VOA1, The Hits. Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Safi kabisa kutoka studio nambari 15, kama ulivyosikia tuko hapa, katika uh, studio hizi ziko hapa jijini Washington DC, tayari kabisa kukuletea vitu hivi katika VOA Express, ikiwa ni Ijumaa. Wanasema furahi dai e, tuko hapa na sisi pia tumefurahi, na jina langu ni BMJ Murithi. Asanle sana moja kwa moja msikilizaji, kama anavyosema BMJ siku ya ijumaa leo e, ni Mei 13 mwaka 22. Mambo ni mazuri kwelikweli hapa studio, nimekusha ja tele kama pishi la mchele. Msikilizaji langu jina anaitwa Sanday Shomari, niko standby kuangusha vitu vizito vizito, ikiwa pamoja na kwamba tunakumbuka siku ya kimataifa ya manesi duniani, BMJ, ambayo imeadhimishwa kitaifa jana tarehe kumi na mbili, lakini wiki hii yote tunakumbuka na kuadhimisha siku hii. Na moja kwa moja manesi wenyewe, je, wanasema nini? Kwa hiyo kwangu mimi ni siku ya furaha kwa mwanzilishi aliyeanzisha kazi ambayo mimi ninaifanya, mimi na ninaipenda tena wauguzi, watu muhimu sana katika jamii kote kote duniani. Sijui tungekuwa wapi, Sani Shomari, bila bila wauguzi. Inakuwa ni vigumu sana kuishi bila wao, na magonjwa ndo hayo, hali zingine ambazo zinahitaji kwamba eh, watushughulikie, zinakuwa zinaongezeka mara kwa zina zina mara eh, lakini sio si hayo tu, tutaangalia pia kule nchini Kenya ambako rais wa nchi hiyo amekuwa ah, mwenyeji wa vijana na eh, vilevile wadau mbalimbali katika sekta ya elimu katika Ikulu mjini na Nairobi. Utasikia nini ambacho kimeendelea huko, na bila kusahau pia tutakuwa tukicheki jicho letu eh, na ni kwamba suala hili eh, Sani Shomari, la eh, wasichana kulalamika kwamba eh, wana, wanalazimishwa mm -hmm. mara kwa mara kuhusika katika rushwa ya ngono yani, wanatoa inakuwa kwamba ni kama wanatoa rushwa wa eh, ya ngono ndi wapate huduma. Inakuwa ni vigumu sana. Tutafuatilia hilo bila shaka. Vilevile usisahau msikilizaji, kwenye View Express siku ya Ijumaa mambo ya michezo na burudani yanakuwepo hapa bila kukosa, bila kusahau vile vile yanaojiri kwenye mitandao mbalimbali mbali ya kijamii na yale pia ambayo yapo, tutaangalia katika masuala ya muziki Safi kabisa, Sandi Shomari na, na vizuri umetaja kwa sababu huyu eh, mwanariadha Ferdinand Omanyala kule Kenya mm -hmm. na tumemzungumza mapema wiki hii no. eh, kwa kuweka rekodi yake, utasikia yale ambayo eh, anakusudia kuyafanya katika siku za karibuni. Nafikiri Sande, tuanze moja kwa moja na hali ilivyo kuhusu manesi. Sawa kabisa, basi ikiwa dunia inaadhimisha mwaka huu elfu mbili na ishirini na mbili kuanzia jana, siku ya Alhamisi, na leo wiki hii yote, BMJ kwa jumla, ukipita hapa Marekani unaona mabango mbalimbali mbali ya kuwashukuru manesi ni kwamba eh, kukiwa na ile ya kuonyesha kwamba hii ni wiki ya kukumbuka na kusema kwamba, kauli mbiu mwaka huu wanasema, sauti ya kuongoza, wekeza kwa manesi, heshimu Haki zao na kupata eh, hali ya afya duniani kote. Basi kwa ujumla tu kwa, kwa kuangalia haya, kuna wengine pia BMJ waliandamana hapa Marekani kutaka kupata eh, hali bora ya mazingira bora ya kazi mm -hmm. Lakini basi nimeelekea mpaka kule Tanzania, nimezungumza na nesi huyu anaitwa Stella George Maya, yeye ni muuguzi aliyeko Arusha Tanzania, na kwanza kabisa kutaka kujua siku hii ya wa wauguzi kwake yeye ina umuhimu gani, na amezungumza maadhimisho ya wauguzi kama mimi muuguzi, kwangu kabisa