hii ni voa Express, moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, siku ikiwa ni ya Ijumaa, tarehe 17 mwezi ni wa sita mwaka wa elfu mbili 22. Jina langu Harizon Kamau na mimi hapa ni BMJ Murithi, tukiwa tumejaajaa hapa studio nambari 15, kuletea mpango huu ambapo, ikiwa tunaelekea wikendi, mambo ni mengi, mambo ni mengi kweli kweli, ikiwa ni pamoja na yale yanayoendelea kule Tanzania ambako tunaarifuwa kwamba serikali i, bado inasukumwa na baadhi ya wanafunzi ambao wanasema posho wanayopewa na serikali ni ndogo sana ikilinganishwa has, ah, hasa wanasema kwamba hawatilii maanani eh, hali kupanda kwa hali ya maisha. Vilevile, sakata la vyeti feki kule nchini Kenya, hasa miongoni mwa wanasiasa limeendelea kutokota likichukua mirengo tofauti, mirengo ya kimataifa, mirengo ya kisiasa, mirengo ya kampeni. Hilo yeah, pia tutaliangalia ndani ya VOA Express hivi leo, Kamau, bila kusahau kwamba Kenya inajitayarisha kuandaa mashindano ya kimataifa ya magari eh, ambapo pia kikosi fulani hapo cha wanavoliboli wanawake Ee, wanaakitilia ama wanafuatilia safari yao kwa haraka haraka. Ni baadhi ya mambo ambayo tutakuwa nayo kwenye VOA Express hivi leo. Basi natumai tutasafiri pamoja hadi tamati, na popote ulipo wakati tunakamilisha Ijumaa, ukiwa kule Afrika Mashariki ni mida ya jioni tu mwendo wa saa kumi, na mw, saa kumi na nusu jioni hapa Washington DC, ikiwa ni asubuhi saa tatu na nusu za alfajiri. Basi moja kwa moja bmj, tuelekee nchini Tanzania. Umesema kulikoni? Ni kwamba wanafunzi ambao ni wa, wanasomea vyuo vikuu, yaani wanafunzi wanasemekana ni wa elimu eh, ya juu eh, wamekuwa wakilalamika kwa muda sasa kwamba ruzuku au eh, zile pesa wanazopewa na serikali wanaita posho hazitilii maanani hali ya kupanda kwa gharama ya maisha ambayo kama kila mtu anavyofahamu ni kwamba katika miaka ya karibuni, miezi ya karibuni, limekuwa ni gumzo kubwa kwamba maisha yamepanda. Sasa ile posho inaelezwa na E, mmoja wa wabunge ambaye ni mbunge wa viti maalum, akizungumza kwa niaba ya wenzake kwenye bunge e, Grace Tendega ameishauri serikali kuongeza kiwango cha pesa ambacho e, inatoa kama posho kwa wanafunzi wa elimu ya juu, ili kwa maneno yao waweze kumudu gharama ya maisha, na sasa inaelezwa kwamba huwa uh, wanapewa takriban shilingi za Tanzania elfu nane na mia tano wakati dola ya Marekani ilikuwa ni sawa na shilingi e, elfu moja na mia sita na sasa imepanda mpaka elfu mbili na mia nne. Kwa hiyo wanasema kiasi kinabaki kile kile wakati gharama ya maisha imepanda. Imezungumza na mmoja wa viongozi wa wanafunzi kule e, e, katika e, chuo kikuu e, cha Dar es Salaam akisomea masuala ya biashara e, Joseph Zibo anasema kwamba E, hali ni mbaya, lakini nimemuuliza ni nini hasa hicho kinachofanya wanafunzi walalamike namna hiyo, ni nini kimepanda zaidi katika maisha yao kama wanafunzi. Kwao unaweza ukaangalia gharama ambavyo zinazidi kuongezeka, mona maji tulikuwa tunapata kwa shilingi mia tano, sahivi mia sita. Soda pia hivyo hizo, kutoka mia tano hadi mia sita. Kwao gharama zimekuwa nyingi, ukisema hata tunavyorudi kupika katika sehemu tunazoishi, mafuta ya ya mboga yamepanda bei, yamekuwa yana gharama, kidogo zimeongezeka. Kwao