaka 35 ni robo tatu ya wananchi wa Kenya ambao ni kama hamsini milioni hivi, kulingana na takwimu za serikali. Kwa hivyo utaona Sande kwamba iwapo vijana hawatoshiriki e, kama ilivyotarajiwa katika uchaguzi huu, basi e, itakuwa kidogo, mwisho wa mambo itakuwa wao hawapati uwakilishi kama ambavyo ilitarajiwa. Bila shaka, ili uweze kupata wakilishi BMJ lazima uwepo na ushiriki, ushiriki kwenye zoezi lenyewe, lakini tutaendelea kufuatilia. Siasa za Kenya bado zinaendelea kupamba moto. Uh, ni hapa VOA Express Washington DC moja kwa moja basi, msikilizaji, unaweza pia kutusikiliza na kutupata kupitia washirika wetu kule nchini Kenya, Sauti ya Mwananchi Redio eneo la Nakuru, bila kusahau Mwenedu Redio kule Voi, Sasa Redio pale Bungoma, na kule Tanzania wako Dodoma FM ya Dodoma, Nuru FM kule Iringa, bila kusahau Voice of Africa kule Korogwe, DRC RNA Baraka Redio Manyema namba uh. Ha? Au nambari moja <laughs> <Ya> kule kindo <laughs> na shaka, wengine wengi. Tuelekee kwenye habari za dunia. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron leo amefanya mazungumzo na upinzani katika juhudi za kumaliza mzozo uliosababishwa na kushindwa kwake kupata wingi wa viti vya ku wingi wa kura katika uchaguzi wa wabunge, baada ya kukataa pendekezo la waziri mkuu kujiuzulu. Macron alikuwa mwenyeji wa kiongozi wa mrengo wa kulia Marine Le Pen na wakuu wengine wa vyama vya kisiasa kwa mazungumzo nadra katika e mji wa lc e, huku akitafuta suluhu la hali ya kisiasa ambayo haijawahi kushuhudiwa na inayoweza kuutumbukiza muhula wake wa pili kwenye mgogoro miezi miwili tu baada ya kuanza. Jumuiya ya kiuchumi ya nchi za Afrika ya Magharibi, ECOWAS, imetumwa na jeshi nchini Guinea Bissau kusaidia kuleta utulivu katika taifa hilo baada ya jaribio la mapinduzi mapema mwaka huu. Muungano huo wa nchi 15 ulitangaza mwezi Februari kwamba utapeleka kikosi hicho siku chache baada ya rais Umaru Sisoko Embalo kunusurika katika kile alichokiita jaribio la mauaji lililofanywa na ulanguzi wa dawa za kulevya wanajeshi hao 631 watasaidia vikosi vya ndani kuwalinda maafisa wa umma, taasisi na raia. Ukraine imeripoti mashambulio makali leo Jumanne katika eneo la Sieverodenski huku wanajeshi wa Urusi wakitaka kudhibiti kikamilifu mji huo wa mashariki. Msemaji wa jeshi la Ukraine amesema katika mkutano wa kila siku kwamba mapigano katika mji huo yalikuwa makali, huku Urusi ikifanya mashambulio ya angani na yale ya makombora kwenye maeneo ya Ukraine. Gavana wa Luhanske Sei Haidai aliripoti mapigano makali katika kiwanda cha kemikali cha Azote mji wa Severo Doneski ambapo wapiganaji wa Ukraini na raia wapatao mia tano wanajificha. Na watoto wanne wamefariki dunia baada ya mvua kubwa iliyoonyesha usiku kucha na kusababisha mafuriko katika mji mkuu wa kiuchumi wa Ivory Coast Abijan. Huduma za dharura zimeeleza hii leo takriban watu 30 waliokolewa na mmoja kupelekwa hospitalini Kikosi cha zima moto kilisema kwenye taarifa