kwanza ni furaha sana kuadhimisha siku ya tarehe kumi na mbili kwa sababu ndio siku ambayo tunakumbuka, yani, birthday ya mwanzilishi wa uuguzi duniani Florence Nightingale. Alizaliwa siku ya tarehe kumi na mbili mwezi wa tano mwaka elfu moja elfu moja mia nane na ishirini. Kwa hiyo kwangu mimi ni siku ya furaha kwa mwanzilishi aliyeanzisha kazi ambayo mimi ninaifanya mimi na ninaipenda. Lakini sasa, Stela, tunajua kuna changamoto mbalimbali mbali, kote duniani kama tulivokuwa tunazungumza hapa na Sandi Shomari mapema leo eh, lakini kwako wewe, nini ambacho unaweza kusema ni changamoto zilizopo katika kazi hii? Changamoto ni nyingi, kwa sababu sisi wauguzi kwanza tuna changamoto ya uhaba uhaba wa uguzi na kuna uhaba vile vile hata wavitendea kazi kwa nchi ya kwetu, kwa nchi ya kwetu za Afrika. Kwa hiyo tuna changamoto kama hizo. Upangu ni kwamba kama wanatamani kufanya kazi kama ya kwangu ya kiuguzi, ni kazi nzuri, ni kazi ambayo inakukutanisha yani, ni tunafanya kazi kama kazi ya Mungu kwa sababu tunafanya sehemu ile ambayo, ambayo tume, tume- yani ni kazi ya Kimungu, ni kazi nzuri ambayo ya, yani ina thawabu mbele za Mungu. Bila shaka, bila shaka. BMJ, umesikia hayo. Huyo ni muuguzi kutoka nchini Tanzania kule Arusha, Stella George Maya, akieleza hizo changamoto na muhimu kabisa wa siku hii ya wauguzi duniani. I don't like Kijana machachari kabisa huyu, bila shaka, bila shaka, kutoka kule katika nchi ya Rwanda na sauti yake kama unavyosikia BMJ imejaa mantasha kwa kweli eh. Wanamwita storyteller huyu, maana yake sio tu kwa anaimba pia. Aha, anatoa hadithi mbalimbali, wanasema kama vile storyteller anafanya, hmm, kazi nzuri kwa kweli kutoka kule Kigali, Rwanda machochari kwelikweli, na alianzia kuimba akiwa kule kanisani. BM oh, ni mtu ambaye pia ana <laughs> mahusiano <laughs> na kanisa eh, lakini wimbo wenyewe huu tunaosikia chini kwa chini unajulikana kama Anytime na ndio unatupeleka katika stori yetu ya pili, ambapo Sandi kama tulikuwa tumewadokezea wasikilizaji E, ni kwamba Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta amekuwa ni mwenyeji leo, amewakaribisha maelfu ya wana, wanafunzi e, vijana pamoja pia na wajau katika sekta ya elimu kutoka kote nchini e, katika maonyesho ya leo ya mwaka huu ya tuzo inayojulikana kama Kenya Gold Award e, na kama nilivyosema, imefanyika kule ikulu mjini Nairobi. E, kifupi sande, ni kwamba ni tuzo zilizoanzishwa mwaka wa elfu tisa mia sitini na sita. Wakati huu Uo, e, alikuwa rais wa Kenya alijulikana kama Mzee Jomo Kenyatta, babake rais wa sasa, na ni tuzo ambazo zinafanyika kwa ushirikiano na nchi ya Uingereza. Unajua sandi, kwamba Uingereza alikuwa ndiye kama mkuu aliyesimamia e, utawala wa Kenya kabla ya uhuru kupatikana. Sasa wakatengeza tuzo hizo enzi, na tangu wakati huo zimekuwa zikiwaenzi na kuwatuza vijana ambao wamejiendeleza na kuonyesha katika maisha na maadili kwa jamii bora e, ni taje tu wawili ambao wamepewa tuzo ya dhahabu na rais Kenyatta. Este moreke Kuria ameelezwa kwamba, e, alimekuwa ni mwalimu ambaye amegundulika ametambulika kote Kenya na duniani kote kwa sababu ya e, ujasiri wake katika kutoa mafunzo na kuingia katika maeneo e, ya huko e, mbali, e, na kuweza kutoa mafunzo kwa wanafunzi. Na ametuzwa sio e, tu Kenya lakini kote eh. Mapema mwaka huu pia alipata tuzo nyingine, na pia kuna huyu John Mutembei ambaye