unakuta gharama hazikuepeki, kwao tunakuwa tunapata changamoto ya hivyo hivyo, lakini hela za kujikimu zikitoka zinakuja vile vile, bado hazijaongezeka. Kwao katika hili, ilikuwa tunaomba kidogo kwa serikali ituangalie pia sisi wanafunzi, ijue inatusaidia kwa namna gani. E, lakini pizo ndio serikali kuangalia sawa. Kwa sababu kila mtu anauliza serikali iangalie hili na lile, na kipindi fulani serikali ikasema kila mtu anaiangalia, kwa hiyo lazima ifanye mahesabu yake kujua ni wapi itapeleka pesa na ni wapi isipeleke kwa haraka. Kwa nini ninyi mnataka muangaliwe kama wanafunzi, kama kundi ambalo tuseme kusema tu ni kama speciali, kuliko malalamiko mengine yote ambayo yanatolewa na wananchi wengine wa kawaida? Wanafunzi ndo sisi, ni vijana ambao tunaangaliwa kwa ajili ya taifa la kesho. Na kweli serikali ina vitu vingi vya kufanya, lakini katika jicho la tatu inabidi tuangalie wanafunzi, kwa sababu tuna changamoto nyingi sana, na ili tuweze kufanikiwa katika masomo yetu, kwa sababu ninapokosa nauli, maanake siwezi enda chuo, na nisipohudhuria vipindi na nisipofanya kazi za chuo, maanake nitafeli kwao sasa, lazima iangalie katika suala la kusapoti ndoto, kama ilivyoamua kutusapoti na ikatuwekea na ikatuwekea kupata mikopo katika elimu ya juu, kwa sababu iliona kuna mahitaji ni mengi. Hivyo hivyo, isichoke kutusapoti, kutuangalia katika jicho la tatu kabisa. Serikali inabidi iangalie <coughs> kwa sababu taifa la kesho linajengwa na hawa ah, ambao sisi tuko katika ngazi ya vyuo. Shukran sana Pizzo, mwanafunzi huyo uh, kutoka Dar es Salaam. Harison, kama usikia huyo mwanafunzi eh, kifupi tu kwamba hapo kwa sababu eh, wanafunzi ndio ambao watakuwa ni maisha ya baadaye, mustakabali wa Tanzania anasema eh, na wewe tuende wapi sasa? Kweli kabisa <laughs> naona tupate kio kidogo tu hapa, kisha nitawaeleza tutaelekea wapi, ambapo namuona pale Arboy anasema uko nami wakati wa sunati Msikunakosea mm -hmm. Lakini kwako narechea ah. Tunaanda mwana majukumu geto wengi wakisema tutatoka geto wengine wakisonga tunabaki baki geto, baba nina imani nitatimiza ndoto nirudishe mkono ni bariki geto. Niking'ang'ana na joto wengi waliona sifai, labda kidogo nitarudisha mkono kule ghetto nilikotokea. ni wanasema Arboy ni mwanamziki kutoka Kenya huyu, eh, kazaliwa mwaka 1993 na amekuwa akivuma sana sandi Harrison haroboi kama ilivyo ni mshale, Mshale unapenya kweli kweli. Basi tuelekee kwenye swala tu tukiwa nchini huko Kenya, ambapo vyeti feki vimegundulika ama kudaiwa kugundulika miongoni mwa wagombea wa viti tofauti nchini Kenya. Na labda swala ambalo limechapa vyombo vya habari zaidi ni la seneta wa Nairobi, Johnson Sakanje Sakaja, ambaye sasa hivi anataka sasahivi, ama anawania, ananuia kuwania kiti cha ugavana cha Nairobi, na cheti chake kimeleta matatizo, wakati kikisemekana kwamba ni feki, licha kudai kwamba alikipata kule Uganda katika chuo kimoja nchini Uganda, lakini sasa swala ambalo limefikia, ambapo tumefikia ni kwamba hatua nyingine imechukuliwa sasa, au ripoti imetoka kwenye idara ya kijasusi. Mm -hmm. Wanasema kwamba sasa huenda akachukuliwa pia hatua ya kukamatwa akiwa pamoja na maafisa wanaodaiwa