E, moja kwa moja kutoka hapa Washington DC kama ulivyosikia hapo e, ni kwamba tuko chonjo kabisa e, siku ambayo ilikuwa inatarajiwa ndege moja kutoka kule Uingereza ingeondoka na kutua kule Kigali. Mimi naitwa BMJ Mridhi moja kwa moja msikilizaji, ikiwa ni saa tatu na nusu za asubuhi hapa mjini Washington, kumi na nusu la siriku ya Afrika Mashariki, tisa nusu Afrika ya kati. Langu jina Sunday Shomari. Msikilizaji, niko standby, wengine wanasema, kukuletea vitu vizito vizito kweli kweli ambavyo vinajiri leo katika maeneo mbalimbali ya Afrika Mashariki na kati na dunia kwa jumla, ama sio BMJ? Ni kweli kabisa, ikiwa ni pamoja na chama cha kutetea mazingira na maslahi ya wavuvi katika e Ziwa Victoria wanaita Save Fish In Lake Victoria. Kinasema serikali za Uganda, Tanzania na vile vile Kenya zimekuwa zikisuasua katika kuboresha hali ya mazingira. Nini wanachokitaka? Tunaomba bunge letu na Afrika ya Mashariki liingilie kati, lisaidie kutatua eh, mambo ya uvuvi haramu katika ziwa Victoria, lisaidie kupatia hao watu zile standard gear ambazo zinahitajika. Sawa sawa kabisa, hilo ni swala ambalo tutaliangalia kwa kina hapo mbeleni. Vilevile msikilizaji, usisahau, katika masuala mbalimbali tunaangalia pa masuala yanayoajiri kwa upande wa watoto. Umeshasikia Mtoto News? wewe news. Mtoto News. uh -huh. Hawa watu wanashiriki la kusaidia kuwafundisha, kuwaelimisha na kuwapa silaha vijana, sio silaha za kupambana na ngumi. Mm. La hasha, silaha za akili za namna ya kujikinga na manyanyaso. Tunajua unaposema una pose, una silaha <laughs> <laughs> watu wanaanza kufikiria, unajua hapa Marekani kuna mambo na kupigwa risasi, kwa hiyo wanakwenda kwingine kabisa. E, kwa hiyo ufafanua vizuri bae. Bila shaka e, ni silaha e. za kwenye akili, za namna na mbinu ya kupambana na manyanyaso kwa upande wa watoto. Tutambulika swala hilo, kwa sababu hilo swala limekuwa likigonga BMJ na kujiri maeneo mengi ya Afrika Mashariki katika siku za karibuni. Sawa sawa kabisa. Pia tutaangalia mambo ya uh, fake uh, papers yani e, stakabadhi makaratasi ambayo yanaeleza kwamba ni fake kule Kenya, wakati watu wakitafuta nafasi za kazi, hasa katika ofisi uh, za kisiasa. Lakini Sunday, nafikiri tuanze moja kwa moja na hayo umeeleza kuhusu silaha za uh, masuala ya watoto bila shaka. Basi BMJ Murithi, tunafahamu kwamba katika maeneo mengi ya Afrika Mashariki na ya kati tumeshuhudia visa vingi vya unyanyasaji wa watoto. Hii ikiwa ni mojawapo ya mambo ambayo yanatokea na kila siku watu wakilalamika, nini kifanyike? Sasa basi leo nimepata nafasi ya kuzungumza na mmoja wa wanaharakati mtetezi na mkufunzi wa watoto, anaitwa Collins Oruno ambaye yeye pia ni mwandishi wa habari akiwepo katika taasisi ya Mtoto News, Nairobi, Kenya. Na kwanza kutaka kujua kutoka kwake sasa, kutokana na mwanya ambao umeonekana, matukio kionge yakiongezeka wao wameamua kufanya kitu gani hapo Mtoto News. Mafunzo watoto jinsi ambavyo wanaweza pigania haki zao, na pia anawafunza jinsi ambavyo wanaweza tumia vyombo vya habari, ili kujipigania, ili kujizungumzia maswala ambayo yanaousu. hiyo ndio kazi ambayo