afrika ya Kati, hapa studio tayari ni saa tatu na nusu za asubuhi, saa za Washington DC. Msikilizaji, ikiwa e, ni siku nyingine Jumatano, nimekwisha jaa tele kama pishi la mchele, ni kukaribisha kwenye VOA Express langu. Jina ni Sandey Shomari na mimi hapa ni BMJ Mridhi ndani ya studio nambari 15 ambapo bila shaka, kama unavyojua, huwa tuko chonjo kabisa wakati kama huletea mengi katika VOA Express na tumejitayarisha kweli kweli, Sande Shomari, au vipi? Bila shaka yanayojiri ni mengi kweli kweli, kweli, kutoka pande mbalimbali za dunia, na tayari hapa studio tuko tayari kupa yote hayo msikilizaji. Ukiangalia na ujiri na kutrend wanasema, e, wale wanaofuatilia habari mbalimbali tutakuletea vilevile vile. Ukiangalia leo ni Jumatano, masuala ya biashara pia tutakuletea na alafu kuna kule uh, nchini ni eneo zima la maziwa Makuu. Kwa kweli suala so, hili la eh, watu uh, watoto au wasichana ambao eh, kwa kweli wana, wanaelezwa kwamba iwapo eh, wanaingia wana, wana katika masomo inakuwa saa zingine ni vigumu sana <laughs> kuwa katika hali inayoweza kuboreshwa. Tusikie kidogo suala so, hili linazungumzia nini? Labda ni mtoto wa kike amefika umri anatakana, hajui kupika, hajui kufua, hajui kufanya kazi yoyote, kwa sababu sisi kama wazazi tunahimiza tu watoto wetu kusoma na kusoma na kusoma. Ni swala kuhusu utandawazi ambao unaelezwa kwamba umeathiri e, vijana ambao zamani walikuwa wanafundishwa mambo mengi, lakini siku hizi hawapati mafunzo hayo. Utapata yote hayo eh, hapa VOA Express. Sani Shomari, nafikiri tuanzie wapi? E, moja kwa moja bila shaka, msikilizaji, tunaenda moja kwa moja kuangalia masala ambayo yamekuwa yakitokea na kujiri hapa Marekani, mauaji akialela ya marindima, hasa kama unavyokumbuka hivi karibuni huko New York. E, watu kumi waliwawa ambao ni weusi wote katika eneo la maduka mengi e, mwishoni mwa juma, na huyo alikuwa ni mpiga risasi mzungu huku basi ukiwa kuna matukio mengine ambayo yanatajwa na taasisi ya kumbukumbu ya ghasia za bunduki ikihesabu walau matukio fuatisas kama hili la New York yapatayo 201 na watu wanane au zaidi kujeruhiwa na wengine kuuawa, kutoka huku ilianza mwanzoni wa mwaka hadi kufikia katikati ya Mei mwaka huu. Sasa tunaye Dr Timothy Sadera ambaye jiji la Atlanta, Georgia. Na Dr Sadera, tueleze pengine hii ina maana gani, licha ya viongozi hapa Marekani kukemea e, masuala kama haya. Shukrani kaka. Jambo hili ambalo limejitokeza kwa sasa linatia wasiwasi wasi mwingi, maanake yamekuwa mambo yanayoonekana kusambaa haswa a, katika mauaji ya watu kiholela. Jambo hili limeleta utata mkubwa na pia kuleta mwamsho, maanake sasa huu ni msimu wa muhula wa kati, yaani uchaguzi wa muhula wa kati na hapo unaona ya kwamba jambo hili linapotokea linakuja kuzusha wasiwasi, linakuja kuzusha kutoelewana, na pia ili kuleta uh, kutoelewana kati ya viongozi na vilevile, basi kuelekea uchaguzi wa katikati ya awamu, pengine hali kama hii itaathiri vipi, ya kuchukua mrengo gani kwa wapiga kura wanaelekea kupiga kura hivi karibuni. Jambo hilo ni nzito. Ama kweli, ukiangalia kwa sasa, kuna majimbo ambayo pia