Kumekucha Afrika. Hujambo mpenzi msikilizaji, popote unapotusikiliza, hii ni Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Karibu katika matangazo ya leo Jumatatu, tarehe 2 Mei mwaka wa 2022. Jina langu ni Patrick Ndwimana na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunasikika kupitia redio zetu shirika kote Afrika Mashariki pamoja na eneo la Maziwa Makuu, ikiwemo Redio Dodoma FM Dodoma Tanzania, TKFM ya Tanga Tanzania, Redio Malaika ya Lubumbashi, Redio RFM ya Kisangani huko DRC, Lulu FM ya Malindi na Sauti ya Mwananchi huko Nakuru Kenya, pamoja na redio UBC Uganda nchini Uganda kati nyinginezo tunasikika. Pia kupitia mtandao wetu wa VOA Swahili.com. Katika ripoti zetu za leo, maafisa wa afya bado wanajaribu kubaini chanzo cha visa vya homa kali ya ini ambayo imeambukiza watoto wengi katika nchi 16 haswa barani Ulaya na leo basi tunakuletea salamu maalum za Idi Mubaraka baada ya Waislamu katika nchi nyingi duniani kukamilisha mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Pata kionjo hiki. Oh, Ni baadhi ya vidokezo vya ripoti utakazosikia katika matangazo haya ambayo yanadumu nusu saa. Lakini kwanza, anamkaribisha mwenzangu Mkamili Kibayasi akusomea habari za dunia. Mwanajeshi wa zamani wa Marekani ambaye alifariki wiki iliyopita nchini Ukraine Aliaminika kuwa raia wa kwanza wa Marekani kuuawa wakati wa mapigano yanayoendelea huko. Idadi isiyojulikana ya wa Wamarekani wengine wengi wenye historia ya kijeshi wanasadikiwa kuwa nchini humo wakipambana na vikosi vya Rusia sambamba na Waukraini na watu waliojitolea kutoka nchi nyingine, ingawa vikosi vya Marekani havihusiki moja kwa moja katika mapigano mbali ya kutuma vifaa vya kijeshi misaada ya kibinadamu pamoja na pesa. Uvamizi wa Rasia umeupa ubalozi wa Ukraini mjini Washington jukumu la kuwasilisha maombi kwa maelfu ya Wamarekani wanaotaka kusaidia Ukraini. inatumia mtandao kuandikisha wanaotaka kujitolea kwa jeshi la kimataifa la ulinzi la Ukraini. Ujerumani inasema inapiga hatua katika kujiondoa kwake kutegemea mafuta ya Rasia na inatarajia kuwa huru kabisa dhidi ya uagizaji wa, wa mafuta ghafi kutoka Russia ifikapo mwishoni mwa msimu wa joto. Waziri wa uchumi na hali ya hewa wa Ujerumani Robert Habeck, alisema Jumapili kwamba uchumi mkubwa zaidi wa Ulaya umepunguza sehemu ya uagizaji wa nishati ya Rasia hadi asilimia kumi na mbili kwa mafuta, asilimia nane kwa makaa ya mawe na asilimia thelathini na tano kwa gesi asilia. Ujerumani imekuwa katika shinikizo kubwa kutoka kwa Ukraine na mataifa mengine barani Ulaya kupunguza uagizaji wa, wa nishati kutoka Russia wenye thamani ya mabilioni ya yuro ambayo yatasaidia kujaza mahitaji ya vita ya Rais wa Russia Vladimir Putin. Hatua hizi zote tunazochukua zinahitaji juhudi kubwa za pamoja kutoka kwa wahusika wote na pia zinamaanisha gharama ambazo zinaathiriwa na uchumi na wateja, Habeck alisema katika taarifa yake, lakini ni muhimu sana kama hatutaki tena kurubuniwa na Rusia. Raia mia moja wa Ukraine siku ya Jumapili wamehamishwa kutoka kiwanda cha chuma cha Azovstal Kilichoharibiwa na mashambulizi ya Rusia katika mji wa Mariupol, rais wa Ukraine Volodymyr Zelensky amesema baada ya Umoja wa Mataifa kuthibitisha kwamba operesheni ya kuwaondoa wakazi waliokwama