Name is Nikki Strong. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Right, ni ishara kwamba tumejajaa hapa studio nambari 15 tayari kabisa kuletea show ya leo ya VOA Express ambapo E, bila shaka kama unavyojua tumejiandaa mm, vilivyo. Mimi naitwa BMJ Mridhi. Naitwa Kenneth Bwire, jina la kwangu hilo. BMJ, najua umesema tumejiandaa vizuri, vilivyo inavyowezekana. Yapi hayo uliyoyaandaa? Kwanza kabisa tutazungumza Bwire jambo muhimu eh, kuhusu ni kwa nini watu wanachelewa ku, kuolewa au kuoa <laughs> <laughs> <laughs> ukimaanisha nini kuchelewa kuoa? Kuna <laughs> eh, taarifa zina ziko kila pahali eh, na, na ripoti kwamba uh, ukilinganisha na miaka ya nyuma mm, eh, watu sasa wanachukua muda sana kabla wajasema I do. Nitasubiri <laughs> kusikia <laughs> wengine hata wataki kusema I do, bila shaka. Lakini hayo ni baadaye kidogo. Hapa mwanzo mwanzo, tutazungumza kuhusu bima ya Uh, afya kwa wote nchini Tanzania. Mpango huo umefikia wapi kwa mujibu wa serikali? Na bila kusahau kwamba tutakuwa na barazani hivi leo, tukikuuliza nini ambacho kinachangia katika eh, kuongezeka kwa vitendo vya unyanyasaji eh, wa kingono na ulawiti barani Afrika, katika hasa eneo la Afrika Mashariki. Vilevile, vijana nchini Kenya wanaona ni wakati sasa wa kutoa ushindani unayostahili na wajasiriamali wa China kwa kutengeneza tshirt, kofia na mimini, mabango mengine wakati huu wa kampeni. Unajua sasa sahii ndio kuna msosi vizuri, usipokuwa makini kwa sasa. Baada ya kampeni mwanasiasa hatoi pesa hata kupa, sasa huu ndio wakati wa kunyonya za kwako lakini tuanze moja kwa moja kutoka huko Tanzania, ambapo inaelezwa kwamba serikali ya nchi hiyo imesema ipo katika hatua za mwisho mwisho za ukamilishaji wa mswada wa bima ya afya kwa wote ambao utawezesha wananchi wote kupata huduma za afya katika vituo mbalimbali mbali kote nchini. Naibu wa waziri wa afya dkt Godwin Molelu, wakati akijibu swali katika bunge kuhusu ni lini hasa mswada huo utapelekwa bungeni, amesema si jambo la kukurupuka tu ili kulijibu asije akadanganya kwa maneno yake. Lakini akasisitiza kwamba mswada huu wa bima ya afya kwa wote unaweza kupelekwa bungeni wakati wowote wa, kwa sababu kwa maneno yake tena, uko tayari. Kwa mujibu wa serikali, kati ya watakaolengwa ni vijana na wanawake ambao wanahitaji matibabu mara kwa mara. Na kuhusu hili, hebu tumlete sasa mwanaharakati wa kutetea haki za wanawake na vijana Leila Shegi yuko kule Dar es Salaam. Leila unadhani hatua hiyo ambayo ameitangaza naibu waziri itawafaidi vipi vijana na wanawake moja kwa moja iwapo itatekelezwa? Kwa muda sasa, hasa sisi wanaharakati tumekuwa tukisema kwamba wale ambao wanafanya kazi biashara ambazo zipo kwenye sekta ambayo sio rasmi, wanauza chakula, mamalishe, vijana wanaoendesha bodaboda wanaouza nguo za barabarani, hao sisi tunaita machinga, wanaofanya kazi ambazo mafundi seremala, mafundi awa, mafundi rangi, kazi zao zinakuwa kwa msimu. Sio kwamba wanapata kazi kwa mshahara kila mwezi au kila wiki. Aa, inakuwa kwa msimu. Tukasema kwamba hawa wakipewa bima ya afya watakuwa hawana matatizo