yameruhusu hata ununuzi na ubebaji wa bunduki aa, bila, bila kuwa na leseni. Lakini jambo hili linapotokea linawatishia wengi, kwa sababu linalenga maeneo ambayo yana wengi ambao ni weusi. Kwa hivyo, jambo hili linapoendelea kutokea, ni kuwatia wengine, ni kuwaofia wengine wasiingia katika uh, uchaguzi ama kuwaleta waone ya kwamba hawastahili. Lakini mambo kama haya yanapoanza tunajua kwamba ni mwamsho tu, lakini tunaangalia kwamba kuna sisitizo zinazowasukuma kufanya kitendo kama hiki. Nam, asante sana Dr Timothy Sadera huyu akizungumza nasi kutoka jiji kuu la Atlanta hapa Marekani. Na kama unavyoona, Rais Biden alikuwa na New York bm kwenda kuwatembelea na kuwapa pole waliopatwa na masaibu haya hivi karibuni. E, bila shaka Sandy Shomari, na programming note tuwakumbusha wasikilizaji kwamba tutakuwa tukiangalia swala hili kwa kina zaidi katika kipindi chetu cha Kwa Undani leo saa tatu usiku saa za afrika Mashariki. E, kwa sababu ni, ni swala nzito na kubwa. Huyo msikilizaji Jovio kutoka kule nchini Kenya akikupa eh, vitu kweli, kweli. BMJ huyu kijana anatamba sana huibibie mm -hmm. Na wanasema kwamba katika masuala ya muziki amekuwa eh, akirindima kweli, kweli huko nchini Kenya eh, kama unavyomsikia, jina yake kamili unamwita Juliet Miriam Ayubu. Kimuziki, ndio mwe jupio. Na unajua, asante Shomari. Huyu uh, mwanadada kama tulivyosema juzi kwamba ni vizuri kuwa na mashemeji huyu no. dada mz, mzazi mmoja wake ni Mkenya mm -hmm. lakini wa pili anatokea Tanzania. Oh, naso watu wengi wanajua e, wengine wanamwita Jovial, lakini <laughs> nimekuja kugundua kwamba anapenda kuitwa Jovio, maanake mtu mwenye furaha na uchangamfu mm. Msikilizaji, mambo ndivyo alivyo, hapo unasikia hapo chini kwa chini. Tuingie katika masuala mengine. Kama nilivyokuwa nimekueleza hapo awali, ni kwamba ujuavyo, mtoto umleavyo ndivyo akuavyo, na ni msemo ambao una uhalisia mkubwa na maisha ya sasa ya watoto wengi, hasa wa maeneo ya mijini, kutokana na namna malezi yao yanavyowaacha na ugoigoi fulani wa kutojua vitu muhimu hapa. Sande Shomari, tunawazungumza kuhusu vijana ambao kwa sababu ya utandawazi inakuwa ni tofauti sana na jinsi mambo yalivyokuwa zamani. mm -hmm. Unakuta mtoto uh, ajui hata kupika chai, ajui hata kupika ugali, na sasa inafika wakati labda anaondoka mm -hmm. nyumbani kule, amemaliza shule hajui afanye nini, wakati labda hana mke. Na kama yeye ni msichana, labda ameolewa, hajui amfanye nini mwanamume ambaye ya amemuoa, inakuwa... na, au na watoto wake, watoto wake. sasa ni swali limezungumzwa sana, nimeona vimeandikwa na magazeti kadhaa kule Afrika Mashariki, nikaamua kwamba tuliangalie kwa kina ni nini kinachosababisha hali hii. Wanasema utandawazi na teknolojia ya kisasa ndio inafanya mambo hayo yawe namna hiyo kwa hiyo changamoto hiyo nimezungumza na Jacqueline Adiambo. Hata wacha tumlete kwenye laini ya simu. Jacqueline Adiambo ni mtetezi wa haki za vijana, yuko kule Kilifi nchini Kenya, kuhusu swala hili Jacqueline, ambalo kama nilivyosema sio tu kwa nchi moja. Nimeona kule Tanzania, hapo Kenya na hata na Uganda nilisoma