Kutoka Studio 15, hii ni VOA Express. ni saa tatu na nusu hapa Washington. Popote ulipo msikilizaji, saa kumi unusu kule nchini Kenya na vilevile Tanzania na Uganda, saa tisa unusu katika maeneo ya Goma na maeneo mengine ya Afrika ya Kati. Tunakuletea VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani. Jina langu ni BMJ Mridhi. Bila shaka bila shaka hayuko peke yake ndani ya studio eh, tayari msikilizaji, limekwisha jaa tele kama pishi la mchele <laughs> siku nyingine, Jumatatu hii Eh, tarehe 16 mwezi wa tano. Mambo ni mazuri kweli kweli, langu jina ni Sunday Shamadi msikilizaji, na tuna mengi ya kukuletea leo hii katika VOA Express ambayo ni mazito mazito, BMJ ulikuwa ukimulika hasa kule nchini Kenya. Kule Kenya mambo ya siasa sasa ndiyo yamepamba moto kuliko wakati mwingine wowote katika eh, historia ya hivi karibuni, baada ya eh, wagombea wawili wa uraisi kutangaza wagombea wenza, ikiwa jana rais eh, naibu wa rais William Ruto alimtangaza mgombea mwenza, na leo Raila Odinga ambaye anagombea kiti hicho kwa muungano wa Azimio la Umoja One Kenya alliance naye ametangaza. Je, wanawake wanasema nini kuhusu uteuzi aliyoufanya sio muda mrefu uliopita? Anafurahi kwa sababu aliyepata pale mbele ni mama mwenzetu, kwa sababu aliipigania na ile nafasi wameipigania wanawake kadhaa pale. Kwa hivyo ameibuka mwanamke. Sisi tunashukuru na tumefurahi, ni mwanamke, it's a win kwetu. Utasikia mengi zaidi katika matangazo haya ya VOA Express. Nini kingine, Sani Shomari? Mengi yanajiri, bila kusahau, tutaangalia pia katika maswala ya familia, BMJ. Unajua jana Jumapili, ilikuwa siku ya kimataifa ya familia duniani. Mm -hmm. Kwa hiyo wanafamilia wamekaa na kuzungumza, wadau wamekaa na kuzungumza, hali kadhalika kuna kongamano maalumu juu ya masuala haya ya kifamilia. Wazazi nafasi yao ni ipi katika familia? Ambao wanaifanya wanaitimiza, hawaitimizi? changamoto ni zipi? Basi hayo pia tutayamulika, tutaangalia barazani swali la leo na kadhalika, lakini tuanzie huko nchini Kenya ambapo Uh, hali ilikuwa hivi katika ukumbi nje ya ukumbi wa KICC mjini Nairobi mapema leo. I have the great honor to announce that I have picked as my running mate and Cabinet Secretary for Justice and Constitutional Affairs the Honorable Martha Wangari Karua. <laughs> Bila shaka ni sauti yake Raila Odinga, kiongozi wa upinzani nchini Kenya, hapo akizungumza kwa lugha ya Kiingereza, akisema kwamba ni fahari kubwa kumtangaza Martha Wangari Karua e, kuwa mgombea mwenza katika uchaguzi e, kuelekea kwa uchaguzi wa tarehe 9 mwezi Agosti mwaka huu. Raila Odinga amemteua Martha Karua kuchukua nafasi hiyo. E, akiwa alikuwa ni waziri wa zamani wa sheria na vilevile masuala ya katiba, kutoka eneo la kati mwa nchi ambalo linatajwa na wachambuzi kama ni muhimu sana katika kinyang'anyiro cha uchaguzi wa Agosti 9, hususan sababu ya wingi wa kura kutoka eneo hilo. Bi Karua anatoka katika jamii kubwa zaidi ya Wakenya, ya Kenya moja ya, ya jamii kubwa zaidi nchini Kenya ya wakikuyu ambao uungwaji mkono wao ni muhimu katika uchaguzi ambao mara kwa mara kule nchini Kenya huchukua mwelekeo wa kikabila. Jana Jumapili, mwanasiasa mwingine pia msikilizaji kutoka eh, jamii hiyo hiyo, Rigathi Gachagua alitangazwa kuwa mgombea mwenza wa naibu wa rais