iliyochapishwa kwenye mitandao ya kijamii. Waokoaji walisema walitumwa katika maeneo kadhaa yaliyofurika tangu saa tisa alfajiri na kuongeza kwamba juhudi zao za uokoaji bado zinaendelea. Mvua kubwa ilinyesha usiku kucha na kusababisha vitongoji vingi vya Abidjan kufurika na kuzifanya barabara kuu kadhaa zisitumike. Yeah. vitu vinaanguka hapo, msikilizaji. Raisa ni mwanamuziki ozaguni kutoka kule Central Africa Republic, Jamhuri ya Afrika ya Kati. Wimbo ambao Sande Shomari eh, ulitolewa kwa mara ya kwanza, ile release ya kwanza ilikuwa mwaka elfu mbili kumi na tisa, na ni wimbo ambao umeendelea kutamba, sio mara sio mara kwa mara. Tunasikiliza ngoma kutoka Eh, bila eh, shaka, shaka kama unavyosema producer wetu eh, anazungua kila kona kutafuta nyimbo za kila kona hii ya anga ya Afrika na kwingineko duniani, na nimeona Sande kwamba ni wimbo pia unafuma sana kwenye eh, ule mtandao wa Spotify wajua, mm -hmm. Eh, pale ngoma zote zinakuwa pale na wanafanya ranking, wanasema ni moja ya top stories kule Afrika top, uh, top uh, goasimo ngoma. <laughs> <laughs> Sawa kabisa, ya hali ya juu, msikilizaji. Haya basi, BMJ, tuelekea kwenye mada yetu ya barazani. Na mada yetu ya barazani hii leo inamulika kuhusu kitu kinajulikana kama vibanda umiza. Hivi ni vibanda ambavyo vinafahamika kule Tanzania ambapo filamu zimekuwa zikionyeshwa za ngono, na sio tu filamu za ngono kwa mtu yeyote, lakini hasa pia kwa watoto. Sasa hicho ndio kitu kikubwa, na wengine wakiathirika kutokana na hizo filamu wakiwaingizwa mm -hmm. kule wanafanywa na, na mbao mbao. Wale wasikilizaji ambao hufuatilia eh, yanayoendelea hapa VOA express watakumbuka tulilitaja kwa kifupi hapo jana, lakini sasa tumewaambia wasikilizaji wajimwage, nasikia na tuna... wenyewe nini kifanyike eh, kukabiliana na tuhuma za ongezeko la hayo maeneo ya kuonyesha hizo filamu zibanda ubiza. Nasikia tuna mgeni, tuna mgeni kwenye laini ya simu. Moja kwa moja, tuambie unaitwa nani na uko wapi, na changia mada ya leo. Kwa jina anaitwa Denis Nganyizi, niko Bukoba kitaa ya maeneo uh, mada, mada kwa, mada ya leo ni mada nzuri sana. Cha kufanya hapa, cha kwanza ni jamii na wahusika wakuu watambue kwamba hizo picha hazifai kwa watoto, na zinapaswa ziwekee waku, waku, muda maalum wa kuviangalia, sio muda huo wa watoto, awajarala maake hizo filamu za watu wazima ambao wanapaswa wao wenyewe ndio wakaviangalia, na maana inakuwa kama vile ukosefu wa nidhamu kwa watoto, inabidi jamii tushirikiane kutokomeza hivyo vitendo kwa sababu ndo vinaleta picha mbaya na kuharibu TV za watoto. Mjiani unakuta watoto washaaribika wakiwa dogo. Najiuliza wamekuaje, wamefanyeje, mbona nyumbani hivi hamna? Kumba navitoa huko njiani na wanakopitia huko sasa kubwa, naomba serikali na, na jamii kwa ujumla tushirikiane kuitokomeza hilo swara. Sawa sawa kabisa, msikilizaji, labda kabla hujaondoka nikuulize tu swali fupi ah. Hapo ulipo unaona kama labda serikali umesema ichukue hatua