endapo, Mungu wapisha mbali, wanaumwa kulipia ada ya, ya, ya, ya tiba ni muhimu sana kuwa na bima ya afya kwa wote ndiyo. Lakini bmj unavyofahamu, katika Afrika Mashariki kipato pia ni cha chini zaidi, na kulipia hii gharama mm -hmm. ni kazi nyingine ambayo, huenda ukimwambia mtu kalipe mwenyewe, basi wengi hawatakuwa na hiyo bima ya afya. Sasa Leila, kuna baadhi ya watu ambao wanasema kwamba serikali inatakiwa igharamie bima hii bila kutarajia mchango kutoka kwa wananchi. Haya e, yanachukuliwaje kwa hisia zako, kwa maoni yako? Bima ya afya sio kwamba inatoa serikali, ni sisi wenyewe, sisi tuchangie na serikali na i, i, isaidie kutopa tu kwamba, lakini lazima na sisi pia ambayo sekta sio rasmi tuchangie. Haiwezekani kwamba serikali, sisi itatoa wapi pesa? Si lazima sisi pia tuchangie hiyo bima. E, bila shaka asante sana Leila Sheke. E, e, umezungumza vizuri pia hapo Kenneth Bwire, kwa sababu e, mpango huu sio tu Tanzania. Unajua kule Kenya kuna kitu wanaita NHIF mm -hmm. na ni e, swala umekuwa ukipangwa ukapanguliwa ukapangwa ukapanguliwa. <laughs> ni, ni mambo ambayo ni changamoto kubwa hasa katika nchi za na mapato kapisha. Pia ni ya chini. So, kimwambia mtu bima ya afya, kila siku kinachoingia mfukoni ndio kinaenda mkononi hadi mdomoni kwa hivyo tutasubiri kuona vile serikali ya Tanzania itakavyo, eh, eh, angalia suala hili kama wanavyotarajia raia wa nchi hiyo. <muchos> <muchos> Anamiliki uh, kampuni ya kurekodi mziki ambayo inaitwa Igitangaza mm-hmm, pale Rwanda. Jina lake ni itahiwachu Bruce. Akipanda uh, steji kuimba anaitwa Bruce Melody. Hii nakwenda kwa jina katapila wa vijeshi ama sijui, lakini mimi ninaposikia nifikiri kwamba ni hao wadudu, lakini ukisikiliza wimbo mm, nafikiri ni dada mrembo sana ambaye mwendo wake ni kama katapila namna hiyo, ama yeye mwenyewe ndio katapila <laughs> unajua, pia katapila inalima barabara vizuri na yetengeneza na kupigania mambo ya wengine. Safi kabisa, kama unavyosema Kenneth Bwire, huyu ni mmoja wa wasanii mashuhuri sana kule Rwanda kabisa, eh, Bruce Melody. Huyu melody huyu melody melody akiondoka hapo chini kwa chini, nafikiri Kenneth Bwire, tuangalie masala mengine. Uchaguzi wa Kenya ni lini, bmj? Unakuja tarehe tisa mwezi Agosti. Na Is... leo ni tarehe tisa Juni, basi tumesalia siku sitini hivi, miezi miwili takribani. Sasa uh, mi ndirimo Mikakati ni ya wanasiasa, wametawala kila sehemu Kenya, wanatafuta kura kila mtu anaendeleza ajenda zake na haja yake. Hili haya yote ni kwamba ujipe umaarufu zaidi, na nimeona Bwiro ukifuatilia sana siasa za Kenya katika show ya Express. Siku nyingi sasa. Sasa ni kwa sababu si unajua siasa za Kenya zinavuta uh, Afrika Mashariki kote sasa. mm -hmm, katika kutafuta umaarufu kuna zile fulana, t-shirt, mabango, wanachora picha zao, nembo zao, bodaboda amvalia mambo haya yote, mara nyingi yanatoka China. Aha. Fulana zinatengenezwa China na kwingineko, sababu ya gharama. Sasa vijana nchini Kenya wamesema, hii ndio fursa yetu. Tumekuwa katika COVID tumesumbuka sana, tunataka pesa. Mwanasiasa tukimwachilia achaguliwe aende za kwake, hata