William Ruto ambaye ni mwania mwingine wa urais ambaye ni tajika akitajwa kama mmoja eh, wa wawili ambao huenda eh, wakaonyeshana kivumbi katika uchaguzi huu. Lakini kuangalia, Bikarua mwenye umri wa miaka sitini na minne ni wakili ambaye alipata sifa kwa kazi yake ya kuwashauri wanaharakati wa haki za binadamu kati ya mengine kwa sasa Kenya ina mojawapo ya idadi ya chini zaidi ya wabunge wanawake e, na viongozi mbalimbali mbali pia wa kike ni wachache, ikikisiwa kwamba ni asilimia 23 tu. Na sasa tuungane moja kwa moja na mama Afia Rama, mchambuzi wa siasa nchini Kenya, yuko kule mjini Mombasa. Kwanza mama Afia Rama, tupe tathmini yako kuhusu kuteuliwa kwa Madha Karua kwa nafasi ya mgombea mwenza na pia uteuzi huo tulioutaja wa muungano wa Kenya kwanza Ambapo Rigathi Gachagua alitangazwa kwamba ndiye mgombea mwenza wa naibu rais William Ruto kuelekea kwa uchaguzi huu, maanake ni nini kwa wanawake wa Kenya? Mimi kama mama wa maendeleo ya wanawake nimefurahi, kwa sababu aliyepata pale mbele ni mama mwenzetu, kwa sababu aliipigania, na ile nafasi wameipigania wanawake kadhaa pale. Kwa hivyo ameibuka mwanamke, sisi tunashukuru na tumefurahi. Ni mwanamke isawin kwetu, na mimi jana nimefurahi, kwa sababu tulikuwa tunaangalia vile tutapata zile kura za Mount Kenya, kwa sababu sahizi watu wote wanaangalia Mount Kenya. Wanawake ambao walikuwa pale walikuwa na malengo ya kuwa wapate viti vya ugavana, wapate viti vya women rep, wapate hawakuwa na malengo ya kupata kiti cha u... cha cha cha urais... cha vice president, na pengine mama afya rama ka hali hivyo. Sasa unaona kama maslahi ya vijana yametiliwa maanani, mimi naona vijana safarii hawajaangaziwa sasa na sisi ikiwa vijana katika ule uongozi hawamo wao, pia wanafili kuwa wanaonewa. Na pia kile ambacho ningewawahimiza wa, vijana wawe wakijitokeza kwenye hizi nafasi kwa wingi, na ki vijana wana sauti na vijana wanasikika. Kwa hivyo wasikae nyuma, wajiweke mbele, ili serikali zinazokuja kuundwa na wawe pia wawe ndani, wawe mstari wa mbele. Nimeona hata huku kwetu si wengi wanasimama, na ikiwa wanasimama basi wanasimama hizi position za chini. Hawa, hawajitokezi kusimama ugavana, hawajitokezi kusimama ubunge. Yani kama ambayo wana changamoto fulani, wana uoga fulani. Mi nataka watoe huu uoga, wajitokeze hizi nafasi ni zao wazipiganie na kikawapa kama akina mama na, na wazee. Sante. Hili ndilo gumzo kubwa zaidi linaloendelea katika taifa hilo la Afrika Mashariki. Unajua, tumezungumza haya siku nyingi, kuhusu kama mwanamke atatajwa, na ndivyo hivyo. Na msikilizaji, unaweza kupata mengi zaidi katika matangazo yetu yajayo, ikiwa ni pamoja na yale ya saa moja na nusu usiku kuona nini kinaendelea katika siasa za Kenya. Safi kabisa uh, ni wimbo uliochaguliwa na mwelekezi wetu. Aidha, Isa anapenda ngoma kama hizi, na mimi pia nafurahia wakati zinateremka namna hii, zikiteremka kwa style waita kama ama piano, eh? <laughs> madudu ya, Saudi Afrika Kusini, eh, brah, safi kabisa. Sani Shomaru, kuwa umetueleza mengi kuhusu uh, siku ya jana. Twende kazi. Bila shaka bila shaka, BMJ kama ulivyozungumza siku ya jana ilikuwa ni siku ya kimataifa ya familia ilisherekewa hapo jana rasmi. Na mwanaharakati wa haki za watoto mgunga mnyenyelwa e, ambaye tuko naye anasema