kushirikiana naye kumpa uh, cheti hicho kinachodaiwa kuwa feki licha yake yeye kudai kwamba bado ni halali na kwamba anapigwa vita vya kisiasa. Basi, kufuatia sakata yote ile, nimepatana naye ama tunaye Nafula Kisiangani ambaye ya ni mchambuzi wa maswala ya kisiasa, na labda pengine ningetaka Kisiangani utuambie kwa upande wako swala hili umelichukulia vipi, kama mtu ambaye yuko karibu sana na maswala ya kisiasa. Ili Kenya aweze kuendelea mbele, lazima tuimarishe taasisi zetu, na hapo ndipo kumekuwa na shida kubwa sana. Tumeona ambao wakivetu wale watu ambao hata hawafai kuhudumia rais. Hata ukiangalia wanasiasa wengi sana walikuwa wana ya hizi taasisi zetu kuwa na na zile shida ambazo ziko nazo, wakijua kuwa Kenya hii ukitaka kitu bora ukuwe na pesa utapata. Hizi kuwafuatilia hizi madigrii ni njia moja ya kuimarisha taasisi zetu ambazo ili tuweze ku, kuwa na viongozi wema also katika kila sekta. Na mimi nimefurahia sana aa, jambo kama hilo naomba tu sikuwe tu ni jambo la kisiasa sahii, maybe kwa sababu hawa viongozi wengine hawako katika milingo fulani fulani, fulani. Lakini, vende, vende katika kila sekta lakini. Kisiangani, sijui suala hili limekuaje, huenda ikawa ni ukurasa mpya katika maisha ya Kenya ama hali ya maisha, maana naona pia ma celebrity wameanza kuchunguzwa viwango vya masomo wanasiasa. Huenda ikawa huu ni mtindo mpya labda katika maisha ya Kenya katika kila nyanja. Hapa napo utasemaje, Kisiangani? Judiciary imekuwa inafanya vyema, Wakenya wanaimani nayo kiasi, lakini hizi zingine hata hizi za anti-corruption hizi za IBC Wakenya wengi wako wanaimani nayo, lakini sahii wanapofanya kazi yao, mimi kama Mkenya nafurahia sana ambao wanafuatilia, kwa sababu Kenya hii inakuwa viongozi ambao wanahitimu kuhudumia wananchi. Asante sana Nafula Kisiangani kwa maoni yako mema hayo ya kisiasa, na kwa hakika ni jambo ambalo mrithi tunaendelea kuliangalia kanavyojitokeza. Ulikuwa pia unaniambia hapo pembeni kwamba pia hawa maselebrity wanafuatwa sasa, imekuwa imekuwa ni sakata, kila mtu anazungumza kuhusu vieti vya wengine bila kujua kama anavyo ama hanavyo. Imekuwa ni kama viwango <laughs> fulani lakini <laughs> <laughs> kinachoajabisha zaidi, unajua kwenye mitandao ndiko watu wana sauti zaidi. Sasa labda pengine kila mtu aanike vyake kwenye vitandao sijui itakuwaje, lakini ni jambo ambalo tutaendelea kulitazama kadri linavyoendelea kuchipuka. Na hii ni VOA Express, jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tunapatikana kupitia 107.5 FM Nairobi na kwenye redio shirika za FM kwenye eneo zima la maziwa makuu na Afrika Mashariki kwa ujumla, na ikiwa ni pamoja na Nuru FM kule Iringa, Tanzania na Hits FM Zanzibar pamoja na Voice of Muhabara kule Kampala na UBC Radio nchini Uganda pamoja pia na redio Soleil na RTGL za Butembo huko DRC. Twende moja kwa moja kwa habari za dunia. Tume ya Umoja wa Ulaya inatarajiwa kuweka wazi pendekezo lake leo Ijumaa kuhusu kuipa Ukraine hadhi ya kuwa mgombea wa wanachama wa Umoja wa Ulaya. Rais wa Ufaransa Emmanuel Macron, kansela wa Ujerumani Olaf Scholz na waziri mkuu wa Italio Mario Draghi pamoja pia na rais wa Romania Klaus Iohannis walitembelea Kiev jana Alhamisi