mambo hayo hayo. Utandawazi na teknolojia zinachangia vipi ama ni nini kinachochangia changia hali hii eh, kuwa ilivyo sasa? Hawawezi hawa wengi wao hawawezi kufanya mambo ambayo wasichana na vijana kwa jumla waliweza kufanya hapo zamani. Tukiwa mjini, unapata kwamba jukumu la ulezi liko kwa mzazi peke yake, lakini tukiwa vijijini, unapata jukumu la ulezi uko kwa mzazi na wanakijiji kwa jumla. Hata unapata, unafika wakati, mtoto mtoto amefika umri labda ni mtoto wa kike amefika umri watakana, hajui kupika, hajui kufua, hajui kufanya kazi yoyote, kwa sababu mara nyingi unapata tukiwa huku mjini kazi nyingi zinafanywa na wale wasaidizi wa nyumbani. Sisi kama wazazi tu tume, tunahimiza watoto tume, wetu kusoma na kusoma na kusoma. Kwa hivyo mtoto, unapata mara nyingi anatoka anatoka shuleni anatoka shuleni anatoka shuleni anaingia shuleni kuchelewa kuchelewa mapema, akitoka shuleni bado ako na kazi nyingi za kufanya, kuingia kwa mtandao unapata kwamba watoto wengi sana wanapoteza yale maadili ya kizamani ambayo alikuwa anafanya mtu. Labda kama unataka kuoa, unapata huyu mke ni mke ambaye hata ukimpeleka kwa jamii, ni mke ambaye anaweza kuingiliana mahali popote. Sasa pengine basi, je, ni ushauri gani unatoa kwa vijana na wazazi kuhusu suala hili? Mimi ushauri wangu kama mzazi, kwa sababu hata mimi niko na watoto ambao katika huo umri, ni kwamba eh, japo tunawahimiza kusoma, tupatie watoto nafasi za kufanya kazi za nyumbani, ima iwe ni kupika, kufua. Kama ni watoto wa kivulana, pia tunaweza kuwafundisha kazi ambazo zinaegemea zina kivulana, na pia ikiwezekana, kama labda umepatikana na watoto kwamba unaishi nao mjini, ima iwe ni kwa sababu ya kazi ya kuajiriwa ama kazi mengine. Pia unapata wakati tunaenda na watoto mijini, eh, eh, kule vijijini unapata watoto pia kule wanapata nafasi ya kuteka maji kwa mto, wanapata nafasi ya kwenda kutafuta mboga, wanapata nafasi labda kujua. Pia unapata tukiwa hata mjini, unapata watoto hata majina ya hawa wanyama wa kawaida wajuu. Unapata mtoto mjini anaita ng'ombe moo, anaita mbuzi mee, anaita maybe mungwa huu, lakini akienda nyumbani atajua tofauti ya hizo vitu na pia itatusaidia pia itakuwa inatusaidia katika ka malezi ya wazazi vitu hivyo unasikia watoto wanaita mbuzi mee sande shomariana, nafikiri ni swala linalojieleza. Msikilizaji, unasafiri na VOA Express, tunasikika pia kupitia redio zetu shirika ikiwemo Mbea FM kule Mbea, Tanzania, Nuru FM ya Iringa, Hits FM kule Zanzibar, na Voice of Muhabara ya Kampala, na UBC Redio Uganda, pamoja pia na Redio Solaile na RTGL za Butembo huko DR Si. E, bila kusahau pia hawa wanajulikana kama Radio Progress na Radio Sango Malamu za Bunia ya DRC, na Radio Kaya na Mwananchi nchini Kenya na vilevile VOA Swahili mtandao wetu huo.com. Na moja kwa moja tulekee katika habari za dunia. Msumbiji hi leo Jumatano ilitangaza mlipuko wa polio baada ya virusi kugunduliwa kwa mtoto anayeishi kaskazini mashariki mwa mkoa wa Tete, ikiwa ni kisa cha kwanza cha virusi vya polio nchini humo katika kipindi cha karibu miongo mitatu, shirika la afya ulimwenguni WHO