kwamba kulifanyika kongamano la kifamilia e, huko nchini Tanzania, ambapo wazazi wametajwa kutakiwa kuchukua hatua la jukumu la kuwepo katika maisha ya watoto wao, hasa kutokana na changamoto nyingi zinazotokea kwa nchini Tanzania. Kama umesikia magenge ya uhalifu itayo panya road imekuwa hey, e, ikisumbua sana pale Tanzania, hali kadhalika mambo ya watoto kuwepo mitaani sasa nikataka kujua kwako wewe eh, Mganga Mnyenyelwa, ambaye ni mwanaharakati wakiza watoto, nini ambacho kilengwa hasa zaidi kwenye kongamano hili? Hayo unayozungumza yalitawala mjadala mzima kwa njia kwa, kwa wale viongozi uh, wa dini ambao walialikwa madhehebu yote makubwa tunayojua, lakini pia yalitawala kutoka kwa wale ambao ni wataalamu wa saikolojia na malezi, hali halisi ya uh, momonyoko wa maadili unaopelekea kuwepo kwa makundi hayo ya watoto ambao leo wana wengine wanaitwa kanyarodi na kadhalika. Kwa hiyo katika uh, kongamano hilo, eh, hawa viongozi makundi makubwa haya mawili ya viongozi ya, wawasilishaji yani wale wa viongozi wa dini na wale viongozi wale wataalamu wa, wa saikolojia na malezi, wote kusema kweli walikuja na mambo kadha wa kadha ambao walipendekeza yafanyiwe kazi. Changamoto nyingi zinatajwa kuhusisha vijana lakini, nini ambacho eh, kongamano hilo limetaja kama kinachokosekana? Mambo mengine yalikuwa kuhusu eh, wajibu wa wazazi kusimamia kwa nguvu masuala ya malezi, kwenda hasa wa wazazi wa kiume na wa walezi wa kiume Mku, kongamano la jana lilionyesha kwamba kuna changamoto ya ushiriki wa wazazi na walezi wa kiume katika malezi. Sisi wa wazazi wa kiume na walezi. E, na walezi na tunaonekana kama vile wengine wangeita sponsors ya kwamba ukishatoa fedha kwa ajili ya shule kwa ajili ya gharama ya chakula kwa ajili ya malazi, basi mwanaume huyu baba huyu anaona ameshakamilisha jukumu lake. Kwa hiyo ulikuwa ni wito wa kongamano lile kwamba wazi washughulike sambamba na, ma, na mama katika malezi ya mtoto katika hatua zote za muhimu kuanzia mtoto akiwa yuko tumboni mpaka uh, ule umri wake wa utoto unapoisha lakini hata na ujana bila shaka Mgunga Mnyenyelwa, wanaharakati wa haki za watoto na vilevile mwanzishi wa taasisi itwayo Baba wa Watoto nchini Tanzania, akizungumza na Sauti ya Amerika juu ya umuhimu wa kongamano hilo, ambapo BMJ wazazi wanaambiwa wa kiume, msifikiri kutoa hela tu ndio mmemaliza kulea mwemo kwenye malezi ya watoto wenu. Hilo jambo lilikuwa la msingi kuzungumzwa. Haya, basi muda mfupi ujao, tutaelekea katika habari za dunia. Ukrain leo imesema vikosi vyake vimevirejesha nyuma vikosi vya Rusia katika mkoa wa Kharkiv katika mashambulizi ambayo imewezesha Ukrain kufika katika mpaka wake na Rusia. Wizara ya ulinzi ya Ukraine imeposti picha za video zikionyesha kile ilichosema kuwa ni vikosi katika mpaka, ambapo mwanajeshi mmoja alionekana akimwambia rais wa Ukrain Volodimir Zelenski, tuko hapa. Hakukuwa na taarifa za haraka za kuthibitisha maendeleo ya hali hiyo baada ya kudaiwa kwamba Rusia imesonga mbele Kharkiv, mji wa pili kwa ukubwa kutoa himaya katika eneo hilo. Safari ya kwanza ya ndege ya abiria imefanyika baada ya kipindi cha miaka 6 katika mji mkuu wa Yemen, Sana, unaoshikiliwa na waasi, wamesema maafisa, ikiwa ni sehemu ya makubaliano ya amani yenye utata katika taifa hilo lilokumbwa na vita. Ndege ya shirika la Yemen Airways ikiwa na abiria 151 iliondoka ikielekea katika mji mkuu wa Jordan, Aman kwa mujibu wa, wa taarifa za vyombo vya habari vinavyomilikiwa na waasi wa kihudi wanaoungwa mkono na Iran, mwanadiplomasia wa juu wa Iran alitarajiwa kutembelea Umoja wa Falme za Kiarabu hii leo, amesema msemaji wa wizara ya mambo ya nje na kupongeza uteuzi wa wiki iliyopita Washeh Muhamed bin Zaidi al Nahyan wa rais wa taifa hilo la Ghuba. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje Said Katibu Zade, katika mkutano na wanahabari, rushwa na televisheni, amesema kwamba waziri wa mambo ya nje wa Iran Hussein Amir Abdullah anatarajia kusafiri kwenda UAE leo hii. Sawa sawa kabisa, ni hayo kutoka chumba chetu cha habari eh, hapa Washington DC. E, tunaingia pia lakini, Asani Shomari, tukizungumza kuhusu taarifa kali kali kubwa kubwa za habari e, yeah. Ile inayoendelea kule Somalia ambako inaelezwa kwamba bunge la nchi hiyo limemchagua rais wa zamani Hassan e, Sheikh Mohamed kufuatia upigaji kura ambao ulifanyika hapo jana Jumapili. So, story ambayo tunaendelea kuifuatilia kwa karibu. Bila shaka, bila shaka. Na Excellence unasikia kitu BMJ Muridhi, bila in shaka, safi kabisa eh. mwanamuziki huyu BMJ sio mchezo, anatoka kule kule nchi Nigeria Nigeria, huyu eh. na pia yeah. ni mwandishi wa nyimbo sio, bila shaka, bila shaka kama ulivyosema, hujakosea kabisa, na jina lake kamili ni Simisola Bola Tito Kosoko. Ah, wewe ndio unamuita Simi, unalita unalita muka eh, ungedhani kwamba Sunny Shomari anatokea ah, kule? Ah, hapa anatokea kule. <laughs> Eh, eh, ndugu yangu Faleli na alianzia pia kuimba kwenye me, me, me, mambo ya gospel unajua, mm -hmm. Hii sauti yake unavyoisikia alianzia kwenye gospel kuimba mziki wa Injili, sasa kaingia kwenye hii mziki kabisa. We unafahamu n unawafahamu <laughs> hawa wanamuziki <laughs> E, wimbo huo Selense, bila shaka unasikia mpangilio wa vyombo na vilevile vile sauti inavyochomoka pale. Hata e, usi, usi, usijali anatokea wapi wimbo shaka. Mzuri ni wimbo mzuri e, kwa shaka. Kweli unaingia taratibu hapo, na ndio unatupatia, unatufungulia njia kuingia katika barazani hivi leo, ambapo tumekuuliza, tumekuuliza nini, tumewauliza nini, Sandi Shomari? moja kwa amani. Je, unahisi kwamba una amani na wale wanaokuzunguka? Moja kwa moja, nasikia tuko na msikilizaji kwenye laini ya simu. Twende kazi. Msikilizaji, sema jina lako na pahali ulipo alafu eh, jibu swali hilo ama utoe maoni. Uh, kwa majina anaitwa Benard Samike, nipo wilaya Nyamwale mkoani Geita hapa nchini Tanzania. Uh, kwa moja kwa moja naingia kwenye hoja ambayo mmejaribu kuhoji ama kuchangia. Uh, kiujumla, uh, toka nifahamu kwamba jamii ipo kwenye mazingira gani na jamii inanijali vipi mimi, tayari nishagundua kwamba jamii inayonizunguka inanithamini na pia inatoa mchango mkubwa sana, hususan kwenye jamii ambayo mimi ninaishi ko mwisho wa siku ni jamii ambayo imetambua madhaifu yangu, imetambua majukumu ninayoyafanya. Ina maana kwamba uh, nami pia nimekuwepo, ni mmoja wa wanajamii ambao nimekuwa nikitoa mchango mkubwa sana. Kwa hiyo uh, kiujumla, jamii ambayo mimi nanizunguka ni ninapaswa ni, ni, ni, ni niipongeze kwanza kwa kushirikiana na mimi kutambua uwepo wa kwangu kwenye