eh, ni mmoja wa wafungwa eh, wa zamani, alikuwa katika gereza la Nyeri maximum prison na mm. akapata ujuzi mwingi sana kutokea kule kwenye jela. kwenye jela akapata program katengeza program ambaye aliitumia eh, kuweza ku uh, wasilisha rufaa yake mm. na ikasikizwa na akaondolewa mashtaka na hivyo sasa yuko nje na anaendelea kuitumia programu hiyo. Lakini sante pia hapa, hebu tuzungumze naye Jacqueline Adhiambo. Huyu ni mtetezi wa haki za vijana na wanawake, kujua tu eh, anaona vipi kuhusu umuhimu wa tuzo kama hizi. Okay, mimi inaweza kuchangia hizo tuzo zizta vijana, nawapatia motisho ama morali, wale wengine ambao labda wako na hizo talent na uh, hazijatambuliwa kwa sababu labda tuseme kuikama mitaya mabanda tuseme kwa mfano kama maeneo ya Bangladesh mbao mi inatoka, unapata tuko na watoto ambao kona hizo vipaji lakini hawatambuliki. Kwa hiyo labda ukiona wenzao wametambuliwa hivo, unapata hata wao pia wanaweza kuongeza bidii kuhakikisha kwamba wanatimiza malengo yao katika maisha na Jacklin, imeelezwa kwamba tuzo hizi zimekuwepo tangu mwaka elfu tisa mia sitini na sita kwa ushirikiano na serikali ya Uingereza. Sasa unadhani ni upi umuhimu kwa nchi kushirikiana katika kudhamini tuzo kama hizi? Mimi naona kuna huo uhusiano ni mzuri kwa sababu pia vijana wetu ile hasa ni kwenda kwa ile maya mabanda ni kitu tu ambacho kinaleta mtisho. Naona umuhimu wake ni kwamba naleta mtisho katika maisha ya watoto hasa wa sasa hivi, na pia ile naona pia moja kwa moja mpaka vijana wakini kabisa maisha yao inakuwa tu mazuri, kwa mtazamo wangu. Shukran sana Jacqueline ni Adhiambo kwa kutueleza hayo ambayo ameendelea katika ikulu mjini na Nairobi, muda si mrefu sana uliopita unasafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, ambapo pia tunasikika kupitia redio zetu shirika ikiwemo e Mbeya Highlands FM kule Mbeya Tanzania, Nuru FM ya Iringa Tanzania, Hits FM kule Zanzibar, bila kusahau Voice of Muhabara ya Kampala na UBC Radio, hizo zote zikiwa nchini Uganda, pamoja pia na redio Solail na RTGL za Butembo kule DRC, na usisahau Mwananchi redio na Kaya FM katika nchi ya Kenya, na pia voaswahili.com. Bila shaka, bila shaka, msikilizaji, basi moja kwa moja tuende kwenye habari za dunia. na katika habari za dunia, marais wawili wa zamani watachuana vikali dhidi ya rais aliyeko madarakani katika kura ya urais iliocheleweshwa kwa muda mrefu siku ya Jumapili kwenye eneo ambalo litakuwa na ulinzi mkali walinda wa bunge dhidi ya mashambulizi ya Waislamu wenye msimamo mkali au kuingiliwa na makundi ndani ya idara za usalama nchini Somalia. Rais Mohamed Abdullahi Mohamed ni miongoni mwa wagombea 39 wanawania wadhifa huo wa juu nchini humo ambapo watachaguliwa na wabunge katika eneo la uwanja wa ndege vikosi vya usalama vilifyatua mabomu ya machozi na maguruneti dhidi ya waandamanaji walioandamana dhidi ya watawala wakieshi, wa kijeshi wa sudani siku ya Alhamisi hapo jana, huku hatua za kidiplomasia za kutafuta suluhu ya kisiasa katika e, mzozo e, wa baada ya mapinduzi zikionyesha dalili ndogo za maendeleo. Maelfu ya watu waliandamana kuelekea ikulu ya rais katika e, mji wa Khartoum huku kukiwa na joto kali na kuwepo ulinzi mkali katika maandamano ya kwanza kabisa ambayo ni makubwa mno tangu mfungo wa mwezi wa Ramadan na idadi kubwa ya watu waliojitokeza kupiga kura kwa wiki kadhaa. Mfaransa aliwawa