zitoa. Huu ndio muda, tunataka hizi pesa tugawane. Hata kama China gharama iko chini, mm -hmm. na sisi tutazitengeneza hapa, njooni na mtupe hizi pesa, tusaidiane. Sasa Felix Odhiambo ni mmoja wa vijana ambao wanajihusisha na kupiga chapa kwenye fulana tishati, kofia na mambo mengine nchini Kenya. Anaeleza namna ambavyo amejiingiza katika sekta hii, ili atoe ushindani na kampuni za China naye apate hizi pesa za wanasiasa. Wanasiasa wale wako na uwezo, walikuwa wanasema wanaweza pata bidhaa zao mzuri kutoka mambo kama kutoka China, maana wanasema kule ni bei rahisi. Kwa vile nimekuwa nikitembea, ninaongea na watu huku na huku, nawambia hapana namuonyesha hesabu yote, akitoa t-shirt ama atoe kofia kule mpaka hapa ifike, haitafika kwa ile muda ambaye anata. Tuko na zile, zilishaletwa ziko hapa, tutachukua na tuwaandikie kile ambacho mnataka pale nyuma, kama mnataka jina yako, unataka sera zako kidogo ziandikwe pale. So nimeweza kunufaika, kunufaika kutokana na hii siasa, manake nimepata wateja huku na kule ambao nimewafanyia mambo ya printing za matisha na ma reflectors na kofia na sasa. Felix, hayo mambo ya branding sio kwanza kwamba ni mapya, lakini msimu huu inaonekana hela mtatengeneza kweli kweli. <laughs> kuna wale wananunua ulia watu unga, wale watu sabuni, kuna wale wananunulia wakina mama ile sanitary towels, ambao hawezi wakanunua wakiwa kule kwa ofisi, lakini wakati wa siasa wanakuja nazo mtaani, wanagawa. Jaribu, najaribu kuambia akini promote hapa, atakuwa ame promote kama w watu kadhaa, maanake hiyo kazi sitaifanya peke yangu, nitaichukua niweke hapa wale, na kuna wa, wale ninafanya kazi nao watapata mshahara kutoka pale. Pesa iko pale katika yeah, siku sitini ambazo zimesalia. No, pesa ipo Sijui wanazitoa wapi pesa hizi, hawa wananini wanasiasa hasa Kenya, kwa sababu pesa zinamwagika nchini tajiri. Na pia hawataki kufanyiwa ile auditing, kujulikana. Ukianza maneno ya we, unaetaka kufanya auditing, ndio utafurushwa kabla ujaanze auditing. Kweli kabisa. Tuangazie habari kuu za dunia. Hisia mseto zinaendelea kutolewa baada ya chama tawala nchini Nigeria jana kumtangaza ama kuchagua aliyekuwa gavana wa jimbo la Lagos Bola Tinubu kama mgombea wake wa uraisi kwenye uchaguzi uliopangwa kufanyika Februari mwaka ujao. Wakati huo rais wa sasa Muhamadu Buhari atakuwa akikamilisha muhula wake baada ya kuhudumu kwa mihula miwili yenye jumla ya miaka minane. Kwenye taarifa uh, ambayo inaeleza kwamba idadi kubwa zaidi ya watu barani Afrika wamepatikana huko Nigeria, na ni nchi ambayo ina wingi wa mafuta ghafi. Waziri wa ulinzi wa Marekani Lloyd Austin pamoja na mwenzake wa China wanatarajiwa kukutana wiki hii wakati wa kikao cha maswala ya ulinzi nchini Singapore. Mkutano huo wa moja kwa moja ni nadra kati ya viongozi wawili wa ngazi ya juu kutoka serikali ya Marekani na China. Viongozi hao hata hivyo hawatarajiwi kukubaliana kuhusu maswala mengi, wakati hali ya taharuki ikionekana kuendelea kupanda kati ya mataifa yote mawili. Kundi moja la kimataifa la kutetea haki za binadamu limeisihi Umoja wa Mataifa