jamii ninayoishi. mm-hmm. Nayo pili kutambua vitu ambavyo vilivyoko kwenye jamii na kuvifanyia kazi kwao. Kiujumla hakuna kile kitu kutengwa, ama majukumu mengine labda watu wanyuma kidogo, labda ukiwa na madhaifu, lakini kiukweli wanajaribu kunishawishi na kuona kwamba nina umuhimu mkubwa. Ina maana ninatoa michango ambayo uh, inanikusudia inani mimi nitoe pia na jamii, pia ninatoa michango ambayo mimi inanisaidia mimi kama mwanajamii kwayo. So, kiujumla, barazani kwa siku ya leo naweza nikasema kwamba mchango wa jamii kwa mazingira inayoaishi mimi huku Geita ni mchango mkubwa sana, ambao ninaouona nina kwenye jamii husika. Unasikika, wewe ni mfano bora kabisa wa kuigwa ukiwa hapo Geita. Msikilizaji, tuko katika barazani, naona Uh, haitakuwa vizuri sande, tuondoke kabla hatujasoma ni nini wanachokisema kwenye, eh, ukurasa wetu wa Facebook. Bila shaka, bila shaka kwenye ukurasa wa Facebook, naanza naye Richard Meena, yuko Arusha, Tanzania, anasema amani itakuwepo endapo heshima itakuwepo ndani ya familia inayokuzunguka. Emmanuel Mesa anasema, yuko kule Bariadi, Simiu, anasema walimwengu hawezi ukaishi nao wote kwa amani, lazima kutokuwa na mwenye kisirani hata ukipendeza yeye atachukia. Binafsi kwa mazingira ya nje, nina amani na, sijui mioyoni mwao kukoje? Haya, naye Amosi wa Mbahu akiwa Gambasingu, Simiyu Tanzania anasema kwangu binafsi, sina uhakika na watu wanaonizunguka kwamba tuko sawa, kwa sababu asilimia chache na wengine hatupendani, wanaombeana mabaya, kwa huwezi kujua, anasema msikilizaji. Endelea kuchangia pale kwenye ukurasa wetu wa Facebook na katika eh, kurasa zingine zetu za mitandao ya kijamii. Kuna mengi yanayoelezwa hapo, pia wewe huwa mmoja wa wanaochangia, tusikie kitu no hiki Asante Shomari, leo tumekatalia ukingo wa magharibi mwa uh, Afrika bila bila shaka bila shaka kwa Nigeria, anajulikana kama <laughs> Yemi Eberechi Alade, yeah. Eh, huyu mwanamuziki anafahamika sana kwa ule wimbo wake Johnny, kama sijakosea, sio kabisa lakini hip hop ngoma safi ama, ya hii ngoma yake safi na imetoka tu Mei tano mwaka huu, na BMJ wezi ukaamini, mpaka sasa hivi inakaribia milioni kule kwenye views za YouTube, kwa hiyo ni inapiga kweli kweli, ila mimi sana nafikiri hao na muziki saa zingine, kwa sababu ya jina tu, hata kama ngoma si nzuri sana, na wala siseme hii ni mbaya. Akiweka kitu kule, unapata tu watu wanatafuta nini, watu wanakitaka kukiona ni kitu gani, kitu gani amekuja nacho safari hii. Kwa hiyo mara nyingine mimi naona hizi views za YouTube mara nyingi sio representative hmm, ya hali ilivyo kwa ground, lakini labda nakosea. Yeah. Ndivyo hivyo basi eh, wakati kama umeona wasanii wengine kule Kenya wanalalamika BMG alipata views elfu moja nah, kwa mwaka <mimikosanye zio, mivu azigongi. laughs> <Na moja ziyalipata laughs> mzima sasa mambo <laughs> <Sera kwa> <laughs> <kwa> <laughs> eh April sio, <laughs> chaka alafu huyo anagusa leo <laughs> baada ya wiki mbili nakaribia milioni laki tisa. Nakwambia hii sanaa kwa kweli, kuna mambo mengi lakini msikilizaji, ndivyo hivyo mambo yalivyo hapa VOA Express, ngoma tu unazoweza kuzipata hapa hapa Sauti ya Amerika, kwa sababu tunakupatia vitu vizuri, vitu vizito eh, kila wakati sande. Twende tuangalie hoja kwa hoja, kuna nini? Bila