ninafanya, na hii ilitokana haswa na yni, ile le tusema, ule, ule, ule, ule, ule, ule, ule mwanya wa kutohusishwa na watoto katika maswala ya kisheria, maswala ambayo yanawohusu ya kutoka kwa upande wa serikali, na pia kutoka kwa wale washikadao ambao wanahusiana wanafanya wa kazi na watoto moja kwa moja. Kwa hivyo hiyo ndio sababu ilianzisha ama ama ama mtoto ilianzishwa na mimi ni mfanyikazi pale. na sasa Collins, eh, eh, kile ambacho mnafanya mnagundua nini hasa na changamoto ni zipi? hasa changamoto ni kwamba hawezi wakazungumza zile ikia na uh, wakati ambapo wanapata mtu ambaye wanamwamini sana hivyo tu huo ndio wakati ambapo wanapata ile fursa ya kuzungumza, wanapenda kuzungumza uh, kwa sababu mtoto anapenda kuzungumza ama kuwasilisha hisia zake kwa mtu ambaye anamwamini na mtu ambaye anaona kwamba atashughulikia uh, yale matakwa yake ama yale vile vitu ambavyo yeye anataka. Kwa hivyo uh, mimi kwa, kwa, kwa, katika wakati huu ambapo nimekuwa nikifanya na watoto nimegundua kwamba Uh, kila mtoto ana uwezo wa kuzungumza yale yana ambayo yanaohusu, ila changamoto changamoto ni kwamba watoto hawajui uh, hawajui wakati ambapo wanadhulumiwa wanafaa waende wapi, na pia wanaogopa, wana, wana, wana, wana kwamba wakizungumza labda kuna yale madhara ambayo yanatokana na kuzungumza kwao. Kwa hivyo mimi ninawafunza kujua kwamba unaweza ukazungumza na hakuna madhara yote, hakuna madhara yote ambayo yanaweza kupata bila shaka swala moja muhimu ameligusia hapo BMJ, ni kwamba watoto wanaamini sana wale ambao ni wakubwa zao, wakiona kwamba ni watu wazuri, lakini anawaambia kitu kimoja kwamba, zungumza usiogope, kwa sababu mara nyingine anapofanyiwa unyanyasaji akatishwa, anaweza zungumze. Sasa huyu bwana anawapa ujuzi wafahamu kutumia mitandao, wafahamu kutumia kompyuta, wafahamu kutumia video, kila kitu, na wasiogope, wazungumze. Na ndizo hizo umeziita silaha? Naam, hizo ndizo silaha wanazotumia. <coughs> Kiria, asante Shomari. Ati muziki mwingi mzuri sana hutokea kule Nigeria, lakini tumevuka mpaka tumeingia mpaka Ghana, ni mpaka Ghana. Bwana BMJ, unafahamu wataalamu wa Ghana kuwa wanapiga nyimbo zao wakizita highlife, ni vitu ambavyo vinatoka na kutamba kweli kweli. mm -hmm. Eh, na huyu kijana kama unavyomuona Kelvin Boy au wengine wanamfahamu kama Kelvin Brown, aha, anatamba kweli, anatamba kweli, anatamba sana, na hapo anakuambia I fall for you or down a flat oh, au <laughs> <laughs> lakini ukisikiza hiyo ngoma sasa, kwa mtu kama ambaye anatoka kule magharibi, si anatokea <laughs> <ya> huku kwetu mashariki. <laughs> <laughs> Safi <laughs> <laughs> kabisa, ni mziki eh, mzuri kweli kweli, kama alivyosema Sandi Shomari eh, mwanamziki Calvin Boy hapo anaangusha kitu kizito, lakini kwa sababu ya muda hatutasikiliza wimbo wote huo. Nafikiri tuende mpaka ziwa Victoria. Bila shaka, twende ziwa Victoria, tuambie kinachotokea kule ni nini hasa eh, BMJ Muridhi. Ni kwamba chama cha kutetea mazingira na maslahi ya wavuvi katika ziwa Victoria, eh, chama kinachojulikana kama Save Fish in Lake Victoria, ni okoa samaki ziwa hilo kinasema kwamba serikali