zaidi, lakini je, eh, wanachukua hatua zozote eh, kama kufungafunga zingine na zingine zinabaki wazi? Kwa hapa nilipo mbandaumiza ya, ku, ya kuangalia movie ya sasa hamna wao, sasa hivi wanaangalia mipira, sasa wakati wa mipira ila kwa hapa sijaona hizo vitendo vikifanyika kwa kwengo mbali, sijaiona. Asante sana. Naona huyo hajaona pahali yalipo Sandy Shomari, lakini tunatajwa katika miji mingine na kwingineko vipo. Tuangalie wanasema nini kwenye mtandao wa Facebook. Sawa kabisa, BDM Jumulezi kwenye Facebook. Nianza naye Mbaga Karim, yuko Mbezi, Dar es Salaam, anasema: kwanza kabisa, mzazi au mlezi lazima mchagulie mwanao marafiki wa kucheza nao baada ya wewe kuwachunguza na kujua tabia zao kisha mfuatie nyendo zake na kumkanya kwenye tabia mbaya maana ulinzi wa mtoto unaanzia kwa mzazi wake. Na nasema serikali pia ipigie marufuku hivyo vibanda umiza. Nasikia hayo ya serikali yako kila pahali. Hata msikilizaji amesema, huyu msimuhiche, akusema yuko wapi, lakini anasema kuna umuhimu wa serikali eh, kushirikiana na taasisi za dini na sekta mbalimbali mbali za watu binafsi kuangalia njia sahihi ya kutoa elimu kwa watu wanaoonyesha video za ngono kupewa elimu zaidi ili watambue madhara yake kwa jamii. E, sawa kabisa. Naye huyu Gaez Elemi akiwa Singida anasema kweli vibanda umiza vimekuwa ni kero sana, na vinachangia pakubwa kwenye kuharibu maadili kwa jamii. Serikali iweke sheria kali, kali kudhibiti vitu hivyo ambavyo anasema vimekuwa kero kubwa kabisa katika maeneo mbalimbali ya Tanzania. Basi moja kwa moja msikilizaji eh, Express kama tunavyosema bila muziki hujasukuma gudumu mlake. Huyu anaitwa Savara. Anakuja na kitu gani pale BMJ Muridhi? Anasema changes. Hebu tusikie vitu hivyo alafu tutalizungumzia baadaye kidogo. Safara, huyo msikilizaji, mnavyomsikia uh, BMJ na sauti yake maridhawa kabisa, akitowekanaii uh, chake hicho changes, na ni kibao kipya kabisa kwa sababu kimetolewa mwaka huu eh, chini ya album inayojulikana kama savage level. Eh, unajua uh, huyu ni mmoja wa wanamziki ambao waliunda kundi lile maarufu pale East Africa la Sauti Sol, na siku hizi sani Shomari, hawa wanamziki wa Sauti Sol wengi wao ni kama wanakwenda kivyao E, bado wako pamoja lakini unasikia mmoja ameangusha kitu hapa, mwingine kitu hapa, sijui kama ni dalili za kusambaratika ama ni, ni mkakati tu wa kuileta pamoja baadaye kundi hilo. Naam, natumaini BMJ, si hivyo tu kwa sababu makundi mengi ya wanamuziki siku hizi tunaona wakifanya wanaita solo project. Aha, kuta kila mtu anakuwa na projekti yake, hata lile kundi maarufu la BTS kule eh, Korea, lifanya hivyo. Kwa hiyo inaonekana pia ni mtindo tu, wengine wakiamua kufanya hivyo, lakini pia hatuwezi kusahau, kuna baadhi ya makundi yalifanya hivyo alafu yakameguka. Kwa hiyo tutaendelea kufuatilia bila shaka. Sawa, bila shaka. Sawa kabisa. Sasa tuelekee katika kitu kinaitwa kero. Kero hii ni vipi? Tutaangalia leo ni visa vya wapenzi ambao wanaumizana, kujeruhiana, na