shaka BMJ kwenye hoja kwa hoja tunaangalia vuta nikuvute, ambayo inashuhudiwa katika mchakato wa kuta, kutafuta kuwagombea wenza katika kinyang'anyiro cha uchaguzi wa rais nchini Kenya, huku vyama tofauti vikionekana kuweka kama siri hadi mwisho kabisa, ambapo leo hii Jumatatu tumesikia ao wagombea wenza mbaokisubiriwa kwenye vile vyama vikuu nchini Kenya. Lakini sasa vijana wengi nchini humo wameibua gumza wakisema kwamba wanasiasa mashuhuri wamepuza wito kuateua vijana kuwa wagombea wenza. Tusikie hiyo mambo kama. Pia naona ingekuwa vizuri akichagua kama kijana, so, sababu ukipeleleza miaka nenda miaka arobi, tunaona unachukuana rais ni mzee mwanachini wake ni mzee, unaona sasa, ukiangalia katika nchi wengi sana waliokuwa vijana. Ukisema wamwenu ule kijana yule atakuwa ni mfano bora katika wale vijana wengine, hasa itakuwa pia ile katika maendeleo ile miradi kifanyika, atakuwa ni pia akisaidia wachukue vijana wengine, wakiweka pole pole, at least pia ile itasaidia. Sasa unajua kijana vile hana kazi, hana lolote, hana mtu wa kumpa maarifa ideas. Yani at least viongozi wangekuwa wanachukua vijana Yani, ubavuni mwako ukamweka katika nafasi fulani ya uongozi, yule kijana huenda akaleta mambo mazuri sana ni katika jamii. Yani kijana yeye mambo yake iko chini, na pale huwa wanaangalia mtu ambaye anaweza anaweza sema lake likasikika pale, wawaangalii mambo ya kijana. Ndio maana sisi vijana tunakuvu wanaangalia mtu ana nini kitu gani tukifanya anaweza atusaidia akichukua kijana kwa mfano atuchukue, si vijana na hatuna mali ya kuweza kusimamia kampeni, tutafanya nini? Tuko na mfano mzuri sana. Meru kuna kijana alitembea na baiskeli na alibahatika kwa mbunge wa vijana. Si waliriakti kwa Ruto jana, wariakti sana baada ya Gachagua kuchaguliwa katika hiyo nafasi ya deputy president. Ni nafasi kubwa sana, awe kama second in command. Tayari tukiangalia mimi kama kijana, awamu mbili za awa Ruto na Uhuru tumeona yani, kuna gharama nyingi zimepanda. Kuna watu saii hawaji kwa fodi chakula, ndio maana mara nyingi tunatekana tupate mzee kama huyo mzee Raila. Hivi huu mvutano unaletwa na nini? So Ruto anaangalia e, huyu uh, uh, mtu ana nini? Sai Kenya kumeingia na ugonjwa wa dynasties. Sasa wao wa ndo wanataka waongoze nchi, kwa hivyo lazima tumalize hii dynasty ndio tuweze kupata kijana huko juu kama kiongozi bora. Kitu kimoja, ukitaka kusimamia urais lazima kidogo bana, mfuko wako, shaona. Sasa mtu pengine pe kisimama na kile chama, hata watajaribu sana upande wa vijana. bwana Raila si mtu ambaye anatoa promise zorongo, kazi kwanza. Unaona, hii upande wa gatusi imetusaidia sana. kuna vijana wengi walikuwa na hasira hii kiti wa rais, unaona, kuna mambo mengi atapungua rais kijana, tunaesa na ni wengi na wengineo hata wakina Mrukumi wa lakini pale hawaangalii mambo na kijana, hoja kwa hoja yapo. Wote hawa wamezungumza na mwenzetu Josphat Kioko akiwa pwani ya Kenya na nasiongezi kitu kwa sababu swala hili la eh, hali ya siasa nchini Kenya ndilo linaendelea, hata kwenye mitandao ya kijamii Sandi Shomari linavuma kweli kweli. Kweli kweli na labda niongeze tu kwamba moja ya mambo ambayo sasa tukiingia kwenye kitengo hiki cha yanayovuma mitandaoni, moja ya mambo yanazungumzwa sana, nimeona Kenyans on Twitter