jangwani, kasisi wa Uholanzi aliwawa katika kambi ya mateso ya Wanazi na muumini mmoja wa India ni miongoni mwa watakatifu kumi wapya watakaotangazwa na Papa Francis siku ya Jumapili. Maelfu ya watu kutoka sehemu mbali mbali duniani wanatarajiwa kuwepo katika uwanja wa St Peters mjini Vatican kwa ajili ya misa ya kutawaza kwa watakatifu inayoongozwa na papa huyo mwenye umri wa miaka 85. Chini ya sheria za kanisa Katoliki, wote kumi tayari wametangazwa kwa wenye heri, lakini ilibidi basi kuhusishwa na muujiza ili kuweza kuchukua hatua ya mwisho ya kuwatangaza watakatifu. Na mwandishi mmoja wa habari ambaye alipigwa risasi karibu na maandamano ya Mei mosi katika mji mkuu wa Chile, Santiago, Ameaga dunia jana Alhamisi, afisa mmoja wa hospitali alisema, wakati rais wa nchi hiyo akiahidi kwamba kutakuwa na kutoshtakiwa katika kesi hiyo. Kifo cha Francisca Sandovo mwenye umri wa miaka 30 pia kilithibitishwa katika taarifa ya mtandao ambayo a ilifanyika, ambao yeye mwenyewe alimfanyia kazi Francisca Hakutuacha, walimuua, aliandika tovuti kwenye tovuti ya Senal 3 de la Victoria bila kufafanua ni nani alimlaumu kwa kifo chake. Miamor msikilizaji, kitu hicho chake si mwingine huyo mwanamuziki mchachari kabisa Mario akishirikiana na mwanadada Jovial. Sande, sikutaka nianze mimi kueleza ni nani hao, kwa sababu haya majina no. saa zingine univuruga, uh, uni nakanganyika kidogo no. Lakini uliposema Jovial nikajua kwamba nilikuwa pia nilitamke safi kabisa. Wimbo safi kabisa, nimeusikia wimbo huo, tulicheza pia wiki iliyopita no. Na umekuwa pia ukiulizwa na baadhi ya wa wasikilizaji. Bila shaka, bila shaka, kibao safi kabisa hicho, eh, sauti hii bibi huyo kama unavyomsikia msikilizaji, akitoeka taratibu kwa sauti laini kabisa hiyo. Basi moja kwa moja, BMJ, tunaelekea katika maswala ya jicho letu, kwa sababu leo ni siku ya Ijumaa. Jicho letu leo, mambo ambayo yanayomulikwa, BMJ, ni mambo ya rushwa ya ngono, sio na? Na, hii si mara ya kwanza tunalizungumza hili hapa, tukua tunanongonezana hapo awali na Sande Shomari tukisema unaona tu, yale maswala ama tuseme mambo ambayo yanajirudia ni kumaanisha kwamba kuna umuhimu wa kuyazungumza e. Kwa hivyo wasikilizaji, saa zingine wanasikia kama tunarudia jambo lile lile, ni kwa sababu limekuwa liko na wingi wake. Na kwa hivyo tumsikie, eh, huyu ni Lucy Patrick ametayarisha vitu hivi. Hebu tusikie anazungumza vipi kuhusu rushwa ya ngono. Wakati mwingine naungana nawe kwenye jicho letu. Jina langu ni Rahabu Fredi na hii leo jicho linaangazia rushwa ya ngono. Baadhi ya mabinti wanalalamika kwamba wanakumbana na changamoto hiyo, na hapa kwenye jicho leo yupo mmoja akitoa ushuhuda wa rafiki yake kukumbwa na kadhia hiyo. Unakuta binti anaomba kazi, lakini kuna baadhi ya mabosi ambao hawana tabia nzuri, anatumia mgongo wa cheo chake alicho nacho kumpata binti wiki iliyopita kuna ambalo nimelishuhudia Arusha, lipo kwenye sehemu ya kupata kazi. Ilitokea tukakuta mtu ana mamlaka, ni kazi ambayo tulikuwa tunatakiwa tufanye kuwa na rafiki yangu. Sasa pale tulikuwa tunatakiwa tutoe vitambulisho, kwenye kutoa vitambulisho, yule afisa akabaki na vitambulisho, kumbe alimtamani yule rafiki yangu. Tukatoka nje, akamwambia, wewe baki hapa, nilikuwa nakutafuta kama komandi yule rafiki yangu akatetemeka akajua kuna kosa amefanya. Mimi nikamwambia ingia ndani ko pale, akakataa