katika mji huo kwa njia salama inaendelea. Patrick Nduimana anakusomea ripoti kamili. Mji huo wa kimkakati wa bandari kwenye bahari ya Azov umeharibiwa vibaya na mashambulizi ya mabomu ya jeshi la Rusia kwa mwezi wa tatu sasa, na kupelekea kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Papa Francis kuikosoa Moscow, akiwaambia maelfu ya watu katika uwanja wa Mtakatifu Petro Jumapili kwamba mji huo ulipigwa mabomu kikatili. Kwa mara ya kwanza tumepata sitisho la mapigano la siku mbili kwenye eneo hilo na tumefanikiwa kuwaondoa zaidi ya raia mia moja, wanawake na watoto, Zelenski amesema katika hotuba ya usiku kwa njia ya video. Kundi la kwanza la watu walioondolewa kwenye kiwanda hicho wanawasili leo Jumatatu asubuhi katika mji wa Zaporisia unaodhibitiwa na Ukraine, Zelenski amesema akiongeza kuwa anatumai hali hiyo itaendelea kuruhusu watu zaidi kuhamishwa kutoka kwenye kiwanda hicho, huku mapigano ya kipamba moto kusini na mashariki mwa Ukraine. Spika wa bunge la Marekani Nancy Pelosi ameahidi kwamba Marekani itaendelea kuisaidia Ukraine. Amesema hayo akikutana na rais Zelenski mjini Kiiv katika ziara ya hafla Rais Joe Biden Alhamisi aliliomba bunge la Marekani kuidhinisha msaada wa ziada wa dola bilioni33 kwa Ukrain. Unaendelea kusikiliza habari za dunia katika matangazo ya cha Afrika kutoka hapa Washington DC. Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteresh alitoa wito Jumaapili kwa vikosi vya kijeshi vya Bukina Faso, Guine na Mali kurudisha madaraka kwa raia haraka iwezekanavyo, na kuukumbusha ulimwengu kutekeleza ahadi za dharura za hali ya hewa. Akizungumza baada ya kukutana na rais wa Senegal Macky Sall mjini Dakar, alisema wamekubaliana juu ya haja ya kuendelea kuzungumza na mamlaka ya ukweli katika nchi zote tatu ili kurejesha haraka kwa utaratibu wa kikatiba. Nchi zote tatu zinapambana na uasi wa wanajihadi katika eneo la Sahel, hivi karibuni, ambalo limekumbwa na mapinduzi ya kijeshi Mali mwezi Agosti mwaka elfu mbili na ishirini na Mei mwaka elfu mbili na ishirini na moja Guine Septemba mwaka elfu mbili na ishirini na moja na Bukina Faso ilikuwa Januari mwaka elfu mbili na ishirini na mbili. Sal ndiye mwenyekiti wa sasa wa Jumuiya ya Nchi za Afrika Magharibi, ECOWAS, ambayo imezisimamisha wanachama nchi zote tatu. ECOWAS iliweka vikwazo vikali dhidi ya Mali mwezi Januari ba baada ya serikali ya kijeshi ilipokataa kurejesha haraka utawala wa kiraia. Imetishia vikwazo kama hivyo dhidi ya Guinea na Burkina Faso kama zitashindwa kuwezesha mpito wa haraka kwa utawala wa kiraia ndani ya muda unaofaa. Mamlaka ya magereza nchini Morocco imekuwa ikitoa mafunzo ya kutokomeza ugaidi tangu mwaka 2017 kwa wapiganaji wa zamani wa kundi la Islamic State IS na wengine waliopatikana na hatia ya makosa ya ugaidi. Programu ya tisa ya kundi la wahitimu lilimaliza masomo yake wiki iliyopita. Shirika la habari la Associated Press na vyombo vingine vya habari walialikwa kushuhudia sherehe zao za kuhitimu katika gereza la Sale karibu na mji mkuu Rabat. Kuhitimu kutoka kwenye mpango huo hakufanyi wafungwa wastahiki moja kwa moja kuachiliwa mapema, lakini kunaongeza fursa zao za kupata msamaha au kupunguziwa adhabu. Mhitimu mmoja alisema ameona maovu yote ya vita kama mpiganaji