za Uganda, Kenya na Tanzania zimekuwa zikisuasua katika kushughulikia matokoa yao, hali ambayo inasababisha vijana wengi mno kupoteza kipato chao na kupelekea wasiwasi wa kutokomea kwa samaki katika miaka michache ijayo iwapo maslahi hayo hayatoshughulikiwa. Sasa mwenyekiti wa chama hicho Joseph Onyango anasema kwamba wamekuwa wakiomba kibali cha kufanya maandamano kupinga matumizi ya nyavu kutoka nchi za nje ambazo wanasema ni hatari kwa usalama wa samaki, pamoja pia na serikali kutochukua hatua mwafaka za kulinda mazingira ya ziwani. Odongo sasa a, tu, ajiunge nasi moja kwa moja tumuulize swali hili a, kwa sababu anasema huko huko ufuoni wa ziwa Victoria, ambapo ni karibu na mpaka Uganda na Kenya. Ni vizuri tutaje hilo kwa sababu ni chama kinachohusisha nchi nyingi. Kwanza Odongo, kwa tathmini yenu, hali ya samaki ikoje hapo ziwa Victoria? Hali ya samaki katika ziwa Victoria Samaki zimepungua sana sana, katika kiwango kikubwa, na ikiendelea hivi, kufikia mwaka ujao, hatutakuwa na natural fish katika ziwa Victoria. Na changamoto kubwa ni ule uvuvi ambao watu wanatumia mbinu ama zile gears ambazo hazikubaliki, ambazo ni gears ndogo ndogo, aina ya monofilament. Hata hivi sasa uingize kutumia ile madawa ambayo tunaita pollution, wanamwaga katika maji ama katika ziwa na inaua samaki ina kwa wingi. Tumejaribu 204 kujulisha mba wizara ya husika, lakini haiko tayari kusaidia watu, haiko tayari kubadilisha hizi mbinu mbaya ambazo zinatumika katika kuinua mambo ya uvuvi lakini kufikia hivi sasa hakuna lote ambazo wamefanya. Sasa, Joseph, ni nini ambacho umetaka kukiona kikifanyika ili kuboresha hali ya mazingira na pia kuondoa wasiwasi wasi kwamba vijana hawataendelea kujipatia kipato kutokana na uvuvi? Tunaomba eh, bunge letu na Afrika ya mashariki liingilie eh, kati lisaidie kutatua mambo ya uvuvi haramu katika zua Victoria, lisaidie kupatia hao watu zile standard gears ambazo zinahitajika. Kama nchi ya Tanzania tayari wako na mashine ile, factory ya kutengeneza standard gears. Tunaomba hiyo factory ifanye kazi na wavuza zaiwo hizo nyavu na uingizaji wa zile nyavu ambazo tunaita monofilament na undersize hizi ambazo zinatoka katika nchi ya China, Taiwan, lakini nchi ambayo imechangia uvuvi haramu zaidi ni nchi ya Kenya. Sawa so, sawa so, kabisa san Shomari, usikia hapo hasa no. Vijana wako katika wanapiga kelele na kitu ambacho pia kama nilivyotaja hapo ni kwamba wanasema mm, uh, wamenyimwa uh, kile kibali cha kufanya maandamano ili kujieleza. Nafikiri hilo ni swala ambalo, iwapo ni kweli, inafaa serikali waangalie na kuwapa uwezo wa kujieleza waziwaziukuwa tunatafuta maafisa wa serikali lakini yatukufanikiwa. mm -hmm. lakinitutaendeleaideekufuatilia pengine tutafanikiwa hapo pombeleli. Bila shaka basi, moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Safari ya kwanza ya ndege ya Uingereza iliyopangwa kuwapeleka waomba hifadhi nchini Rwanda ilikuwa iondoke siku ya Jumanne, huku serikali ikionya kwamba yeyote atakayokwepa dakika za mwisho kwa kutumia changamoto za kisheria atasafirishwa baadaye. Uingereza imefikia makubaliano ya