hii ni baada ya kuachana, vyaripotiwa kuongezeka, jambo ambalo Binti Hamisi ambaye ni mhanga wa charaka, licha ya kuwa na umri mdogo, anasema linamkera sana, akisema kwamba haoni haja ya mtu kumdhuru mwenzake baada ya kukataliwa. Tumsikilize. Kero langu kwanza, siku hizi vijana wengi wakikataliwa, akikataliwa katika mapenzi hakubali kuwa amekataliwa na akatafuta mtu mwingine, ima mke ama mume. Wengine huchukua hatua kwanza, kumpiga ama pia kumuua mwenziwe na wengine pia kukupakazia kutembea mitaani na kusema majina, kutaja jina lako vibaya. Si tabia nzuri. Mbona mahusiano, kila mtu na ladha yake. Kama mtu hajakuridhi na hajakupenda, siuachane naye, yaani ni kuuana ama ya nini? Kukatishana maisha tabia gani hizo mbovu? Ukikataliwa kubali, alafu kunayo ambaye Mungu naweka kupangia. Kama hajakuridhi tafuta nae kuridhisha. Je, yeah, wewe mwenyewe unaweza kumdhuru mtu labda baada ya kukukataa, na pengine mmefanya mengi tu pamoja, licha ya kwamba bado mko katika umri wa ujana? Na mimi siwezi kumdhuru mwenzangu, maanake ninavyoongea mimi mwenyewe nime nilishawahi kukataliwa na nilipokataliwa, nilikubali, nikajiambia, huyu si wa kwangu, hanifai, ndiyo maana akanikataa. Na Mungu akanijalia mwenye anayenifaa, na tunaelewana, na nimemridhi na yeye akaniridhia. Ye, haileti maana kuwa mtu akikukataa umdhuru. Mi siwezi kumdhuru mtu, isipokuwa nimekataliwa, nakubali na natembea, naenda, maanake najua yeye sio mwisho. Hatukuambiwa yupo, tuliambiwa wapo, na ni wengi tu. Haya, BMJ, umesikia ni wengi tu wanaotokea kufanya vitu kama hivyo katika kukerwa na yale yanayotokea ukiachwa okay? Okay, basi wewe mm. re endelea maisha mengine, kwa sababu maisha sio mwisho, sio wanasema ukiachwa <laughs> <ukiyachua> achika haya <laughs> <laughs> <Yeah. laughs> <laughs> uh -huh. Basi sikia kitu hicho msikilizaji, alafu tukueleze mambo yanavyokwenda hapa mjini kwenye trending <muchis> Haya msikilizaji, ukisikia nyimbo hiyo, basi unajiuliza hivi, birthday ya nani leo? ah. <laughs> lakini leo hatujakuwa na birthday ya mtu yoyote katika studio hii. walifikiri ati Sande Shomwari ndiye ana birthday, lakini yule msikilizaji ambaye anasherekea birthday leo, basi tumwambie happy birthday to you. uh -huh. Sherekea siku yako kuzaliwa, lakini ni kwamba katika yaliyojiri na kutanda, mm -hmm. wimbo huu umekuwa ni mmoja wapo, hasa baada ya birthday ya mtoto wa Ronaldo. Aha. mtoto huyu basi alionekana amebebwa na mama yake, akampigia wimbo huu wa Harmonize kusherekea birthday yake, ambayo watu wengi hawakutarajia pengine kwenye meneuli mm -hmm. ukiangalia nyimbo hii BMJ kwenye YouTube sasa, inaendelea kufika views milioni 37. Bila shaka moja ya nyimbo ambazo ni maarufu sana hivi sasa tunavyozungumza, ni maarufu kweli mpaka uingie kwenye nyumba ya Ronaldo. Ronaldo na yule sio uh, sio tu mtu hivi hivi, sisemi watu wengine ni hivi hivi, lakini wimbo kama huu kuingia kwa nyumba yake, eh, kwa kweli kuna haja, kuna