VOA1, the, the hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni siku nyingine tena tulivu kabisa, e, ikiwa ni siku ya 27 toka kipa ikipenga kile cha mwezi huu wa Aprili kilipoanza eh, kwa mwaka huu wa 2022 tunakukaribisha katika matangazo ya VOA Express eh, muda huu unaweza kaita alasiri ikiwa na eh, eleke elekea magharibi au uh, unaweza kaita vile vile jioni. Mimi naitwa Idi Ligongo na mimi naitwa BMJ Mridhi. Popote ulipo Dar es Salaam, Kampala, Kigali, Nairobi, Kinshasa, wanatusikiliza mahali kwingi sana, hadi Ligongo mpaka kule Goma eh? mm -hmm. Ehe. dunia nzima, na ukiwa kwenye mtandao wetu ule wa www VOA Swahili, hata kama huko Ukraine hivi sasa unasikiliza milio ya risasi eh, bado utatusikia uta vilivyo na kupata kujua ni nini kinachoendelea katika VOA Express. Kama ilivyo desturi yetu, tumekuandalia vitu chungu nzima ikiwa ni pamoja katika lile swala la barazani, tunauliza je, jukumu la kumaliza tatizo la watoto wa mitaani ni la nani? Lakini pia tuna habari mbalimbali mbali kutoka hapa Marekani. Kwa mfano kuhusu Twitter kununuliwa, mm -hmm, hili ligongo ni habari ambayo kwa kweli hivi sasa ni kubwa eh, watu bado wanaizungumza kwa upana wake, lakini vilevile tutaangalia sasa BMJ. Unajua, japokuwa wanawake we, eh, Afrika wamekuwa wakionekana kujikita kwenye kilimo na kwa sehemu muhimu ya kilimo, lakini inaelezwa kwamba wasichana ambao wako katika maeneo ya mijini ambao mara nyingi wanafanya biashara mbalimbali mbali, bado wana tatizo la kutojiingiza kwenye kilimo. Sasa je, kwa nini jamaa wangu? Cha kwanza nadhani hatujalelewa kwenye hayo malezi ya kilimo, hatuoni watu wa kilimo, unajua tuko mjini. Aya, umesikia, tuko mjini. Haya, umesikia wanakuambia tuko mjini, hatuoni mfano. Tutasikiliza swala hilo eh, kwa mapana zaidi, lakini moja kwa moja BMJ, na, nadhani tuanze uh, na hii stori juu ya eh, kununuliwa kwa kampuni ya Twitter na huyu bilionea Elon Musk ni kweli kabisa, Idi Ligongo, swala ambalo hata jana tuliligusia hapa hapa kwa VOA Express, lakini kuna mengine mengi ambayo yamejiri tangu wakati huo. Eh, ilikuwa inaelezwa kwamba walikuwa washakubaliana Elon Musk huyu ambaye, uh, maasili ya Afrika ya Kusini E, alikuwa amekubali kununua kampuni hiyo kwa dola za Marekani e, bilioni 44, lakini yale ambayo yametokea tangu jana ni kwamba e, kulikuwa na mkutano uliofanyika jana wa wadau mbalimbali ikiwa ni pamoja na mawakili. E, wa kampuni hiyo e, kama ilivyo kwa sasa, na a, yale yaliyotufikia e, katika chumba chetu cha habari e, nimeona wakisema kwamba wakili mmoja pale katokwa na machozi, hasa akifikiria e, kuhusu mabadiliko ambayo huenda yakatokea e, kwenye kampuni hii ya Twitter. E, akisema kwamba wafanyakazi pia wana wasiwasi, huenda uende uh, nyafa nya, nya zao ama kazi zao zikawa hazijulikani hatma yake. Lakini maswala ambayo anazungumzwa sana, Idi Ligongo, sio tu mambo na kununuliwa, ni nini ambacho kitatokea endapo uh, Twitter, mwisho kabisa mchakato huu utamalizika na na iwe kwamba ni ni yake bilionea huyu Elon Musk. Na ni vizuri uh, Idi Ligongo, pia tuwaeleze wasikilizaji kwamba ingawa inaelezwa kwamba imenunuliwa, mchakato wenyewe ni kitu ambacho kinachukua muda. Kama unavyosikia ni mabilioni ya dola, na wanasema takribani miezi sita uh, itakuwa ndio labda watakuwa wanatamatisha makubaliano haya ya ununuzi, na iwapo upande mmoja utashindwa E, um, amahautati yale ambayo yamekubalianwa basi, wamesema kwamba upande huo utalipa shilingi au eta dola bilioni moja. Tusikie huyu, nimezungumza na mwandishi wa habari anafuatilia sana mambo ya mitandao kule Kenya. E, imepokelewaje ripoti hii hapo Kenya? Leila Mohamed. Kwa wale milioni mbili