wa kundi la Islamic State na akagundua kwamba vita havikuwa na uhusiano wowote na dini zetu. Anasema sasa amekanusha itikadi kali. Na katika ripoti nyingine ni kwamba maafisa wa afya bado wanajaribu kubaini chanzo cha kesi za homa kali ya ini ambayo imewaambukiza watoto wengi katika nchi kumi na sita hasa barani Ulaya. Ripoti ya mwandishi wa Sauti Amerika mjini Geneva, Lisa Schlein, inasomwa hapa na Patrick Nduimana. Zaidi ya visa mia moja na sabini vya homa kali ya ini kwa watoto walio na umri wa kati ya mwezi mmoja na miaka 16 viliripotiwa katika nchi 16. Kumi na mbili kati ya hizo ni za bara la Ulaya. Visa zaidi viligunduliwa Uingereza. Maambukizi mengine yaliripotiwa Marekani, Kanada, Israeli na Japan. Shirika la Afya Duniani, WHO, limeripoti kwamba watoto 17 wametakiwa kupandikizwa ini na mtoto mmoja alifariki. Homa ya ini au hepatitis wakati mwingine husababisha ugonjwa sugu wa ini na ini kushindwa kufanya kazi. Philippa Easterbrook ni mwanasayansi kwenye programu ya WHO inayohusika na ukimwi duniani, homa ya ini na maambukizi ya zinaa, anasema homa ya ini kwa watoto wakati mwingine inasababisha maradhi sugu ya ini hata hii ni kushindwa kufanya kazi. Karatasi za maswali hazibainishi sababu yoyote mojawapo ya ugonjwa huo, iwe sumu au chakula fulani, na hakuna taarifa ya kusafiri kwa waathirika na muhimu zaidi ni watoto wachache sana waliopewa chanjo ya Covid. Kwa hivyo basi, haionyeshi kuwa ugonjwa huo una uhusiano na chanjo ya Covid. Easterbrook anasema njia nyingine ya uchunguzi ni kutizama ikiwa kuna uwezekano wa uhusiano na virusi vya adeno. Haya ni maambukizi ya kawaida kwa watoto ambayo inaweza kusababisha ugonjwa wa kupumua, ugonjwa wa tumbo, ugonjwa wa sikio na maambukizi ya kibofu. Anasema visa vichache vya homa hiyo ya ini isiyoelezeka kwa watoto hutokea kila mwaka katika nchi nyingi. Anasema wanasayansi wanajaribu kubaini ikiwa kiwango cha sasa cha maambukizi ni cha juu isivyo kawaida au ni matokeo ya ripoti sahihi. Uh, mapendekezo ni kwamba kuna ongezeko kubwa zaidi la kiwango cha kawaida katika nchi kadhaa ambazo zimeweza kuripoti takwimu hizi kwa uhakika, lakini hilo ndilo tunalojaribu kuanzisha katika nchi mbalimbali mbali, ambazo hivi sasa tunafanya kazi nazo kuchunguza visa hivyo na kubaini kama hali ndivyo ilivyo. WHO inasema tafiti za sumu, kinga ya mwili na tafiti nyingine zinaendelea katika hospitali. Imebaini uwezekano wa visa zaidi kugunduliwa kabla ya chanzo cha maambukizi hayo kuthibitishwa na kabla ya udhibiti zaidi na hatua za kuzuia ugonjwa huo kuchukuliwa. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Mkamili Kibayasi anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia. Uwezekano wa mmiminiko mkubwa wa maelfu ya wahamiaji katika mpaka wa kusini magharibi mwa Marekani baadaye mwezi huu utasababisha shida zisizo za kawaida kwenye mfumo wetu mkuu wa usalama wa ndani, alikiri Jumapili, huku akiwakumbusha wahamiaji kwamba mpaka wetu hauko wazi na kwamba hawapaswi kujaribu kuingia Marekani. Mamlaka ya uhamiaji ya serikali kuu kila siku inaokamata wahamiaji elfu saba wanaojaribu kuvuka mpaka wa kaskazini mwa Meksiko. Maafisa wa, wa Marekani wanasema idadi hiyo inaweza kufikia elfu kumi na nane kwa siku ikiwa wataruhusiwa kusitisha kanuni ya