pauni milioni 120 sawa na dola milioni 148 pesa za Marekani na Rwanda kutuma baadhi ya wahamiaji ambao walivuka kinyume cha sheria kupitia eneo ndogo la bahari kwa kutumia boti ndogo ndogo kutoka Ulaya ili kuishi katika nchi hiyo ya Afrika isiyo na bandari. Benki ya Dunia imeidhinisha mkopo wa dola milioni 474.4 kusaidia Afrika Kusini kufadhili ununuzi wa chanjo ya COVID 19. Benki hiyo na hazina ya kitaifa ya Afrika Kusini ilisema katika taarifa yake, Afrika Kusini imerekodi visa vingi zaidi vya vifo katika bara hilo la Afrika na zaidi ya kesi milioni 3.9 zilizothibitishwa na zaidi ya vifo laki moja. Hapo awali ipata tabu kupata chanjo kwa sababu ya vifaa vichache na mazungumzo ya muda mrefu, lakini sasa zimetolewa dozi za kutosha. Waziri Mkuu wa Ethiopia Abe Ahmed amesema leo Jumanne kwamba serikali kuu imeunda kamati ya mashauriano kuzungumza na vikosi vya mkoa wa kaskazini wa Tigre. Mapigano yalizuka huko Tigrey Novemba mwaka elfu mbili na ishirini na kusambaa na na katika mikoa jirani ya Afar na Amhara mwaka jana lakini yamepungua tangu serikali kuu ilipotangaza kusitisha mapigano kwa ajili ya huduma za kibinadamu kwa upande wake mwezi Machi. Na mahakama moja ya Kamboja itoa hukumu ya kifungo jela kwa takriban viongozi 60 wa upinzani, akiwamo wakili maarufu Tery Seng kwa kula njama ya uhaini katika kesi kubwa iliyoshutumiwa na Marekani na makundi ya haki kama ina ushawishi wa kisiasa. Theary Seng, mwanasheria Marekani mwenye asili ya Kambodia na mwanaharakati wa haki za binadamu alikuwa miongoni mwa zaidi ya watu 100 wanaohusishwa na chama cha kitaifa kilichofutwa cha Cambodia National Rescue na kushtakiwa kwa uhaini na uchochezi. Mahakama ya Phnom Penh ilimhukumu Theary Seng kifungo cha miaka sita jela na kuamuru akamatwe. Wakili wake aliwaeleza waandishi wa habari Wanamwita Konde Boy huyo, msikilizaji akitamba kweli kweli na kitu chake hicho. Msikilizaji Deka akiwa na Mabantu. Umesikia kitu hicho chake, Konde Boy? Bila shaka nice. Asante nasikia lakini pia ni vizuri tutofautishe, sijui huu wimbo ni wa Konde Boy ama ni wa Mabantu featuring Konde Boy? Ni, ma, ni wimbo wa Konde Boy. Aha. Featuring Mabantu. Na hiyo sauti ambayo tumeisikia ni ya Konde boy. Boy. Safi kabisa, tulikuwa tunataka ufafanuzi huo eh, kutoka kwa eh, jamaa ambaye anajua mziki wa Afrika Mashariki na kati kwa mapana na marefu, anajulikana kama Sandy Shomari. Mwenyewe yuko ndani ya nyumba, tuangalie mambo ya barazani. Tunauliza je, kwa nini swala la vieti feki ujitokeza kila wakati eh, kila wakati, kila uchaguzi mkuu unapokaribia nchini Kenya? Na hapa nasikia tuna msikilizaji kwenye laini ya simu lakini ni on, niongeze tu kidogo kwa wale wanasikia hii kwa mara ya kwanza ni kwamba kuna watu wengi sana ambao, eh, wanawania nyadhifa mbalimbali katika uchaguzi wa Kenya wa mwezi Agosti ambao wanatajwa kama ambao vyeti vyao vina tashwishi eh, kuli... <laughs> yani, tashwishi maanake kwamba hawana eh, uhakika kama walivipata kwa njia ifaayo. oh, yes, no, okay. <laughs> Sasa tuko na msikilizaji. Taja jina lako na pahali ulipo alafu changia mada ya