au tatu ambao ni watumizi wa mtandao wa Twitter walikuwa na maoni tofauti. Wengi wamesema kwamba ni jambo zuri, wengi wamesema kwamba wanahofia kwamba huenda baadhi ya maswala ambayo uh, ni yaki, ya kitata hivi yanaweza kurejelewa uh, katika mtandao huo wa Twitter. Unajua kwamba kuna wengi ambao walifujiwa kutokana na matamshi, maka, matamshi makali, na wanahisi kwamba huenda akas, akajaribu warejesha katika mtandao huo. Kuna wale ambao wanasema kwamba hali ile ya kutambulika kirasmi kupitia mtandao huo wa Twitter, yani ni grupi kama ni nitasema vipi, e, wangependa iwe ni rahisi kwa wao kuweza kutambulika, akaunti zao ziwe zijulikane kwamba ni rasmi za jamaa fulani. Sasa hili hakuna maelezo uh, ambayo ni rasmi yametolewa, kwa sababu kama tulivyosema mchakato unaendelea, lakini mengi ni tetesi tu. Lakini wengi wanasema kulingana na yale ambayo Elon Musk mwenyewe amesema katika twiti zake hapo awali, huenda akaruhusu, iwapo atapata kampuni hii, ataruhusu wanaotumia kuweza kuhariri jumbe zao. Nimemuuliza huyu Leila Mohamed kama hilo ni swala ambalo linazingatiwa sana huko Afrika Mashariki kama wangependa kuweza kuhariri wengi ambao ni watumiaji ni wale ambao uh, wangependa suala hili la kufanya mabadiliko ama kukarabati tuki zao ikuwe ni jambo la ku- la kukubalika manake, wengi walikuwa wanasema kwamba kwanza zile eh, kubanwa kwa kuandika tu maneno mia moja arobaini ilikuwa ni jambo kubwa. Walivyoongezea hadi maneno mia mbili themanini na nane pia walikuwa wanasema ni afueni kidogo, lakini kuna wakati mwingine unaweza ukaandika kitu na ukahisi kwamba eh, ujumbe wangu sidhani umefika kwa mm. kiwango ambacho nilikuwa nakitaka, kwa hivyo ningependa ni ni hariri kiasi. Haya basi, ndiyo mambo jinsi yalivyo. Na vilevile swala hili tutakuwa nalo katika matangazo yetu ya kwa undani, kwa hiyo usikose itakapofika majira ya saa tatu e, na nusu saa tatu kamili, sa, kamili usiku e, saa uh, za Afrika Mashariki mbili kamili usiku saa za Afrika ya kati <laughs> Mario huyo ee, akiwa ameshirikiana na Moni uh, <laughs> <laughs> nimekuacha nime, nime mwenyewe kama ulimi ujikingi uji sasa. BMJ muridhi ni kwamba licha ya wanawake kuwa sehemu muhimu katika kilimo, inaelezwa wasichana walioko mijini na kwenye vikundi ambao wengi wao huwa na fursa ya mitaji zaidi kuliko wa vijijini kujiingiza katika kilimo kwa uchache ikilinganishwa na biashara nyingine kama vile vipodozi, urembo na mavazi. Hapa leo tunaye na kiete mvungi ambaye ni mwanachama wa umoja wa sisterhood uh, nchini Tanzania. Nakiete, tafadhali hebu tueleze sasa kwa nini nyinyi hamwangalii zaidi fursa za kilimo kama sekta nyingine ya kujipatia kipato? Zamo wangu cha kwanza, nadhani hatujalelewa kwenye hayo malezi ya kilimo, hatuoni watu wakilima, tunajua unajua, tuko mjini, hatujui si kulima posija za kilimo zikoje, watu wanafanyeje ili walime, yani una, unaanzaje mpaka ulime. Kuna wengine wanalima wanamwona mtu, kuna mwingine analima anapenda kwa sababu fulani anafanya, ambaye alikuwa anamwona labda amekuwa kwenye nyumba ambayo kuna mtu analima so ninachojaribu kukifanya kwenye hizo groups ni biashara, biashara ambazo najua. Ndio na mimi naona sasa, napenda, natamani, najaribu, naona hii hapa naweza, hii siwezi, najaribu nyingine, hivyo hivyo hivyo hivyo, kwenye ku, ili mradi tu kujikwamua na maisha, kupata kipato cha kuweza kuishi hivyo. Na sasa na Kiete, uh, ni dhahiri wasichana wakijiingiza zaidi katika sekta ya kilimo wataweza kuongeza uzalishaji wa kilimo cha biashara. Nini kifanyike ili pia waangalie kilimo kama eneo lingine la fursa ya kujiongezea kipato? Ni kweli, na kwa sababu mwanamke akiamua kufanya kitu