lilisema. Kisaicho, kisa hicho ambacho kinaashiria kisa cha pili cha virusi vya polio kutoka nje ya nchi huko kusini mwa Afrika mwaka huu, kufuatia mlipuko nchini Malawi mwezi wa Februari, uligundulika kwa mtoto ambaye alianza kupata ugonjwa wa kupoza mwishoni mwa mwezi Machi, WHO ilisema. Mtoto wa kiume wa rais wa zamani wa Misri alisema aljana Jumanne kwamba yeye na wanafamilia hawakuwa na hatia ya mashtaka ya rushwa yaliyotolewa katika mahakama ya kimataifa baada ya waasi wa, wa mwaka ama wasiwasi wa mwaka 2011 nchini humo, baada ya mahakama mwezi uliopita nchini Uswizi na Umoja wa Ulaya kutoa uamuzi unaoiunga mkono familia hiyo. Wafanyakazi wa uokoaji hawakupata manusura katika chumba cha uokoaji ndani zaidi ya mgodi wa zinki uliofurika nchini Burkina Faso, serikali na miliki wa mgodi huo walisema Jumanne, akisema kwamba hakuna matumaini ya kwamba wachumba migodi wanane waliotoweka bado wanaweza kuwa hai baada ya mwezi mmoja. Mgodi wa Perkoa unaomilikiwa na kampuni ya Kanada ya Trevali Mining Corporation uliopo takriban kilomita 120 magharibi mwa mji mkuu wa Gadugu Ulididimia uli ghafla Aprili 16 baada ya mvua kubwa kunyesha bila kutarajiwa wakati wa msimu wa kiangazi nchini humo. Uchunguzi wa kifo au vifo vya watu watatu waliouawa wa Novemba mwaka jana wakati wa maandamano dhidi ya msafara wa kijeshi wa Ufaransa kupitia kule Niger umeshindwa kubainisha chanzo, serikali imesema. Msafara huo ulikuwa katika safari za kuwarudisha wanajeshi wa Ufaransa nchini Mali wakati uliposimamishwa kwa mara ya kwanza na kupigwa mawe na waandamanaji huko Kaya katikati mwa Burkina Faso. Msafara huo baadaye ulivuka hadi Niger, lakini ulizuiliwa tena huko Tera magharibi mwa nchi, ambapo watu watatu waliuawa kwa kupigwa risasi na kushutumiwa wanajeshi wa Niger au Ufaransa. Mambo mazito hayo, msikilizaji, si mwingine huyo. Ni mwanamuziki machachari kabisa kutoka kule Nigeria, Joseph Akinwale Akinfenwa Donas, jina lake <laughs> <Kina mwiki laughs> <laki> kamili au wanamwita, <laughs> uh, jo boy, jo boy, uh-huh. Boy mwenyewe huyu mzaliwa eh, wa huko Nigeria kama ulivyosema Sandi Shomare, kitu kizito sana hicho eh, kinatoroka hapo, kinaondoka chini kwa chini, kitu ambacho kinapendwa kwelikweli, alkoholi. Haya msikilizaji sasa BMJ tuelekea kwenye mada yetu ya barazani, barazani. Eh, bila shaka msikilizaji unajua tukifika barazani tunakukaribisha kukaribisha wewe eh, upate kushiriki moja kwa moja. Hapana, nasikia moja kwa moja sasa hivi tuna msikilizaji, lakini barazani kwenyewe tulikuwa tunazungumza kuhusu nini, Sande Shomari? Kwenye barazani BMJ hii leo tunauliza nini, hisia zako unapoona msanii unayempenda anatumika katika kampeni za kisiasa za chama ambacho ukifuati hapo ndipo tulipouliza pia BMJ kwenye masuala hayo. Safi kabisa, wengi Tumka... sana wamejibu kabisa, wamejibu kwenye... kabisa kabisa. Suala limeendelea kuvuma sana, nilisema jana Nyama, kwenye KOT, Kenyans on Twitter kulikuwa kumewaka moto eh, baada ya wimbo wa Hawa Sauti Soul kuchezwa eh, kule kwenye uzinduzi wa eh, naibu wa rais eh, ama mgombea mwenza wa Raila Odinga, huyo