haja a, hata kuleta habari hiyo kwenye VOA Express. Bila shaka na ukimzungumzia huyo huyo Ronaldo, ukiacha mtoto wake, sasa Ronaldo yeye mwenyewe kwa mitandao anazungumzwa na kutamba baada ya gari lake kupata ajali. Uh -huh. Bahati nzuri hakuumia eh? Bahati mbaya gari limeharibika, lakini yeye hakuumia. Uh -huh. Lakini kisa na maana, baada ya ajali hiyo kutokea, kilicholeta maelezo zaidi kwenye mitandao ni kwamba uh -huh. Gari analoendesha Ronaldo hilo lilopata ajali ni Bugatti. hmm? uh -huh. Uh -huh. Unajua thamani yake, lina pesa nyingi, linakwenda paundi milioni 1.7 na hapo hapo alipopata ajali, kwa sababu hakuumia, basi akaomba Jingine. Saba, saba. Safi kabisa, asante Shomari. Naona kweli yanayovuma ni mengi sana ikiwa ni pamoja na habari ambayo tuligusia kwa kifupi hapo jana, kuhusu tulikuwa tunazungumza tu hapa kama waandishi kuhusu e, wale nyani ambao walienda wakampata kuchukua mtoto mmoja kule Kigoma hmm. Na sasa taarifa za hivi punde zinaeleza kwamba bahati mbaya mtoto huyo amefariki ameaga dunia baada ya kisa hicho, na huyu kamanda James Manyama, kamanda wa polisi katika eneo hilo la Kigoma, amethibitisha hayo kwamba huyu mtoto hayuko nasi tena, na kwa kweli ni stori ilikuwa ya kustaajabisha ya ajabu, lakini sasa pia mwisho wake imeonekana ni ya kuhuzunisha hata zaidi. Kabisa ni kuhuzunisha hata zaidi. Na BMJ, unajua lile neno wanalosema kwamba elimu haina mwisho inamaanisha nini, na elimu haina pa kuanzia, si unajua, mtu yoyote anaweza kasoma. Sasa huko imethibitika no, i, story hii inasambaa huko Sudan Kusini na vilevile vile Kenya ambako jamaa mmoja mm -hmm. huyu ni raia wa Sudani Kusini mm -hmm. akiwa ana umri wa miaka thelathini na miwili alikwenda kujiandikisha kwenye shule ya msingi ya Sosiani huko Eldoret kasoma ama amejiandikisha tu mwaka, kajiandikisha sasa ndio aanze kusoma. Mtoto wake alikuwa ndio anaanza shule uh -huh. na yeye akaenda kujiandikisha. Kuna taarifa nyingi sandi shomari za watu wanaingia. Kuna mzee mmoja, miaka sijui sabini na mingapi, alikuwa anajulikana kama Kimani Maruge hmm. na aliwahi kuingia shule na akahitimu na ikawa kwamba hata filamu imetengenezwa. Lakini hongera kwa huyu ambaye ameingia sasa. Bila shaka saleto aliokuwa anasema, rais wa Kongo hataki Rwanda kwenye jeshi la pamoja. Kabila na kasa, je mzozo utatuliwa vipi? wengi wamezungumza. Jazari anasema kwamba rais wa Jerasi ni mgeni katika nchi yake na Rwanda, historia ya mataifa hayo inatambuliwa sana. Kwa hiyo ni kazi kwelikweli, wakongo wajitoe katika jumuiya ya afrika mashariki. Naye huyu Hamisi Mangati anasema eh, navyoona bado hatua hii inaona wanajichanja wenyewe wa kongo kuzungumza na waasi, ndio hivyo tena, shida haina busara. Anasema ndo hivyo basi. BMJ, tunakamilisha Express. Mambo ni mengi, lakini mda ni mchache. Jina langu ni Sandey Shomari, upande wa pili aidha Isa, hali kadhalika msimamizi ametengeza Kamao Harrison. Nimeshirikiana na BMJ Mridhi. Kwa heri kwa sasa.