eh, kama hatua ya kuonyesha uungwaji mkono kwa Ukraini, huku ikiendelea kukabiliana na mashambulizi eh, kutoka kwa Rusia. Mwanajeshi mmoja wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ameuawa mapema leo mashariki mwa taifa hilo katika makabiliano ya risasi kwenye kituo kimoja cha mpakani na nchi jirani ya Rwanda, polisi wamesema tukio hilo ambalo wa limejiri wakati ambapo mvutano unaongezeka kati ya nchi hizo jirani likitokea katika kituo cha mpakani katika mji wa Goma mashariki mwa Congo, kwa mujibu wa polisi ambao pia waliongeza kwamba baadhi ya raia waliokuwa wakisubiri kuvuka mpaka walijeruhiwa katika makabiliano hayo ya bunduki. Kwa mujibu wa waandishi wa habari wa AFP, wajumbe wa Congo na Rwanda walikutana na kuzungumza kwa dakika chache na kuondoka ili kuendelea na majadiliano yao. Korea Kaskazini inajizatiti kudhibiti mlipuko wa ugonjwa wa kuambukiza wa kuambukiza wa matum vyombo vya habari vya serikali viliripoti wiki hii mwezi mmoja baada ya nchi hiyo kukiri kwamba inashughulikia mlipuko wa COVID-19, lakini vyombo hivyo vya habari havikufichua ah, ah, jina la ugonjwa huo, lakini vinasema kiongozi wa nchi hiyo Kim Jong Un ametuma dawa za kukabiliana na kile kilichoitwa mlipuko mkubwa wa ugonjwa katika mkoa wa magharibi wa South Hwanghae. Serikali ya Korea Kusini inashuku kwamba ugonjwa huo unaweza kuwa ni kipindupindu au homa ya matumbo. Bangladesh imetuma wanajeshi kusaidia takriban watu milioni mbili waliokwama kutokana na mafuriko baada ya mvua za masika kunyesha kwa mara ya pili na kuathiri maeneo mengi katika muda wa wiki kadhaa, maafisa wamesema mapema leo. Mafuriko ni tishio la mara kwa mara kwa mamilioni ya watu katika nyanda za chini za Bangladesh, lakini wataalam wanasema mabadiliko ya hali ya hewa yanaongeza mafuriko hayo kasi yake na hali ya kutotabirika. Sehemu kubwa ya kaskazini mashariki mwa nchi iko chini ya maji na hali inaweza kuwa baya zaidi kufikia mwishoni mwa juma. TBF uh, uh, kama unajua TBF manake nini? Mimi hiyo. Yes. Tunaweza kusema ni kama throwback, uh, Friday. Sasa tumeachana na basi, kwa sababu ni wimbo wa zamani, lakini mtindo wake bado unaendelea kuwa safi kabisa. Mambo yake Aida, si ndio? Mbona anapenda <laughs> sana mambo ya Kiswahili e, lakini Aida, tumekuwa marafiki sana wiki hii, kwa sababu ametuzungusha Afrika nzima, kwa sababu amekuwa akifanya sampling muziki kutoka kila pembe ya Afrika, na juu jana tumekuwa na Morocco kama huku. Sikiliza kipindi, sikiliza, alafu sasa unajua, sasa unanikumbusha kule Uswahilini, na waona wale wanawake wa Kiswahili kwa mm. kweli mambo yanaenda vizuri sana nakwambia, ni mambo ya safari sound. mama lea mtoto ndani ya VU express jiji kuu la Marekani, Washington DC na tukiwa tu katika hali hiyo ya kostikosti, mambo yanakwenda. Kwenye jicho jicho letu linamulika nini leo, BMJ? Uh, leo tunaangalia uh, hitaji ama kuhitajika kwa uh, kila mtanzania ambaye ana umri wa miaka kumi na minane uh, kutakiwa kuwa na namba moja, wanaita TIN ni kama uh, personal namba ya uh, identification, yani ya kujitambua, abulisha ili aweze kulipa kodi, na nisiseme mengi eh, nimlete Lucy Patrick atujuze zaidi jinsi watu wanavyozungumzia