kiongozi wa ODM katika muungano eh, wa kisiasa wa azimio la umoja Kenya moja, Kenya one eh. Lakini sasa msikilizaji yuko kwenye laini ya simu ah, ajitambulishe azungumze ah, kuhusu swala hili. Karibu msikilizaji. Bila shaka, mimi najulikana kama Nation ya ja Arsenal kutoka eh, jimbo la Migori, eneo la Goringoje. Sasa ningependa kusema hivi, kama msanii ambaye ninampenda anamshabikia yule mgombezi ambaye sipendi hilo sioni kama ni jambo baya kwangu. Mimi naona ni jambo tu nzuri, kwa sababu wana muziki wako hapo kwa ajili ya kumtupa burudani wako pale kwa ajili yetu sisi kama mashabiki, ili watupe raha pamoja na burudani nyinginezo, kama wana shabiki ama kama wanacheza midundo kwa mwanasesa ambaye sisi hatupendi yao hata kwa mwanasiasa yeyote, awe yule ambaye ninamuunga mkono au yule ambaye simuungi mkono, si hoja, kwa sababu wao wanatekeleza kazi zao kama wanamuziki. Lakini kama wanatekeleza kazi hizo, mm-hmm kwa wanasiasa, inafaa waongee na wanasiasa, na wape wanasiasa, wapate jini kutoka kwao, ili wanamuziki zao ambao wametoa iwe mpya au mziki yoyote ambao wameshatoa wa, ili wapate idhini kutoka kwa wanamuziki ili watekeleze kazi zao kwa njia ipasavyo, bila tatizo lolote. Hayo ndio maoni yangu, shukran sana hmm, msikilizaji kwa kuchangia katika mada ya leo ya barazani. Sandi Shomari, unajua wengine wanasema pia no. Eh, hawa wasanii kama unampata mtu ambaye anafanya sanaa kwa upande ambao upendi, labda anaweza kukushawishi wewe ukaingia mrengo huo Unajua bwana nam huwezi kujua. <laughs> <Wezi> kujua basi. <laughs> Tuangalie wanavyosema kwenye Facebook, Facebook kwenye ukurasa wetu bila shaka e, nakutana naye Abdul Malik Biona Busha kutoka kule Tumaini Family Kagera, Tanzania. Hasa mimi siwezi kuwa na hisia zote, kwa sababu najua ni mtafutaji kama wanasiasa Giliad Shuma anasema yuko kule Vika, Kenya. maoni yangu ni kwamba wasanii hawachagui kazi, ili mradi tu mkono unaelekea mdomoni. <laughs> siwalaumu kwa kuwa wengi wao hawajisajili uh, kama wapiga kura uh, haswa hapa Kenya. Huyo <laughs> ananyoosha kidole kabisa kwa wasanii. Bila shaka naye Nkungu Bayege akiwa Kigoma anasema, mimi kwa muda huu nikiwa Dar es Salaam, binafsi huwa nakuwa na hisia ya kutumiwa vibaya kwa uchochezi kwa upande ya vyama vingine maana uongozi wa Afrika huwezi kujua, kwenye uchaguzi wengine hawafuati sheria. Tumalizie na Moses Fios Msafiri, anasema yuko kule Rushuru Center DRC, anasema kwangu ni kawaida, kwani hiyo ndo kazi yake, anafanya hivyo kwa kutafuta maisha. Bila shaka, basi twende tupate moja kwa moja kibao cha muziki BMJ bila muziki hujasukuma gurudumu la express. Ni mwanamuziki machachari huyu kutoka Nigeria, pia jina lake ni Olua Tobiloba Daniel Ani Dugbe, jina kamili Kiza Daniel, anakuja na kitu buga. Asante Shomari, hapa hapa tukiwa na Idi Ligongo. Jana nilikuwa nasema mziki e, tunacheza ngoma za Nigeria sana, lakini unajua ni kwa nini? Maanaake wale ni wanamziki tajika, huwezi kukosa kucheza nyimbo zao upende zao, usipende na, tu... moto shaka. na tunachanganya pia na zingine kutoka Afrika mashariki na kati, lakini yes, ndivyo