leo. Anakohoa. Ah, msikilizaji, jina lako na pahali ulipo, alafu toa maoni yako kuhusu mada ya leo. Nafikiri tumempoteza msikilizaji huyo uh, kutoka tukua tumejua ametokea wapi, lakini matumaini kwamba tutampata, lakini tuendelee tu na kulizungumzia swala hili. Sandi Shomari, naam, tuangalie wao, kwa nini Kenya, kwa nini Kenya inapata hali hii? Eh, najua kuna vieti feki kila pahali duniani lakini, mm -hmm. kama Kenya, wakati uchaguzi unakaribia tu, inakuwa eh, vinaibuka sana, siku zingine zote hawazungumzi hawazungumzi. Unakumbuka Tanzania vilizindima, uh, kwa hivyo vilindima pia eh? Eh, Magufuli, hayati Rais Magufuli alivizungumza na kufuatilia ah. na wengi walitolewa makazini, kaka walikuwa ametumia, wengi walikuta na hivyo vitu. Kwa hiyo uh, shughuli sio ya Kenya pekee yake eh. inaenda kila pahala lakini tuangalie basi wasikizaji, wanasema nini maana, huyu wa kwenye simu kapotea, lakini kwenye Facebook kuna wengi naona wametuma maoni yao hapa mm -hmm. eh, e, na nianze na huyu Hamisi Mangati nyonyo mnyeusi anasema, yajita balozi wa Wagogo kule Dodoma, anasema wanasiasa wanapenda sana sofa, hivyo basi hakuna ubishi sasa hivi kwamba nguvu kubwa ya vishawishi vya habari upewa kipaumbele e, si na nasema si hatua nzuri kwa kweli kwa wanasiasa. Na huyu Ngasa Hamisi anasema yuko kule ipya e, gula Kahama Tanzania, Kahama kule Tanzania, sema tatizo la vieti feki, kuna hao hao wagombea ufoji na kutumia njia mkato ili kupata kura. Justin Okari, wewe ukiwa kule Kenya unasema kwamba kuna uwezekano mkubwa sana vieti bandia, e, ni mambo ambayo yajitokeza kwa ajili ya kutafuta uongozi. Anasema ufisadi, kukosa vyombo vya teknolojia, anasema kunaweza kuzuia watu kuendelea kufanya huu wizi yuko <único Liberty Overwatch throat> Nakuru, huyu bwana kule Kenya, mtu pesa Mwanambuke huyu mchangiaji wa siku nyingi hapa vo Swahili, anasema yuko kule misisi mpimbwe Katavi, Tanzania. Mambo ya vyeti feki ni kutokana na ni kutoka kwa njia ya wagombea wa upinzani ili vyama tawala viendelee kuongoza zivikiwa madarakani. <iteration> haya toitolongei anasema nadhani kwa sababu hapa ni Kenya sasa. Sijui labda kwa sababu <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Kenya kuna kuna vituko, lakini sande shomari vizuri. Tuseme tu kwamba sio wote walio na vieti feki mm -hmm. Na pia yale ambayo yanazungumzwa sasa kwenye mitandao na kwenye magazeti na vyombo mbalimbali eh, vya habari ni mengine ni maoni ya watu tu kwa no, sababu hakuna aliyefikishwa mahakamani isipokuwa mmoja ambaye kuna kesi inaendelea, lakini wengine wameanza tu kuzungumza. Kwa hivyo hatuwezi kuthibitisha kweli kabisa hawa wanavetifeki na hawa hawana isipokuwa labda tupate hayo kutoka kwa vyombo vya usalama vikisha wafikisha mahakamani bila shaka basi express, kama tunavyosema bila muziki hujasukuma gurudumu. Tunapata kitu chake, kamido anakuja na kitu sugar cane Mwanamuziki chipukizi huyo kutoka nchini Ghana anajulikana kama eh, anajulikana kama Kamido anakuambia shuga ken na huyu mwanamuziki Sam Shomari aliwahi kushirikiana na mwanamuziki maarufu sana kule Ghana, anajulikana kama Kwesi Kwesi Adha, wakatoa