swala hili. Ninakualika katika makala hii msikilizaji, ya jicho letu. Mimi ninaitwa Lusi Patrick na leo jicho linaangalia mapendekezo ya Bunge yaliyotolewa wakati bajeti ikisomwa kwamba kila Mtanzania kuanzia umri wa miaka kumi na nane basi aweze kupewa tinamba kwa ajili ya kuweza kulipa kodi. Ninazungumza na vijana, wao wana maoni gani kuhusiana na swala hili ambalo linawalenga wao moja kwa moja. E, kwangu mimi naona hii haiko sawa maana mara nyingi kodi huwa zinazalishwa na chanzo na sio umri. Maana kwa umri wa kuanzia miaka kumi na nane unakuta vijana wengi unakuta bado bado unakuta mwingine mara nyingi anakuwa olevo, advance au chuo. Ambapo maisha yao wenyewe unakuta ni changamoto, bado anategemea kwa wazazi. Hiyo naona kama ni kutuumiza tu vijana. Kwa upande wangu mimi ndio suala la kumpatia kila mtu tili namba sikubaliani nalo kwa sababu tri namba huwa zinaenda kwa wafanyabiashara. Sasa ukianza kupiga hesabu kila Mtanzania mwenye umri wa miaka kumi na nane unampatia tri namba, unakuwa ni uonevu kwa sababu kuna wengine wananchi wengine hawana kazi maalum. Ukianza kuwapatia tri namba, unakuwa unakosea. Kwa upande wangu mimi, hilo swala la kila Mtanzania kupatiwa tri namba sikubaliana nao kabisa, naona vile ni mkakati ambao unaenda kutumiza sisi wa hali ya chini ambao hatuna kazi maalum. Kwa upande wako dai, wewe hili umelipokeaje? huko kulipa kodi, mi nafanya kazi sasa, nitatoa wapi hela? Basi watupe ajira tukafanye kazi ndo tulipe hizo kodi. Kwa majina naitwa Mariam. Mimi kwa upande wangu pendekezo hili la kuhusu tini na kulipia kodi kuanzia wenye umri wa miaka kumi na nane naona bado aliyakaa sawa kwa sababu Kwanzia wenye umri huo bado ni wanafunzi wa sekondari au vio. Kwa hiyo hilo, mi kwa upande wangu naona serikali haijaliweka sawa, kwa sababu kwa umri huo sisi sio rahisi, na ukizingatia hatuna kipato chochote, hakuna tunakotegemea, kwa sababu sisi wenyewe tunategemea wazazi. Ni suala ambalo linaweza kuwa zuri, lakini sio kwa umri huu, na ndio maana hata bima rahisi alisema ukomo wa utegemezi wa miaka ishirini na moja. Kwa hiyo hilo serikali kwa umri huo kwa mimi ninavyoona ikae na kupanga upya. Mimi yangu ni hayo tu, nashukuru. Ninawashukuru sana kwa kuweza kushirikiana nami katika jisho letu kwa siku ya leo. Hapa ndipo natia nanga katika makala yetu. Mimi ni Lucy Patrick, VOA Express. Shukran sana Lucy Patrick. Msikilizaji ni matangazo ya VOA Express kutoka hapa Washington DC naona mbali sana kwa mbali, Harrison Kamau. Kuna mwanamuziki huyo anajulikana kama Sharif Thabiti Ramadan. E, jina la kisanii anajulikana kama e, darasa darasa. Anatuambia nini? Twende kazi. <todic music> Nani nani nani nani nani, rafiki? nani adui? nani mpesa? nani real? nani fake? kunidiskasi classic, wakutoa wakunipa maksi, vua jua hamtaki za wapi? you people talk too much. Mwingine atakutafuta kama na deal, mwingine atakukuta tume chill, akaleta maneno akiswahili, atakujua unalipaje bill, mwingine atakutagi, mwingine hakiwaje ni hater nakwambia -na Darasa anasema anasema, anasema wanakutagi wanafanya nini washikaji, ukirudi mm. kuangalia nyuma ni wauaji anasema too much ama, una, na unajua too much. Unajua kama au