hivyo mambo yalivyo, msikilizaji hapa VOA Express, popote ulipo, tunafurahi kwamba unaendelea kuwa nasi. Sande Shomari, tuangalie masala ya biashara. Naam, moja kwa moja tukielekea katika masala ya biashara, kikundi kimoja cha vijana kule nchini Burundi kimezindua mradi wa kitaifa uitwao #visitburundi Burundi, unaolenga kubadilisha taswira ya nchi hiyo kwa kutumia mitandao ya kijamii kuwavutia watalii wa kimataifa ili kuweza kutembelea maeneo mbalimbali ya taifa hilo la Afrika ya mashariki ambayo lina sifa ya moja ya nchi maskini zaidi duniani zilizogubikwa na mizozo. Mzee wa kazi BMJ Mridhi anayo taarifa zaidi. Nchi ya Burundi inapotajwa, sio wengi wanaofikiria taswira ya mandhari kama hii ya misitu ambayo imekuwepo kwa karne nyingi au hata fukwe za kupendeza zenye minazi kando kando ya moja ya maziwa makubwa zaidi duniani. Badala yake, nchi hii ndogo katika ukanda wa maziwa makuu inafahamika zaidi kwa sababu ya umaskini, mapigano ya kikabila na misukosuko ya kisiasa, hususani mzozo wa hivi karibuni uliopelekea takriban watu elfu mia nne kutoroka makwao. Lakini sasa kundi la vijana chini ya mradi uitwao Visit Burundi inanuia kubadilisha taswira hiyo. Ni mradi ulioanzishwa na vijana ambao wanatumia mkakati wa mitandao ya kijamii kama Instagram, Twitter na Facebook, ukiwalenga zaidi vijana wenzao ambao wanatumia sana mitandao hiyo ya kijamii. Bruce Nionzima, mwenye umri wa miaka ishirini na saba, ni meneja wa mradi huo. Tumeamua kuonyesha uzuri wa nchi yetu, kuonyesha utamaduni wetu na hatimaye kubadili taswira ya nchi yetu tofauti na ilivyo nje ya nchi. Tunataka Warundi na wageni wa kimataifa kuja kuitembelea nchi yetu. Katika makumbusho ya Living Museum of Bujumbura kwenye mji mkuu wa Burundi, wanyama mbalimbali mbali wanaishi pamoja, baadhi wakiwa ni chakula cha wengine. Takriban dazeni ya vijana wa kujitolea hupanga safari za makundi ya wageni, husaidia kutayarisha maeneo ya kutembelewa na watalii na kwa ujumla kutangazia ulimwengu uzuri wa Burundi. Lakini safari hii haijakuwa rahisi na imekumbwa na changamoto zake, hususan kwa sababu ya dosari zilizosababishwa na vurugu na misukosuko ya kisiasa. Licha ya hayo, ni onzima ana matumaini makubwa. Ni kweli miaka ya nyuma tulikuwa nipo na mgogoro, lakini kwa sasa tuna utulivu katika maswala ya usalama na tuna rais anayewatia moyo vijana anayetaka tuiendeleze nchi yetu. Ingawa Burundi imeorodheshwa na Benki ya Dunia kama nchi maskini zaidi duniani kwa kuzingatia pato la jumla la kitaifa GDP, kama katika nchi zingine duniani, vijana wengi wameunganishwa na mtandao wa intaneti wanajua kutumia mitandao mbalimbali mbali ya mawasiliano tangu mwezi Desemba mwaka jana wageni wa kimataifa wanaweza kupata viza wanapowasili kwenye uwanja wa ndege tofauti na ilivyokuwa awali ambapo mchakato huo ulikuwa na changamoto chungu nzima kundi la Visit Burundi linahitaja hatua hii kuwa chanya ambayo itawapatia matumaini makubwa ya kubadilisha taswira ya Burundi kwa jumuiya ya kimataifa kutoka meza ya biashara BMJ Murithi, Sauti ya Amerika. Sane sana, mzee wa kazi BMJ Murithi, ukiangusha