kumwambia, usiponipa kitambulisho chako utakifuata nitakapoenda kwenda mkoa mwingine kitambulisho changu kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa. Akamwambia, ingia ndani. Sema njoo chumba namba fulani Akagonga, alivyogonga yule kaka akatuka nje, kasha janda yani chini, kafunga taulo juu, hajavaa chochote. Hivyo akatupa kitambulisho, akabana mlango wake, na sisi tukaondoka. Wewe unaona nini? Ni nini kifanyike ili swala hili lisiendelee? Kama kutakuwa na chombo huru ambacho kinaweza labda ukapeleka maoni yako ama ukapeleka changamoto yako ukasaidika lakini pia sisi wenyewe tunaofanyiwa, tuwe tayari, kwa sababu kadiri watu wanavyonyamaza ndivyo inavyozidi kukua, inakuwa inakuwa vizazi, inaendelea hivyo hivyo. Kwa hiyo sisi kwanza wenyewe tunaofanyiwa kuwa wawazi, hata kama ndio inadhalilisha, tunahisi inadhalilisha, lakini ili ishe, lazima tuseme. Kwa hiyo wawepo watu ambao wanaweza wakawasikia watu, tuseme kama wanasaikolojia au yaani, watu ambao wanaweza akavaa lile tatizo la ile mtu ni hayo kwa leo kwenye jicho letu. Mimi sina la ziada. Jina langu ni Rahabu Fredi, VOA Express. Safi kabisa, asante sana Rahabu Fredi. Sande, kama nilivyokuambia mambo haya ay Ee na inakuwa kwamba hata sisi tukisikiliza hapa kwenye studio tunahuzunika, tukisikia mambo yanayoendelea, lakini lazima tuyaangazie, au Pepe? Bila shaka lazima yazinduliwe, yaangaziwe na yatafutiwe suluhu. Bila shaka, basi moja kwa moja watazamaji, kama tusemavyo, Express bila muziki ujasukuma gurudumu moja kwa moja ni Konde Boy huyu, wengine wanamwita, akishirikiana na actually, Angela X wanakuja na kitu chao kinaitwa Kio Manake Konde mbooini Harmonize sio? Bila shaka kazi safi kabisa. Viti safi kabisa, hiyo sandi Shomari. Nafikiri wasikilizaji, popote mnapotusikiliza, Nairobi, Dar es Salaam, Kigali, kila pahali mpaka kule Kinshasa, unasikia vitu hivyo, ni nyimbo mpya kabisa hii. Ikuwa nauliza huyu mwelekezi wetu Saida Hamdun kama hiki kitu kimesikika siku nyingine ama labda tumeanza sisi ndio wa kwanza kukicheza hapa studio Washington DC. E, lakini kwenye YouTube sana Shomari wameweka huyu, uh, huyu Angela ameweka kama masaa sita yaliyopita, bila shaka mm -hmm, ni kwamba kitu bado moto kabisa hicho, msikilizaji. Na Angela ni mwanamuziki mwingine ambaye anatamba kwelikweli kule nchini Tanzania ambaye ameshirikiana na Harmonize hapa kama hivyomsikia mwenyewe sauti yake ya madada kwa hakika ni mwanamuziki mwenye sauti nyororo kweli kweli, na hiyo ngoma imebamba. BMJ ime tutaendelea eh, kuwa inavyofanya kwenye, kwenye huko kwenye YouTube na kwingineko, lakini ngoma hiyo imebamba vizuri sana, na sio mara ya kwanza kwa hawa wawili kushirikiana katika ngoma, kwa sababu nakumbuka kuna wimbo kama Toroka na kama Eh, wimbo uh, wenye kichwa kama eh, ambao walitoa mwaka mmoja uliokwisha, na kwenye YouTube nikipekuapekua nkuta kwamba zaidi ya milioni tatu ya views eh, tangu utolewe huo, eh, kwa hiyo yes, hawa ni watu ambao wanaku, wako na wanaita chemistry ya hali ya juu safi kabisa, kabisa na wimbo wenyewe sana tumeona ukisema insha ya, <laughs> yallah, ya habibi, ya <laughs> habibi. <laughs> <laughs> biti safi kabisa, natumai kwamba wasikilizaji yani, maana yake basi, bila shaka msikilizaji, endelea kupata vitu kutoka hapa Express moja kwa moja. Basi tunaelekea kwenye masuala ya burudani na michezo. Ferdinand Omanyala -e, mm, uh, uh, Eh, mm, hey, ya eh, shughuli yake endelea kuzungumza kweli kweli kule kwa mm, sababu anaendelea kushindana, kama unavyokumbuka, ameshindana majina makubwa, akashinda zile mbio za mita mia moja. Sasa basi yakawa yakizungumzwa, pia anakwambia kuna hafla nyingine ya mitindo. We umezoea mitindo kwa watu wenye miili miembamba sasa nakwambia kuna mitindo kwa watu wenye miili mikubwa zaidi. Unasema miili miembamba kama mimi, sio? E, lakini lakini nafikiri stori nzuri sana hii kwa sababu sio mara nyingi tunawapata watu wanene e, wakishiriki e, katika mara nyingi kama unavyosema wanatafuta wembamba, ndio e, ambao unaona wanapendelewa zaidi katika mitindo hii. Na hii pia nanikumbusha kuna onyesho moja Tanzania lilianzishwa maarufu, likaitwa misi Mbantu, yaani hapo aitafute mwanamke ambaye amejaa kwelikweli, mwenye mwili mkubwa akisema kwamba huu ndio mwili wa Mwafrika. Kwa hiyo michuano nayo ilipata umaarufu mkubwa, misi mbantu. Haya, tusikie basi Liberty Adede ametuandalia nini katika michezo na burudani, twende kazi. Asante sana wenzangu, tuanze na riadha ambapo mwanariadha wa Kenya mwenye kasi sana Ferdinand Omundi anatarajiwa kupambana na mjamaika Yohan Blake katika riadha za Golden Spike, mashindano ya mabara mjini Ostrava, jamhuri ya Chek mwishoni mwa mwezi huu. Waandaaji wa mashindano hayo wamesema Omanyala atapambana na wengine kama vile Akani Sabine wa Afrika Kusini na wanariadha wa Chek Jean Valeba, Zanek Stromik na Dominik Zelenski. Omanyala aliandikisha matokeo mazuri wakati wa mbio za Kipkeino Classic mjini Nairobi wikendi iliyopita, ambako aliandikisha muda bora zaidi mwaka huu alipozitimka katika sekunde 9.85. Omanyala amewahi mshinda Blake walipokimbia katika mbio za mchujo mita 100 michezo ya Olimpiki huko Japan. Katika mbio za mita mia nane wanaume, Emmanuel Wanyonyi wa Kenya atamenyana na mpoland Patrick Dobik, mshindi wa medali ya shaba katika Olimpiki, na Nigel Amos wa Botswana tusalie katika riadha ambapo misururu ya mashindano ya riadha ya diamond league yanatarajiwa kuanza rasmi wikendi hii doha qatar ikiwa mwenyeji awamu ya pili itaandaliwa birmingham uingereza kabla ya kuelekea eugene marekani wikendi ya mei 28 hapa wanariadha hupambana katika fani mbalimbali wakiwa na nia ya kushinda kitita kikubwa cha pesa baada ya kukamilika kwa mikondo 14 ya michwano hiyo wanariadha pamela jelimo wa kenya na maria mutola wa msumbiji ni miongoni mwa waliowahi kushinda hilo wakati huo, mashindano hayo yakitambuliwa kama Golden League katika mbio za mita 800. Tuingilie ngumi, ni kwamba mabondia wanane wa kike waliokuwa wanaiwakilisha Kenya katika mashindano ya ndondi za dunia zinazoendelea mjini Istanbul Uturuki, wamebanduliwa. Wa hivi karibuni kuyaaga mashindano hayo ni Amina Mata na Stacy Ayoma, waliolemewa kwa ngumi nzito kutoka kwa Poland, Witkoria Rogalinska kwenye bantamwait na Joselin Tamala wa DRC mtawalia. Wengine waliobanduliwa ni pamoja na Lona Kusa, Christine Ongare, Ann Wanjiru, Beatrice Okoth, Elizabeth Akinyi na Teresia Wanjiru, ambao waliandikisha matokeo mazuri wakati wa ndondi za zone 3 barani Afrika kufuzu kushiriki mashindano hayo ya dunia. Waliosalia ni Evelin Akinyi na Hezichapa kwa uzani wa welterwait na Liz Andiego wa light hevyweit ambao watakuwa na mechi wikendi hii. Tumalize kwa burudani ambapo nakuuliza hivi, nani alisema unene hauna