mataifa kutathmini tena marufuku ya kusafiri dhidi yavyo uongozi wa Taliban wa Afghanistan ili kuwashinikiza waheshimu haki za binadamu na hasa wanawake na wasichana. Kundi hilo la Human Rights Watch katika taarifa yake hii leo limedai kwamba kumekuwa na ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu nchini humo tangu Taliban walipochukua madaraka Agosti mwaka jana. Na kiongozi wa chama kikubwa cha wafanyakazi cha Tunisia cha UGTT amesema mapema leo kwamba wanalengwa na mamlaka baada ya kukataa kushiriki kwenye mazungumzo ya kurekebisha katiba yaliyoitishwa na Rais Kais Saied mwezi uliopita. Kwa mujibu wa shirika la habari la Reuters, kiongozi wa UGTT Noureddine Taboubi hakutoa maelezo zaidi kuhusiana na madai hayo, lakini vyanzo vya habari na karibu na muungano huo vinasema kwamba Sayed huenda akatumia mamlaka kulenga viongozi wa muungano huo, hasa baada ya kufuta kazi daraseni ya majaji wiki iliyopita. Mj, nitakwambia kitu ambacho hutaamini kwamba bendi hii mm, i, inashirikisha vijana kutoka kabila tofauti sana, lakini wanaimba lugha tofauti kabisa. Hii ni bendi ambayo ina wasanii kama Modekai Mwini, Kimeu Wachira Gatama na mpiga gitaa Kenneth Muya. Iliundwa mwaka elfu mbili kumi na tatu muda tu, yani kuingia kimzahamzaha tu hivi, na inaitwaje ndio hiyo the the na Jabar, yani ja, ja ja <laughs> <berna> wakati <Yeah. laughs> unajua, wakati waliunda hii band ilikuwa mimi, manaake unajua mimi ni mtu wa before kidogo Aha. ulikuwa na oh. band ingine Miko. hapa hapa Marekani mm -hmm. eh, ilikuwa inaitwa heart, yani kama roho eh, ha, uh, heart band mm. na hiyo ilikuwa miaka ya sitini na saba eh, ambayo pia ilibabaisha sana hasa hapa Marekani. E, ikitokea kule Seattle. Lakini tuachane na hayo msikilizaji, mm, unaendelea kusafiri na VOA Express moja kwa moja kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika Barazani katika uh, barazani BMJ um, tunauliza: je, unadhani nini kinachangia vitendo vya ukatili wa kingono dhidi ya watoto Afrika Mashariki? Yani so, mm, ukatili wa kingono watoto, BMJ swali so, so ambalo linakaa linajirudia rudia hapa katika VOA Express, na maana yake ni kwamba kila mambo haya yanapotokea yanahuzunisha na yanaonekana hayasitishwi kwa njia zozote zile, labda wanajaribu lakini, inaonekana ni kitendo ambacho, ukatili wa kingono maanake, watu wazima kufanya ngono na watoto, sio ndivyo? Hivyo sasa jambo na unajisi ulawiti, mambo yote hayo ni jambo ambalo la kuzunisha kusikitisha, lakini tulizungumze. Nasikia tuna msikilizaji kwenye laini ya simu. Kwanza kabisa taja jina lako msikilizaji, karibu kwa VOA Express eh, kwa barazani, jina lako pale ulipo, alafu changia mada ya leo kidogo sauti ina sauti na matatizo hiyo, msikilizaji. Um, sijui kama tunaweza kuirekebisha ndio asikike vizuri, e, lakini wakati tukijaribu tuki kufanya hivyo, uh, Kenneth Bwire, swala hili E, naona wakati tumeliweka kwenye mtandao wa kijamii pia kuna wengi tu ambao wana mengi ya kusema kulihusu. Hebu S angalia mawili matatu. Solomon Njiku wanzega anasema, kusema ukweli, hili suala limekuwa pasua kichwa pasua