KOT, e, hata kuna hashtag Kalonzo ondoka na ni kwamba <laughs> Kalonzo Musyoka amesema mm -hmm. kwamba hatokuwa katika muungano wa azimio tayari Hame tangaza mgombea mwenza wake, wake na kwa hiyo mm. Kivumbi kinaonekana ni kizito, maana hakutajwa kama mgombea mwenza wa Raila Odinga kama alivyotarajia. E, bila shaka mm. Na kwingineko, Sandi, najua una mengi ambayo umekuwa yeah. Ukiangalia yalovuma, nitaje hili la kule Somalia, ingawa hatuja, yeah. uh, lizungumza kwa kirefu, linaonekana pia linavuma kwenye mitandao ya kijamii kwa sababu ya huyu Hassan Sheikh Mohamud ambaye alikuwa raisi wa nchi hiyo kati ya mwaka elfu mbili kumi na mbili na elfu mbili kumi na saba ambaye amemshinda aliyekuwa rais uh, muda, uh, ama tuseme kabla ya leo Mohamed Abdullahi Mohamed maarufu kama Farmajo. E, kuna watu wanamsifia na wengine wanasema e, hii ni balaa nyingine katika nchi ambayo unajua Sande haijaona uongozi uh, bora kwa karne kwa miongo kadhaa. Naam, bila shaka kwingineko kwenye Instagram na vile vile kwenye Facebook, na kule kwenye Twitter unaangalia hapa picha ya Janet Jackson, namkumbuka Janet Jackson na vitu vyake. Aha. Bila shaka basi Janet Jackson aliitwa ah, kuwa kutangazwa akaingia bila kutarajiwa, akiwa amepiga kofi yake na taksido kwenye tuzo za muziki za Billboard za jumaapili kumkabidhi rafiki yake Mary J Blige tuzo ya icon yani, tuzo ya mafanikio ya muziki, mafanikio mafani katika maisha kwa hiyo watu walipomwona ametokia Jenneh Jackson akiwa amevaa vitu vyake na ile kofia yake na, na taksido walishtuka na kumshangilia kweli kweli. Picha zipo kwenye Instagram za mmoja wa wasanii yato Doja Cat alishtuka kiasi kwamba akaa ameshika mdomo hivi. Basi yeah, yeah. ile video ina trendi kwenye Mana, manake Kone yule mitandao, manake yule yule ni ni star mkubwa sana yule e, bila shaka, na watu wanakumbuka kwamba huyo ni dadake Michael Jackson mwenyewe. Bila shaka, bila shaka, mimi navyosema ameshika mdomo hivi. Hapa Aida kule upande pia anasema hatukuoni umeshika mdomo hata. <laughs> mimi nasema bila <laughs> <mime. laughs> shaka. Usikilizaji yanayovuma ni mengi na hatuwezi kuyasema yote hapa studio. Basi tuangalie swali la leo tuliuliza, je, kuna umuhimu kwa mataifa ya Afrika, mataifa ya Afrika Mashariki ya nyuklia. Wanasema nini Sande? bila shaka tuanze naye Paul Mpelele anasema lazima, maana kwa ajili ya ulinzi binafsi wa nchi na dunia, inaenda inabadilika kila siku, hiyo ni jambo la msingi kwa vizazi vijavyo. Shefard Shefard akusema yuko wapi, lakini anasema kuna umuhimu mkubwa sana kwa nchi yangu kumiliki nishati ya nyuklia na hata zile mashine zake. Naye John Amani toka kule Kongo, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, anasema upande wangu, anaona kama kuna muhimu, hakuna umuhimu wowote, kwa sababu anasema Marekani ina siasa kubwa kwa sisi wa Afrika juu ya mali zetu. Msikilizaji, tunatamatisha show ya Express eh, hapo endelea kuchangia kwenye mitandao yetu, kuandika pia, uone nini kingine kinachoandikwa na wenzako wasikilizaji. Matangazo haya yamesimamiwa na Harison Kamau, upande wa pili tukuwa naye Aida Isa. Mimi BMJ Mridhi nimeshirikiana hapa na mwenzangu Sandi Shomari. Eh, tuonane hapo kesho, Mungu akijalia, tukaangalie mambo mengine yanakwenda vipi. Kwa heri kwa sasa.