mm -hmm, kitu kizito sana, na sasa inaelezwa kwamba yeye pia anaelekea kuwa top uh, musician katika nchi hiyo na eneo zima hilo la Afrika Magharibi. Bila shaka, tumekuwa tukipiga sana nyimbo za Nigeria. Leo unaona tumeelekea kule Ghana eh? Leo kwa hakika Uh, mambo yamekuwa ni mazuri. Ni mazuri kweli kweli. Mwelekezi wetu anasema nyimbo za Ghana zenyewe pia zinatamba. Yeye mwenyewe ndiye anatuchagulia hizo ngoma na ninapenda. Ninapenda mix yake. Badala ya kukalia inchi moja tunazunguka Afrika nzima. Nafikiri, uh, next week tutakwenda mpaka Morocco. <laughs> Afrika ya kaskazini bila shaka. Huyu anamwita pia Rafael Kamido Kofi atachii. Anatamba sana kule. Eh, inchi ni Ghana bila shaka. Tuende tuangalie nini ambacho kinaambiwa wa vijana. Hawa vijana kutoka kule Pwani ya Kenya wanatolewa ushauri kwamba, uh, kujiunga na makundi haya ya kigaidi akufaidi uh, chochote, kwa sababu vijana wengi wanaendelea kujiunga na makundi hayo, uh, hasa kwa sababu uh, shinikizo za kiuchumi na vilevile vile, uh, wakitafuta eti maisha mazuri. Amina Chombo ameandaa ripoti hii, amezungumza na huyu uh, ambaye anatoa ushauri kwa vijana. Vijana hawa hususan huvutiwa na maisha ya kuwa na senti, maisha ya kuwa na majumba, magari ya kisasa, nguo za kisasa, simu za kisasa, na ndio maana unaona kwamba wanadanganyika kwa haraka ama wanahadaiwa kwa haraka kuingia katika makundi haya ya kiharamu. Makundi haya ya kiharamu hutumia saikolojia kumweleza kijana ni jinsi gani angepata mapato mengi ama angepata senti ambazo zitamfanya awe na yale maisha ambayo anataka. Sababu pia ya vile vipindi tunavyoona saa hii, unapata movies ama nyimbo nyingi e, ama muziki, ukiangalia kwenye mitandao, yanaonyesha jinsi gani kijana unafaa uvae, zile gari unafaa upeleke, manyumba unafaa ukae. Unapata kijana anatamani, na katika hali ya kutamani anabakia hawezi kupata maisha yale kwa ile kazi anayofanya sasa, inabidi aweze kuingia katika vikundi vya haramu ili apate pesa. Nafahamu kwamba umezungumza na vijana wengi, kutokana na kazi yako ambao unaifanya hii ya kuzuia vijana kujitumbukiza katika masuala ya ugaidi katika eneo hili la pwani ya Kenya. Kwa ushauri tu, ungewashauri vipi vijana kama hawa ambao wao wanajiekea tamaa na kutaka maisha yale ya kifahari kinyume na uwezo wao? Kijana anaweza kujinasua katika shida hii kwa kuridhika, au kwa kuwa na na imani kwamba zile juhudi anazofanya kila siku za kutaka kujenga maisha yake, hata kama ni kufanya kazi za mkono, mfano kujenga, kushona, kwa watoto wa kike, kuchora hina, kutengeneza nywele, kufanya makeup vile vile polepole pole akiendelea, haba na haba hujaza kibaba, ataweza mwisho fika, ataweza kujenga yale maisha yanayotamani. Na ndo maana huwa kila siku tunasema, kataa kutumiwa kama kijana, ridhika na kile ulicho nacho, jitume kila siku, ujue kwamba mtaka cha mvunguni sharti ainame, na shortcut katika maisha bila shaka kila siku huwa hazisaidii Haya bana, unaambia usiwe na haraka, taratibu. Maisha hayataki taki haraka. ushauri mm -hmm. mm -hmm. mwema kabisa huo, msikilizaji kutoka hapa VOA Express. Na naona muda ukizidi kukimbia