kichwa. maana gani? maanake ni kama donda sugu na linasumbua watu sana. Anasema maana kila kona ni hicho hicho tu. Sasa hapa naomba serikali iendelee kutoa elimu kubwa zaidi ili watu waache kutumia vitendo kama hivyo, na watu tugeuke. E, tumegeuka kuwa katili sana. Adhabu inastahili kuchukuliwa kwa kila mtu anayefanya hili. E, bila shaka tutaangalia mengine mengi, lakini nasikia msikilizaji huko kwenye laini ya simu sasa. A, sauti iko tayari kusikiki, kusikika. Uko vipi? Jina lako na uko wapi na changia. Okay, niko Tunduma. Boda, naitwa Fadhili. Hapo unanisikia vizuri? Kabisa kabisa, endelea. Okay, vitendo vya operation katika nchi za Afrika, Afrika Mashariki vinasababisha na umaskini. Kwa sababu mtu akiwa familia ambayo imezaa watu wote imekuza kutoka katika hali ya umaskini unakuwa kishika kwa sababu wazazi wanashinda kuhudumia watoto kwa wana, shida kirahisi wanaenda kudhalilishwa kingono. Okay, jambo la pili i jambo la kwanza ambayo ni jambo okay, kubwa. Jambo la pili ni, ni familia wazazi, wanashindwa namna wa kuwapa elimu watoto, namna ya kujikinga, namna viashiria vya hatari vya uzeshaji wa kingono, namna ya kujami kutoa elimu, namna kujami na viashiria vya ueshaji wa kingono. Sawa sawa kabisa. Sauti si nzuri sana lakini tumekusikia. Na sikupata jina lako msikilizaji, anaitwa Fadhili ni Fadhili ni Fadhili Faringa, ndipo Tunduma hapa tu, mpaka na Zambia. Shukrani sana kwa mchango wako huo. Naona hapa kenese huyu fideli wa mie mm -hmm. Anasema bwana we, tunahitaji kujizua alama za nyakati anafikiri hapa anaonyesha sainsi za nyakati. Hizi ni nyakati za mwisho kuelekea kiama, na kuelekea kiama Biblia inasema maadili yatapotea kwa kila mtu, mkubwa kwa mdogo. Kwa hivyo inatakiwa kila mtu amgeukie Mungu, hakuna njia nyingine ya kuponea. Ni maoni ya msikilizaji. Vitu vingine vinahitaji viboko tu, hata vihitaji Mungu. <laughs> <laughs> Kenga, kenga Emanuel anasema maoni yake ni kwamba, nadhani nguo ambazo uh, zinavishwa watoto wa siku hizi, mtoto anavishwa nguo imemshika mwili hadi inamweka mwanaume katika matamanio, katika tamaa, lakini hata nguo ya mtu pia haiwezi kuweka katika tamani. Maadili yako wewe mwanaume. Sasa akija hapa Marekani ataona nini? Nafikiri sote tunakubaliana kwamba kuna haja ya kuchukua hatua zote ziwezekanazo kuhakikisha kwamba tabia hii inakomeshwa na kukomeshwa kabisa, hasa lijapo swala la watoto wasichana wadogo. Eh, Kendis Bwire habibi, twende kazi basi. Mwanamziki mm. huyu ah. manga, manga. Chokoleti kala miksa mtangatanga unang'arang'aringari gozi laini kachori sambusabangia upokamba mdoli yani kama wabandia eh, eh, eh, ukitemea koko kwani mama twende pole pole. Anaitwa Lava Lava, huyu ni, ni msanii ambaye ame, alisaini kuimba chini ya kundi lake Diamond Platnumz la Wasafi. mm -hmm. jina lake uh, makini kabisa ni Abdul Juma Idi Safi kabisa kitu hapo, Habibi kilitolewa mwaka elfu mbili ishirini na moja naona hapo, lakini ukisikiza huo mdundo wenyewe sio mpangilio mpya, lakini umepangwa kwa <laughs> kwa kisasa ina inakufanya yani, nisiseme hayo mengine. Sio sawa kabisa, Kenneth Bwire. Mm -hmm. Katika lifestyle hivi leo nimemwona kwa mbali sana Salma Mohamed, huyu mwenzetu kule Mombasa, amekuwa akiangazia swala ambalo nililitaja pale kwanza. Mm. E, kwamba kuna watu wanachelewa chelewa, chelewa. Wanaonekana kuchelewa chelewa, wanahepa nini? <laughs> kujaribu wakati kabla wajasema kwamba ningependa kuolewa mm. au wakaolewa wakasema I do. Na inaelezwa kwamba vijana wengi barani Afrika wana mtazamo tofauti inapofika swala hilo la kuchukua uamuzi wa kuingia kwenye maisha ya ndoa, na kila mmoja ana sababu zake binafsi zinazomfanya achukue au kutochukua uamuzi wa kuoa au kuolewa mapema, na wengine wanapochelewa zaidi familia huanza kuwalaumu. Sasa kwenye lifestyle hivi leo E, tunaangazia mitazamo hiyo, baadhi ya vijana wa kizazi cha sasa na sababu za wao kukawia kuoa wa. Tusikilize vitu. Mimi kwa hakika sijaoa mimi. Pale ninapotoka vijana wingi, mtu akiacha skuli tu akipata kazi tayari wa. ashaoa. Sa wajua, mimi kuna kitu moja huwa na, na, nasema ni lazima u, ujijue kwamba mimi kwa nini nataka kuoa. Sio ujikurupukie kukuwa umebalehe, umepata kazi, umeanza kujitegemea, hiyo si, si maisha cause mi siezisema si, vitu vingi unajua maisha inategemea na maisha hubadilika wakati wowote. Wa sasa, wakati wetu na wakati wa wazazi wetu ni tofauti sana, maanake wakati wao ilikuwa kwani, jamii wanakuja pamoja, watu wanajuana, wanasikizana, wanasaidiana, lakini saa hizi kila mtu yani yuko kivyake vyake, so we sasa hata ukambua wewe saizi, nani atakuja kukuchangishia mpaka watu waitane ufanye nini? Asema ah, eh, naye shida zake. So it's better yani ufight kivyako mwenyewe. Okay, mimi sijaoa kwa sababu moja, I think uh, right time yangu wa kuoa ijafika. Uh, secondly, naweza sema sijapata the right person mwenye naweza oa kwa sababu issue ya ndoa manze ni issue nyingine nyeti sana, na ni issue, issue serious sana. Sina anga mbio mimi. Mimi kwanza mimi uso marada kwanza niangalie the right person ndo hivyo sasa. Alafu pia unapatanga watu wako na dream tofauti, watu wako na target tofauti, but kwa sababu ya situation mtu anajipata mwe wa the wrong person. Ushapata. To me mimi nadhani siku hizi kuna vitu lazima uwe navyo. Na silaumu mtu yote. Life imebadilika, kumekuwa na technology. Time za zamani wasee hawakuwa na hustle hard ya kuwa na life ngumu. Issue ya marriage ni tricky siku hizi, hiyo issue ni tricky sana, issue ya kuoa very very tricky. That's why unaweza pata mtu amesema ameoa lakini hajasettle, ameoa lakini bado anakula kula nje, hiyo inatokana na kuwa alimarry the wrong person. Wazazi wengi wavulana wao ama wasichana wao wanapofikia muda fulani wa umri ama wa kipato wa mzazi, anaona kwamba mtoto wake anapaswa aoe ama aolewe. Lakini mimi wana naliwazia kinyume maana ndoa si jambo la kuamuliwa na umri ama kipato. Mimi kitu kimoja ambacho baba yangu alinishauri ni kwamba nisisubiri umri huende sana, ili nipate kuoa, yani nijitahidi nifanye bidii nioe katika, si umri mdogo, lakini katika umri ambao pengine ni niwa, ni, ni, ni kisawa zaidi, miaka ishirini na saba, miaka ishirini na nane. Si kwamba linilazimisha, lakini