vitu vilivyotulia kweli kweli hapo eh, kwenye masada ya biashara. Vijana wa Burundi wamekuja juu, kule Tanzania kuna royo tua. Kwa hiyo kila mahali mambo yanafanyika ya kutangaza nchi hizi, sivyo? E, bila shaka bila shaka e, na unaona nchi hiyo imekumbwa na mengi sana katika kipindi cha e, miongo miwili hivi imepita, mitatu hivi minne hivyo hivyo. Basi naona muda unakimbia sana, tuangalie ni nini kinachovuma kwenye mitandao ya kijamii bila shaka, BMJ Muridhi. Anayevuma ni mengi kwenye mitandao ya kijamii e, na moja kwa moja naona hapa, unamjua Chris Chris brown Wewe. Aha. Chris Brown anatamba kwenye mitandao ya kijamii ya kwamba amethibitisha, anatoa albamu yake mpya Brizi, lakini sio tu kutoa albamu mpya mm -hmm. ila albamu hiyo mpya mm -hmm. itamjumuisha mwanamuziki machachari wa kule kule alikokuwa anasema... produsa wetu aida, Nigeria Wizkid, wengi wanamjua Wizkid ambaye jina yake kamili Ayodeji Ibrahim Balugum. mm -hmm. Anatamba sana Big Wiz kama unavyomjua, umeona mm -hmm. eh? Sasa atakuwemo ndani eh, ya uwanja huu watakapotoa albamu mpya, na sio hivyo tu. Nakumbuka pia Bana Boy alijaza Madison Square Garden mm -hmm. New York kule, sio kitu kidogo kujaza uwanja kama ule. E, ni kitu ambacho mwanamuziki wa Afrika ameweka rekodi kujaza ukumbi mkubwa kama ule, kitu ambacho akijai kutokea, na vitu ambavyo unasema sasa ni kama hivyo. Unaposema muziki yao huwezi kuikimbia, wanafanya vizuri ya wajamaa e, kwenye mashala ya muziki. Kwa hiyo albumu hii E, itatoka na watu ambao ni wapenzi wa Wizkid, wapenzi wa Chris Brown, wanasubiri kwa hamu, wakizungumza kwenye mitandao ya kijamii kweli kweli kuhusu ngoma hiyo ambayo itaanguka. Na pia kuna huyu rapa anajulikana kama Mudhoni Ndonga e, jina lake la usanii ni e, Mudhoni the Drama Queen. Hii nasoma hapa kwenye magazeti na naona wamechangia kwa wingi wa wasikilizaji na wasomaji, kwa sababu amepata, eh, ruzuku unahitaji uh, ruzuku ni ruzuku, ruzuku, ruzuku sio mm. ya, yeah. ya shilingi za Kenya milioni e ishirini na mbili kutoka kwa, kutoka, eh, kutoka kwa kundi hili la kule Europa linajulikana kama eh, ni kama programu ya, ya usanii eh, eh, inaitwa EU is, eh, European Union Culture program ya East Africa. E, mengi tutakuja kukujuza baadaye lakini naona ni moja ya story zinavuma sana kwenye mitandao. Haya basi tuangalie swali la leo linasema nini? Je, unafikiri kama juhudi za kutosha kuhusisha watu wazima katika teknolojia ya mawasiliano? Wengi hawakujibu kwenye swali hili BMJ, lakini tunaye hapa Jafari Kulaga kutoka Morogoro, anasema huenda juhudi zipo ila hazijawa za kutosha, kwani watu wazima wamegawanyika kwenye makundi kawa matatu, hivyo anasema. Sawa sawa kabisa, hawakujibu sana, lakini ni swali ambalo pia ni muhimu kuliuliza. Lakini msikilizaji, kufika hapo naona muda umetupa kisogo. Tunashukuru sana kwa ku, eh, kuwa nasi kwa takriban dakika thelathini hapa Washington kwa VOA Express. Matangazo yamesimamiwa na Idi Ligongo, mwelekezi amekuwa ni Aida Isa. Mimi naitwa BMJ Mridhi, nimeshirikiana na Sandi Shomari. Tunakutakia afternoon njema popote pale ulipo, twende kazi.