kweli kweli Kabla ya kukamilisha matangazo haya lazima tuangalia yanayojiri pia kwenye mitandao mbalimbali ya kijamii na majarida mbalimbali mbali duniani. Asante Shomari. Naona swala hili la linaloendelea mvutano uliopo kati ya Rwanda na DRC e, ni swala ambalo limeendelea kuzungumzwa sana kwenye mitandao kote Afrika mashariki na Kati, na kwa wale ambao labda wasikia kwa mara ya kwanza, imetokea jana ukaripotiwa kwamba e, lile kundi la waasi la M23 lilikuwa limeteka mji wa Bunagana eh, huko, huko DRC na wale wanajeshi ambao walikuwa wanapigana na kundi hili, wengi wao waka Eh, hama wakaenda mpaka kule eh, Uganda. Sasa Rwanda nayo inatajwa kama moja ya nchi ambazo eh, ni ni, ni, ni, ni shutuma tu kwamba, mm. kwamba wanaendelea kuwafadhili au kuwaunga mkono M23. So, so, ili, wa M23 swala hili linazungumzwa, wengi wakiuliza inakuwaje wanajeshi wanatorokea wana Uganda, inakuwaje wanajeshi wanatorokea wana Uganda bila shaka haya BMJ Muridhi, bado pia tunaangalia swala la wamasai kule mm -hmm. Tanzania linajiri na kupiga kwelikweli mitandao ya kijamii huku watu wakichapana na kutoa mawazo mbalimbali, wengine akiunga mkono kwamba waondolewe kwenye eneo hilo, wengine wakisema lahasha, si sawa. Basi kila mmoja anaongea na lake. Na mbunge mmoja wa zamani kwe Tanzania pia akatwiti akizungumzia swala hilo hilo na Wamasai. Sasa twiti yake ndio inaonekana inazungumzwa kweli kweli, akizungumzia tu kwamba hawamasai kwamba wanaonewa kama kundi dogo sana. Uliza kuliko nani, kuna nani mwingine anaonewa? Sasa ile twiti yake ndio imeleta kashishi kwelikweli, watu wakimjibu na kuzungumzia kuhusu wanasiasa kwamba leo wanakuwaje hivi kesho wanakuwa vingine. Imezungumzwa na inaendelea kuzungumzwa na ni swala ambalo tutaendelea kulifuatilia. Tuko na habari hiyo katika kipindi chetu cha Kwa Undani hivi leo na hata kesho, hapa katika VOA Express tutalizungumza kwa njia moja au nyingine, bila shaka. Na umesikia kule Japani. Aha, kuna nini? Bunge la Japani linasema limepitisha muswada wa sheria mpya ya kudhibiti matusi kwenye mitandao ambayo inatarajiwa kusainiwa na rais wa nchi hiyo. Kama itasainiwa, BMJ ni kwamba ukipiga mm -hmm. tusi kwenye mtandao unakombana na mwaka mmoja jela, no. au faini ya yeni elfu tatu sawa dola elfu mbili. Sasa watajuaje mtu ametusi wa na hajatusi? Najua na ah, naza... ukitusi, ah sumemtusi. so, kwenye mtandao kama ambavyo watu wengine wanaona kwenye, oh. mitandao unaandikiwa kwenye Facebook, kwenye Instagram, ah, kwenye. Sasa ukifanya hivyo ndugu yangu kule Japani, shughuli yako itakuwa ngumu sana, kama itapitishwa, lakini mswada huu umepelekwa kwa rais, msikilizaji. <laughs> <laughs> Naona muda umetupa kisogo na swala hilo lake, sande Shomari, la matusi kule Japani. Naona muda umetupa kisogo, hatuna chaziada kutoka hapa VOA Express studio nambari 15 ni washukuru wote waliofanikisha matangazo ya leo. Msimamizi alikuwa ni Harrison Kamau, mimi naitwa BMJ Mridhi, nimeshirikiana na Sandi Shomari, na mwelekezi wetu amekuwa ni Aida Isa ambaye ametuletea ngoma nyingi kweli kweli kutoka Ghana. Tuonane hapo kesho, panapo majaliwa. <laughs>