uh, rap ilikuwa inafahamika sana Najua wanamziki kutoka bongo uh, wana, wana, ni stadi kabisa katika mziki, lakini rap ilijulikana sana kama ya Kenya na huyu ni mmoja wa wachache ambao wanafanya rapping kule Tanzania. Huyu chali ni mnoma, Darasa. Darasa sio mchezo, anasema too much, too much tena, anapeleka vitu vizuri sana. Ni wimbo ambao ulitolewa kwa mara ya kwanza mwaka elfu mbili kumi na nane na bila, bila shaka Darasa E, kama anavyosema mwenzangu hapa, ni mwanamziki amekuwa mwanamziki mmoja wa wanamziki tajika, sio e, tu Tanzania lakini eneo zima hili mnoma. Ni mnoma mno mnoma. <laughs> <laughs> <laughs> Sawa, sawa, basi tukiachana na too much namanaake, nasikia kama pia kama umekuwa too much unazungumza sana bwana, kwa sababu mimi ni mnoma <laughs> <T> <laughs> naona twende mpaka Mombasa sasa, tukitokana na mambo ya too much, twende pwani ya Kenya ambako tunaarifua kwamba kuna masuala kadhaa kuhusu burudani na vilevile vile, eh, spoti. Eh, nasikia Kenya inajitayarisha kuandaa mashindano ya magari ya international magari mashindano ya kimataifa, lakini ni kupeleke kwake, eh, Adede Collins, eh, Liberty atujuze zaidi. Asanteni sana wenzangu Washington DC. Kama ulivyogusia katika michezo na burudani, ni kwamba zimesalia siku tano tu kabla ya kufanyika kwa awamu ya 69 ya mashindano ya dunia ya magari kuandaliwa nchini Kenya tarehe 23 hadi 26 Juni. Madereva kutoka mataifa mbalimbali wanatarajiwa kuwasili nchini Kenya wikendi hii kujiandaa kwa ajili ya mashindano hayo kufanyika jijini Naivasha. Magari yao yamefika kupitia ndege na hata bandarini Mombasa na sasa yananolewa na kuandaliwa kabla ya mashindano hayo. Madereva kutoka Kenya, Marekani, Ufaransa, Uingereza, Poland, Brazil, Italia, Hispania, India, Ujerumani na Sweden miongoni mwa wengine watashiriki mashindano hayo. Mwaka jana, madereva na waandalizi wa mashindano hayo walifurahishwa sana na mashabiki wa Kenya walivyofuatilia na kushabikia mashindano hayo, haijawahi kushuhudiwa kwingineko duniani Kenya ilipewa fursa kuandaa mashindano hayo baadhi ya kuondolewa kwa zaidi ya miongo miwili. Wenzangu jiandaeni kufika Vasha. Wakati huo, Naivasha hubadilika na kuitwa Vasha. Tukiachana na hayo, ni kwamba wanariadha mbalimbali duniani wanatarajiwa kushuka Paris, Ufaransa, kushiriki awamu ya saba ya mashindano ya Diamond League hapo kesho. Hii ni baada ya kukamilika kwa awamu ya Oslo, Norway hapo jana usiku, ambapo mambo mengi makubwa yalifanyika kama vile mwanariadha Jacob Ingebretsen akiandika muda bora zaidi katika mashindano ya maili moja. Chipukizi wa Kenya katika mbio za mita 800 kwa wanaume, Emmanuel Korir ni miongoni mwa wanariadha ambao wataiwakilisha Kenya na kufuatiliwa sana na mashabiki wa riadha kama mwenzangu Josephat Kioko huku hayo yakijiri, matayarisho ya kuandaa mashindano ya riadha za kitaifa nchini Kenya yanaendelea, mashindano hayo yakitarajiwa kufanyika wikendi ijayo ya tarehe 24. Hapa patachaguliwa kikosi kuwakilisha Kenya katika mashindano ya dunia ambayo yatafanyika huko Oregon, Marekani kuanzia Julai 15 hadi 24. Kukamilisha na voleboli ni kwamba kocha mkuu wa timu ya voleboli kwa wanawake Kenya Paul Bitoka amesema wanavunja