anafanya, na wapo ambao wanawake ni wakulima, lakini mi nadhani bado hawajasikiwa wa ili wao waje kutoa elimu kwetu sisi, na si tuone, tutamani, tujaribu, ili tufanye, watuelezee, watuambie wameanzaje, ilikuwaje, changamoto, faida, hasara. Unajua, kuna mtu inaweza ikawa sababu tu ikamfanya mtu mwingine akapenda, japokuwa kuna kuanguka, tunasikia na tuna yenyewe, ni maumivu, kuna kunyanyuka, kuna kupata kidogo, kuna maumivu yake huko pia shambani, lakini hatujui, hatujawahi kusikia, hatuoni nani wakutuambia. So nachoomba kama kuna watu aidha, wataalamu wa kilimo watoke shambani, watoke madarasani, watoke huko kwenye maofisi yao, waje watutembelee kwenye vikundi vyetu, wajoini na sisi, waone tunavyovifanya, watueleze kama wafanyabiashara walivyokuja. Naam, basi huyo ni Nakiete Mvungi kutoka Sisahud, akielezea kwa nini e, wale viji wa wasichana ambao wako kwenye vikundi hawajiingizi kwenye kilimo hasa walioko mijini. Unaendelea kusikiliza matangazo ya VOA Express, matangazo ambayo unayasikiliza kupitia mtandao wetu vilevile wa www.voaswahili.com, lakini bila kuzisahau e, redio shirika kama vile redio Racom e, kule nchini jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo e, na maeneo mengine yote mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Basi msikilizaji, unaendelea na matangazo haya, lakini Kabla ya kusonga mbele, moja kwa moja tuelekee katika habari za dunia. Chombo kilichopewa jukumu la kufuatilia makubaliano ya kusitisha mapigano Sudani Kusini kilisema mapigano makali ya hivi karibuni kati ya pande mbili za upinzani wa SPLA katika majimbo ya Upper Nile na Unity hii anatishia amani ya, ya nchi hiyo. Akizungumza wakati wa kikao cha kamati ya ufundi ya mifumo ya ufuatiliaji mjini Juba Jumanne, Asrat Denero Amad, mwenyekiti wa utaratibu wa ufuatiliaji na, na uhakiki wa usalama wa mpito wa kusitisha mapigano, alisema mivutano kati ya kundi linalomuunga mkono Simon Gatwech na vikosi vilivyomtii eh, makamu wa kwanza wa rais Riek Machar vimekuwa vikipigana huku, huko katika majimbo ya Unity na apa tangu mwezi Februari tarehe 11. Shirika la Gazprom Russia lilisitisha usambazaji wa gesi leo Jumatano kwa Poland na Bulgaria ikiwa ni hatua ya hivi karibuni katika mapambano ya kiuchumi yanayohusishwa na uvamizi wa Russia nchini Ukraine. Russia imeyataka mataifa ya Ulaya ambayo mengi yanategemea nchi hiyo kwa sehemu kubwa ya usambazaji wa nishati kulipa gesi asilia kwa sarafu ya Russia. Uh, Gazprom ilisema Jumatano kwamba Poland na Bulgaria hazijafanyi hivyo na kwa hiyo itasimamisha usambazaji wao wa gesi. Maafisa wa Poland na Bulgaria walisema hatua ya kampuni hiyo iliyofikiwa ni ukiukwaji wa mkataba. Wanajeshi wa Ufaransa waliondoka kwenye kambi ya mbali kaskazini mwa Mali kabla ya alfajiri ya wiki jana kwa mara ya mwisho, ambapo magari mia moja yalitengeneza msafara wa maili kadhaa katika eneo la jangwa. Helikopta ziliruka juu ikiwa ni msaada wa anga kwa mamia ya wanajeshi kwa uh, walikuwa kwenye lori na magari ya kivita wakiondoka kambini karibu na mji wa Gosi. Timu ya wanajeshi iliongoza njia ikifuata Uh, vilipuzi vilivyofichwa uh, kwenye ardhi iliyojaa mchanga. Waziri mkuu aliyeteuliwa na bunge la Libya Fathi Bashagha alijadiliana na maafisa wakuu wa Marekani kuhusu juhudi za kuandaa uchaguzi kwa wakati na uwazi na kuimarisha usalama wa kiuchumi na kisiasa, alisema katika ujumbe wa Twitter mapema leo Jumatano. Bunge lenye makao yake makuu mashariki mwa nchi hiyo lilimteua Bashagha mwezi Machi, lakini waziri mkuu aliyepo madarakani Abdul Hamid Al Dbeibah alikataa kuachia madaraka na kusababisha mzozo wa muda mrefu katika kati ya serikali hizo