urembo? Basi wanamitindo wanene wameandaa shindano la watu wanene warembo kwa wanaume na wanawake, kufanyika Mombasa. Katika shindano hili, wahusika wataonyesha mavazi na fasheni aina mbalimbali yanayowafaa watu wanene, huku washindi wakijizolea fedha katika shindano hilo, kuandaliwa katika mgahawa wa Mamba Village jumapili hii. Sina la ziada, mimi ni Collins Liberty Adede nikiwa Mombasa. Na mimi sina cha kuongeza hapo, Liberty Adede, kwa sababu umeyaeleza yote. Nafikiri twende moja kwa moja kwa yale yanayovuma kwenye mitandao ya kijamii, Sandi Shomari. Nianzie hapa hapa Washington, hata sio Washington, niende mpaka Nairobi e, kwa sababu kuna story ambayo imetokea, sio muda mrefu umepita, lakini inavuma sana, naona kwenye Kenyans on Twitter wakimzungumzia huyu mwanamuziki Bahati e, anajulikana sana kama mtoto wa mama. Ilikuwa kwamba Sande i uh, katika mchujo ule wa kutafuta nani atagombea viti gani yeye akapata, uh, tikiti ya kugombea katika chama cha Jubilee, eh, kuwakilisha eneo la madhare, lakini akaambiwa kwamba kwa sababu fulani fulani hawatampa ile certificate. Akalia sana laka, kama wiki mbili zimepita lakini leo Jubilee wamesema kwamba wanampa ile certificate agombee na sasa ni jambo ambalo linazungumzwa sana wakisema hakuna uonevu eh, kama ilivyofikiriwa wiki mbili zilizopita. Kwa hiyo amepata ile certificate, bahati e, ndio atakuwa mgombea wa chama cha Jubilee katika Mathare constituency. Bila shaka bila shaka, basi nafasi yake kubwa hiyo, amepata nafasi, ni jambo la muhimu na kushukuru kwa upande wake, bila shaka BMJ. Tukiangalia kwingineko, wanasema kwao, katika eneo jingine ni taarifa za kufariki kwa rais wa Umoja wa Falme za Kiarabu UAE Shekh Khalifa bin Zaid al Nahyan mm -hmm. Amefariki eh, kwa mujibu wa shirika la habari Imarati WAM imeripoti muda mfupi uliopita, amefariki kwenye umri wa miaka 73. Hiyo ndio taarifa nyingine inayojiri kwenye vyombo mbalimbali vya habari. Bila shaka, msikilizaji endelea kuingia uh, pale kwenye mitandao ya kijamii na kuona nini ambacho kinaendelea kutamba pia, kwa sababu tunaandika pia kwenye uh, VOA Swahili mambo ambayo yanavuma. Tuangalie swali la leo kwa haraka haraka, tunauliza je, nini hatima ya mvutano wa uongozi wa chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA cha Tanzania na wabunge 19 waliofukuzwa kutoka kwa chama hicho. Nikutana naye Golgota Magabe anasema nadhani Chadema wametenda haki kulingana na sheria ya chama chao. Naye Richard Mena anasema Chadema wako sawa kabisa na wanastahili pongezi kwa kufanya kazi ya ziada, wanawaondoa hao wasaliti wa chama. Ni wao wanasema, sio mimi. Bila shaka, Anthony Gonzi anasema lengo lao ni kupata maisha mazuri, lakini sio kulinda mwongozo wa kikundi chao au chama chao. Kufukuzwa ni sawa kabisa kwa vile walienda bila kuidhinishwa na mwongozo wa sheria za chama chao. Ni swala linaendelea kuvuma, hatuwezi kuyasoma yote kwa sababu muda pia umetupa kisogo. Msikilizaji, ni hayo tu tuliokuwa nayo leo Friday, na wasisahau leo kwenye live tukumulika siku ya wauguzi duniani. Bila shaka, naye mtu anajulikana kama Harison Kamau atakuwa anakuendeshea mambo hayo. Mimi naitwa BMJ Muridhi, msimamizi wa matangazo hayo amekuwa ni Idi Ligongo hapa studio. Tumeshirikiana na Sandi Shomari na mwelekezi wetu amekuwa ni Saida Hamdune. Kuweni na wikendi safi, tuonane wakati mwingine panapo majaliwa.