matibabu ambayo kwa sasa inawalazimisha watu walioambukizwa virusi vya korona kubaki Mexico. Kanuni hiyo inayojulikana taito arobaini na mbili inatazamiwa kufikia mwisho wake Mei ishirini na tatu. Utawala unataka kukomesha utekelezwaji wa sheria hiyo, lakini unasema kuwa utaheshimu uamuzi wa jaji mmoja wa serikali kuu uliotolewa wiki iliyopita na kuendelea kuwepo ukingoja kusikilizwa kwa kina kwenye mahakama. Mkuu wa usalama wa ndani Alejandro Mayorkas aliiambia CNN katika kipindi cha State of the Union kwamba idara yake imekuwa ikijiandaa kwa miezi kadhaa namna ya kushughulikia mmiminiko wa wahamiaji wanaotarajiwa huku akikubali ugumu wa kufanya hivyo. Polisi walitumia gesi ya kutoa machozi kuwarudisha nyuma waandamanaji waliovalia mavazi meusi ambao walivamia majengo ya biashara mjini Paris siku ya Jumapili, wakati wa maandamano ya Mei Mosi wakipinga sera za rais mpya aliyechaguliwa tena Emmanuel Macron. Maelfu ya watu walijiunga na maandamano hayo ya Mei Mosi kote Ufaransa, wakitoa wito wa nyongeza mishahara na kwa Macron kuacha mpango wake wa kuongeza umri wa kustaafu waandamanaji wengi walifanya maandamano ya amani lakini ghasia zilizuka katika mji mkuu ambako polisi waliwakamata watu hamsini na wanne akiwemo mwanamke ambaye alimshambulia mfanyakazi wa zimamoto aliyekuwa anajaribu kuzima moto. Waziri wa mambo ya ndani nchini Ufaransa, Gerard Damanin, alisema kwenye Twitter polisi wanane walijeruhiwa. Aliongeza. Mwisho wa habari za dunia kutoka hapa Washington. Msomaji wako nilikuwa mimi Mkamiti Kibayasi. Unaendelea kusikiliza matangazo ya Kumekucha Afrika kutoka studio za Sauti ya Amerika, Washington DC. Wazazi na walezi pamoja na familia wameanza kujifunza maarifa ya kulea watoto ili kuwaepusha na manyanyaso ambayo huwakabili. Hii inatokana na matukio ya nyanyasaji wa watoto hasa wa kike ambayo inaelezewa kuchochewa na tabia mbalimbali za kimaisha kwa wazazi na watu wazima katika familia, na kutofurahishwa na kile ambacho watoto hukifanya iwe nyumbani au hata nje ya nyumba. Mwandishi wetu wa Lagos Collins Atohengbe ametuandalia ripoti ifuatayo. Wazazi na walezi pamoja na watu wengi katika jamii wameashwa muhimu wa kuonyesha kupendezwa na kile ambacho watoto wao wanakifanya ili kuzuia mnyanyaso dhidi yao. Hii imebainika katika ripoti ya video ya ubakaji wa mtoto mkike kwenye umri wa miaka kumi ambayo ilisambaa kwenye mitandao, ambapo baadhi ya watoto wa shule moja mjini Lagos wanashutumiwa wakiwa katika m matembezi ya shule kuenda Dubai. Mtaalam wa usalama wa watoto Bonnie Edwards anasema wakati wa janga la COVID-19 watoto wengi walifanya mihadhara kupitia mitandao na wazazi wengi hawakupendezwa na mihadhara hiyo. Baada ya kupitia video ya taarifa za ubakaji wa watoto huo wa shule ya sekondari, wakili wa watoto na mharakati wa haki Ronke Adenyi anasema maelezo yanahitaji maelekezo na mambo mengi kujifunzwa kuzikokoma ili kufahamu njia ya kuwafuatilia watoto wao. Amerika, Washington. Wakati Waislamu wengi ulimwenguni wanasherekea leo sikukuu ya Aidi, leo tumekuandalia salamu za Aidi. Basi ungana na mwenzetu Idi Ligongo katika salamu maalumu za Aidi. <muchos> Assalamu alaikum, msikilizaji, popote pale unapotusikiliza, tunakukaribisha katika siku nyingine kabisa tulivu, siku