kambi ya wachezaji wa kike kujiandaa kushiriki mashindano ya dunia. Malkia Strikers walitazamiwa kusafiri hapo kesho kuelekea Brazil na kisha Serbia e, kupiga kambi ya mazoezi kwa miezi miwili kujiandaa kabla ya mashindano ya dunia, lakini hili halitawezekana kwa kuwa hamna fedha. Wizara ya michezo Kenya haitaweza kugharimia dola 1046 za wachezaji hao kusafiri na kuishi katika mataifa hao mawili huku wakijiandaa kwa ajili ya mashindano hayo, na sasa wanatoa wito kwa Rais Uhuru Kenyatta kuangalia na kuokoa hali. Katika burudani hakuna mengi yanayofanyika jijini Mombasa ila ila watu kujivinjari katika sehemu za kawaida za shamra shamra. Mimi ni Collins Liberty Adede nikiripotia VOA kutoka Mombasa. Nakuambia kweli mambo, anasema siku hizi kule Naivasha kunaitwa, wanaita Las Vegas na, Las e, na Minas... wengine wanaita vasha Ovasha Vasha Las Vegas, Nakuru, lakini ni karibu karibu kule. Yaani raha itakuwa kweli kule Naivasha, nakwambia mambo makubwa yale ya safari yananikumbusha wakati wa utoto wangu. Basi mara moja twende kwenye maswala ambayo yametia fora na kutanda kwenye mitandao ya kijamii. Sio mengi sana, nitataja machache tu. Beyonce ametangaza kwamba anaangusha albamu mpya baada ya miaka takriban sita. Baada ya kutoa Lemonade, sasa ametangaza kwamba anatoa kibao ama albamu mpya anaiangusha mwezi ujao tarehe 29 kwa jina Renozoa, Renozoa. Aha. Renzoa, uh -huh. Spotify tayari na Apple wameshakaribisha ile ngoma na watu wengi hawezi, ya, hawezi kusubiri kwamba itakuwaje sasa kwa Beyonce baada ya kunyamaza miaka sita. Lazima kuna vitu vizito hapa vitaanguka, kwa hivyo kuna kitu cha kutarajia, especially hapa Marekani, ambapo ni msimu wa joto, yani sama Beyonce akiangusha kibao chake. Na bila shaka, labda hiyo ni moja ya stori tulizo nazo kwenye zulia jekundu. Hakikisha kwamba umetazama zulia jekundu kwenye, eh, kipindi chetu hicho ambacho huwa kinakwenda hewani kila wiki. Eh, muda umekimbia kweli kweli, kweli Kamau. Eh, na hili swala la Sakaja ambalo ulilitaja bado linaendelea kuvuma huko Kenya. Tuangalie swali la leo, tunasema nini? Je, kupelekwa kikosi cha wanajeshi wa Afrika Mashariki kutaleta utulivu huko DRC? Na wamejibu kwa wingi sana. Huyu Hashaje Kambale Kigoma anasema hivi, hakuna hata e, waje, kwani Waganda na Wanarwanda wao wapo katika umoja huo. E, maana yake ni kwamba, e, jeshi ni lazima, e, liungane lisaidie nchi hiyo anasema ni mwananchi wa DRC. Anasema wenyewe wakiona ni umuhimu wa kutafuta amani, basi watafute uwiano wa kimataifa na ndipo amani itapatikana DRC. Endelea kuchangia kwenye mtandao wetu wa Facebook kwenye ukurasa wetu, kwa sababu ni swala linaloendelea. Na kwa wasikilizaji ni kwamba kutakuwa na mkutano Jumapili hii kama kule Nairobi eh, wa viongozi wa kijeshi katika kujaribu kutatua eh, mzozo huu. Tunafika mwisho wa tangazo yetu ya VOA Express hivi leo, ikiwa ni friday kama alivyo kueleza ni kujitayarisha kuingia kwenye weekend, na sisi pia hapa tuondoke studio twende tukajiandae. Matangazo yamesimamiwa na huyu anajulikana kama Sandy Shomari, na vile vile mwelekezi yamekuwa ni Aida Isa. Hapa studio nimeshirikiana na, na Harrison Kamau, naitwa BMJ Mridhi, have a nice weekend.