alinambia jitahidi. Kwa hiyo mimi nilisisitizwa tu, lakini si kwamba nililazimishwa, ni ushauri tu. Sasa BMJ, uh, utafikaje kufikia kauli kwamba nimechelewa kuoa? Um, sijui <laughs> kila mtu ana maoni tofauti kuhusu swala hilo kwa kweli ama ukiona ndevu zimeanza kugeuka rangi, na kuna watu wanasema hata kama ana umri gani, yeye bado hajazeka. Sasa uzee pia inakuwa kwamba inategemea ni nani unayemuuliza, lakini Afrika wanasema okay, ukiwa mwanamke ufikishe thelathini hujaitana na bwire mm -hmm. mashangazi wanaanza kuuliza kuna shida gani? ndivyo hivyo, anasema nani? mm -hmm. Uh, Salma Muhamed kwenye mm -hmm. ripoti uh, kwenye taarifa hiyo hapo ambapo umesikia wanavyosema wenyewe wahusika, na ndivyo hivyo mambo yalivyo, msikilizaji, yote ao unaweza kuwapata tu hapa VOA Express jiji la Marekani, Washington DC. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Nini Kinavuma, Kenesi Bwire, nimesikia umemtaja mmoja wa wagombea nchini Kenya wa urahisi anajulikana uh, kama Profesa Wajakoya. Nimekuwa na, na, naangalia tu hapo kwenye mitandao ya Twitter, nikauliza uh, kwenye mitandao Google, nikaambia mniambie nini kinavuma sana mm. inaniambia kwamba Wajakoya the fifth mm. ndio nikakuuliza <laughs> Mbona... <laughs> mbo amepewa uh, hashtag inaitwa Wajakoya the fifth. Kando na hiyo, ameandikiwa pale Roots Party, pia inavuma. Aha. alafu kuna mwingine anaitwa Um, mgombea mwenza mwenzawake anaitwa wa Ngoi uh -huh. Lakini hapo wamesema Wambui, sasa yeah, nikakuuliza amefikaje anavuma zaidi kwenye mitandao ya kijamii Afrika Mashariki, lakini nitakwambia ni kwa nini mm, hapo jana alipata airtime nyingi sana kwenye moja ya vituo vikubwa sana nchini Kenya vya mm, eh, televisheni na wakapata nafasi ya kujieleza. Sasa huyu Profesa Wajakoya ndiye mmoja wa watu wane ambao wamepewa idhini ya kuendelea kuwa eh, kugombea urais nchini mm. Kenya na walikuwa wajasikika kabisa ni nini ambacho wanakisimamia katika sera zao, na sasa jana wamejieleza moja yalo. Unajua na limekuwa likivuma kwa muda kwamba eh, kwamba wana yeah, wanasema kwamba watahalalisha bangi na kwamba bangi ndiyo mm. itakayochangia zaidi katika kulipa madeni ambayo Kenya iko nayo, madeni ya kimataifa. Na jana akaongeza kwamba pia sumu ya nyoka itaongezwa kwenye baadhi ya vitu ambavyo Kenya itafaidika sana katika kuleta hela. Itakufanya kama India na China ile sumu ya nyoka itumike kutengeneza dawa Kenya haijafika. Ndio hayo sasa anayo, anayo yaeleza katika Roots Party, na ndio maanake unaona anavuma sana KOT, Kenyans on Twitter. Nimeona tangu jana usiku nimeanza mm, kuvuma sana eh, huko nchini Kenya eh, Wajakoya msikilizaji, naona muda wetu umetupa kisogo kabisa kwa niaba ya wote ambao wamefanikisha matangazo haya, msimamizi akiwa ni Sani Shomari, mwelekezi hapa amekuwa ni Aida Isa, nimeshirikiana hapa studio na Kennes Bwire, mimi naitwa BMJ Mridhi. Tuonane wakati mwingine inshallah. Asili ya Kizanzibari, chokoleti kala miksa, mtangatanga, una ngara ngaringari ngari. Gozi laini, kachori, sambusa, bagia, upo kama mdoli, yani kama wabandia e, e, e, ukitemea kopo