muhimu kabisa ya Id Elfitri, ambapo tunakuletea zako salamu za Id e, mara baada ya kumaliza uh, ule mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Ninayekukaribisha mimi si mwingine basi, ni Id Ligongo. Leo tuna eh, kupeperushia salamu za Id na mwongozaji wako katika kipindi ni Id Ligongo vilevile. Eh, mambo yanakuwa mazuri kabisa na kusihi uwe nami mpaka mwisho wa matangazo haya. Anaifungulia salamu zaid si mwingine anasema, yeye anajiita ni waziri wa mambo ya salamu, Mheshimiwa Deus Masunga Buhungukila anasema anapatikana kule Igigwa, Sikonge, Tabora, Tanzania. Zake salam zimfikie mtoto Masunga Deus Masunga, Bebi Masanja Deus Masunga, Marikia Kundi Deus Masunga, Mapema Ndula, Joji Yagwa, James Tano, Regina, Mchungaji Bi Asha Shaban Ali. E, Bi Nkamba Kandisa Ndula, bila kumsahau vilevile, salamu zaidi zimfikie Muhammad Mwinyi Nasoro Maziku na Emmanuel Ngumba wakiwa Tabora, Tanzania. Vilevile vile zake salamu zaidi anazipeperusha kwa Ruta Hiwa Busisi, fikiri Dalio Gakala Sali Bunzali Sali e, Gazaboy Kilaka, bila kumsahau kwenye salamu zaidi ni Mage Mbise Majaliwa Bususu, Sayenda Mabula Magesha. Mchana je, mchana popote pale walipo nchini Tanzania, ujumbe jamani, e, tusherekee vyema kabisa sikukuu ya Id Ilfitri. Sayenda Mabula Magesha anatokea kule Shibaranga, Geita anasema salamu zake ziwafikie e, mke wake Grici Simon Seni Letitia Shilugile Nazareti mwa Kipembe e, bila kumsahau Nyanda Mayala Rutahiwa Salum Busisi za kisalamu zaidi vilevile vile angependa zimfikie Philbert John Thamkin Shambi Juma Yasin Anthony Mazengo Fojei Mwambloka Lenga Chapati Maige Mbona, mtemisen Asha Rosemary Ali Kimanta Matibia Ndobe Doto Kushanga, vilevile anayemsalimia vile Unyali Unyali eh, na ujumbe wake anasema usimdharau mtu mfupi, maana yeye ndiye kaanzisha ngazi. <laughs> Ujumbe murwa kabisa huu eh, ndani ya hizi salam maalum kabisa kwa ajili ya siku kuu ya Eid, ambapo sikukuu hii imebarikana ama inafanyika mara ya Waislamu wote duniani kumaliza mfungo ule wa mwezi mtukufu wa Ramadhan na ni majali wa kuiona Ramadhani nyingine tukisonga mbele. Katika salamu hizi ambazo umetutumia wewe msikilizaji wetu hapa hivi sasa, anakamata ujumbe wake, si mwingine, amejitambulisha kwa jina la Pasco Lucas Chambi wa Mondo, Kahama, Tanzania. Anasema zake salamu ziwafikie watu wafuatao, salam zake zaidi Fojei mamloka njilie Oswago, Gaza Boy, Kiraka Fikili, Dalio Gakana, Doto Kushanga amemkumbuka na vilevile Nazareti Mwakipembe, Masanja Kayanja, Muhamedi Dunga, Muhamedi Mbaga, Charles Kubeja, Emmanuel John Machungwa, bila kumsahau Majaliwa Busisi. Hivi sasa anakamata ujumbe wake huu, si mwingine, amejitambulisha kwa jina la Patrick Kakuji zake salamu zimfikie za Letisia Shilogile, amemkumbuka uh, vilevile katika salamu zaidi, Emmanuel Charles Msimasai, Filbert John Kinshambi, uh, Kasore Ruta Hingira, Ruta Hiwa, Busisi Dogo, Azam Kaliango na Mage wa Mbise. Kipindi hiki cha eh, salam za Id moja kwa moja eh, nakamata ujumbe wake huyu ambaye amejitambulisha msikilizaji wetu na kutaka kupeperushiwa salamu zake za Id eh, jina lake si mwingine eh, bali ni Frank Shayo. Frank Shayo anasema yeye angependa salamu ziwafikie eh, Musa Mjengi, Abubakari Ngeresi, Muhamedi Mjengi kinyozi mstaafu, Sidia Fuguru, Leticia Shirogile, Zuber Magwe, Jafar Kondo, uh, Galgota Magabe na yote wanaifahamu nini eh, maana ya uh, sikukuu ya Idi. Tukisonga mbele zaidi katika matangazo haya ya salamu na muziki, nakamata uh, ujumbe wake si mwingine huyu, amejitambulisha uh, kwa jina la Namala Jonsi na katika sikukuu ya Idi anapenda uh, kumsalimia Kasore Ruhindukira akiwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, DRC. Eva Mroso, Mkuyi Shilinde Gazungu, vilevile anamsalimia vile Jean e, Kabanzi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Nkuba Shagembe, Mbuga Peter Bucheyeki, na anamkumbuka vilevile Juma o Kazuri Moshi, Machenji Lupea e, na hapa ndo tunafika mwisho wa salamu hizi za muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Lakini sikuachi vivi, na kuacha na kibao hiki cha superstar eh, akiwa kimeimbwa na Abdallah Isa e. mimi naitwa Idi Ligongo, shukran kwa kuwa nami na usikose kujiunga nami siku nyingine tena eh, katika maswala ya salam, na nakuambia Id Mubarak. ya kukamilisha matangazo haya namkaribisha tena mkamili kibayasi akusome muktasari wa habari za dunia. Mwanajeshi wa zamani wa Marekani ambaye alifariki wiki iliyopita nchini Ukraine aliaminika kuwa raia wa kwanza wa Marekani kuuawa wakati wa mapigano yanayoendelea huko. Ujerumani inasema inapiga hatua katika kujiondoa kwake kutegemea mafuta ya Rusia na inatarajia kuwa huru kabisa dhidi ya uagizaji wa, wa mafuta ghafi kutoka Rusia ifikapo mwishoni mwa msimu wa joto. Raia mia moja wa Ukraine siku ya Jumapili wamehamishwa kutoka kiwanda cha chuma cha Azovstal kilichoharibiwa na mashambulizi ya Rusia katika mji wa Mariupol, rais wa Ukraine Volodimir Zelenski amesema baada ya Umoja wa Mataifa kuthibitisha kwamba operesheni ya kuwaondoa wakazi waliokwama katika mji huo kwa njia salama inaendelea. Mkuu wa Umoja wa Mataifa Antonio Guteres alitoa wito Jumapili kwa vikosi vya kijeshi vya Burkina Faso, Guine na Mali kurudisha madaraka kwa raia haraka iwezekanavyo na kuukumbusha ulimwengu kutekeleza ahadi za dharura za hali ya hewa. Mamlaka ya magereza nchini Moroko imekuwa ikitoa mafunzo ya kutokomeza ugaidi tangu mwaka elfu mbili kumi na saba kwa wapiganaji wa zamani wa kundi la Islamic State IS na wengine waliopatikana na hatia ya makosa ya ugaidi. Uwezekano wa mmiminiko mkubwa wa maelfu ya wahamiaji katika mpaka wa kusini magharibi mwa Marekani baadaye mwezi huu utasababisha shida zisizo za kawaida kwenye mfumo wetu mkuu wa usalama wa ndani, alikiri Jumapili, huku akiwakumbusha wahamiaji kwamba mpaka wetu hauko wazi na kwamba hawapaswi kujaribu kuingia Marekani. Polisi walitumia gesi ya kutoa machozi kuwarudisha nyuma waandamanaji waliovalia mavazi meusi ambao walivamia majengo ya wa biashara mjini Paris siku ya Jumapili, wakati wa maandamano ya Mei mosi wakipinga sera za rais mpya aliyechaguliwa tena Emmanuel Macron. Matangazo ya alfajiri kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ya Amerika yanakamilisha muda wake kwa leo kwa niaba ya wote walioshiriki kufanikisha matangazo haya. Msimamizi alikuwa BMJ Moridhi, mwelekezi wetu Jumbe Hamza. Naitwa Patrick Nduimana, hewani nimeshirikiana na mkamiti Kibayasi. Kwa pamoja tuna wageni tukiwatakia asubuhi njema, na kwa waislamu waliosherekea sikukuu ya idi leo, tunawatakia aidi mubarak.