mbili zinazohasimiana. <tune> Kitu ambacho aukisikia hapo Idi ligongo ni sauti ya hawa wa Kenya wajulikana e, kama sauti soul, lakini hiyo ni sauti nyororo inayoweza kutoa e, nyoka pangoni, sauti yake Nandi katika mm -hmm. e, wimbo huo kiza kinene nam kiza kinene Uh, sauti sol wakiwa pamoja na Nandi moja, moja tunaelekea katika e, barazani, ambapo je, tulikuuliza wewe, jukumu la kumaliza tatizo la watoto wa mitaani ni la nani? E, ni swali ambalo kwa namna moja ama nyingine tunapaswa kujiuliza. Kwenye laini ya simu kuna msikilizaji e, mwana, karibu sana tuambie uko wapi, jina lako na je, wewe unaje, jukumu la kumaliza tatizo la mtoto wa mitaani ni la nani? Kwa amajina anaitwa Masanya Ngosha Tanzania, na Shinyanga, kwa ni jukumu wa wazazi mtaani, jukumu letu sisi wazazi. unasikia hii sauti kidogo na matatizo, matatizo watoto mtaani wazazi, sababu wazazi tunashinda kuwatimizia watoto mahitaji ya muhimu mwisho watoto wanaamua kututoroka. Halafu vile vile tunakuwa nani, mzazi hatuna ushirikiano na watoto, unakuta mzazi unatoka kazini usiku, ukifika usiku una, unaishia tukukaa mtandaoni uizi, watoto wapo, wana shida gani, matatizo gani amewakumba toka asubuhi walivyoamka wa mpaka usiku. Yani kifupi tu kwamba tunawasababisha sisi, watoto wa mtaani ni sisi wenyewe wazazi. Alafu vile vile ili kusudi kulimaliza hilo tatizo, inatakiwa sisi sasa wazazi tutoe huduma muhimu kwa watoto, ili kusudi watoto wasitoke nyumbani na kuenda mtaani. Naamini hamna mtoto awozaliwa wa na mtaa hilo, isipokuwa sasa ni sisi wenyewe wazazi tunawasababisha watoto waende kuishi mtaani huko. Asante sana ndugu yangu kwa maoni yako hayo eh. Naamini kabisa basi tutakuwa, eh, kwa namna moja mwingine watu wanaliangalia suala hili kwa upana kabisa, lakini wapo wale ambao wametuandikia ujumbe wao eh, kupitia ukurasa wetu wa Facebook eh, nikianza na huyu Sayenda Mabula Magesha anasema: E, wazazi au walezi husika wa watoto wanapaswa kuwalea watoto kwa kuwatunza bila kuwepo na manyanyaso na ukatili. Pia kusiwepo na mgogoro wa kifamilia hasa upande wa wazazi. Haya mambo yakizingatiwa, tatizo hili linaweza kupungua. Vilevile vile yuko hapa Esau Janga anasema, yuko kule Mbalizi Mbeya, tatizo hili linasababishwa na kuporomoka kwa maadili, vijana wawahi sana kufanya ngono na kubeba mimba bila maandalizi, hali inayopelekea e, kutelekezwa na hatimaye kuwatelekeza watoto wenyewe. Pili, kwa wale wasio machua nao, mchepuko unaleta e, e, matatizo makubwa sana. Huyu hapa ni Banga Jean Claude, anasema anatokea kule Bunagana, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Tunasikika vizuri sana kule maeneo ya Uh, Bunagana. BMJ Murithi anasema, uh, hata serikalini inatakiwa kuingilia kati katika mambo ya jamaa, kwani leo inaonekana kwamba serikali imetupilia jamaa na hivyo jamaa, eh, ama jamii zinafanya watoto wapate matatizo mengi. Safi kabisa. Naona mwelekezi wetu anaambia wa ni wakati wa kusikiliza ngoma. Nisome hili la mwisho haraka haraka. Eh, huyu Iringa Mafinga anasema ni jukumu la wote, lakini lianze na wazazi. Naam, basi hapa moja kwa moja tuliki katika ngoma ya leo. Ngoma ya leo eh, tuna eh, Olakira akiwa na Davido Maserati. BMJ, nasikia unaipenda sana hii ngoma. Safi, kwacha tuisikie tu, tu kwanza, alafu mwishowe nikueleze nini uhusiano wangu kati yangu, uh, na Mesarati. Usije kwamba kaniambia kwamba Davido anatokea kijijini. Aya, kwenu tenda, tusikie vitu hivyo <laughs> Aya basi, ni ngoma hiyo Mesarati. Hey BMJ, nipe stori sasa. Nilikuwa nakuambia, sihitaki nizungumzie sana kwa sababu ukisikiliza hiyo ngoma Idi Ligongo pamoja na Mesarati na Aida Isa alikuwa ananikumbusha kwamba Maserati ni aina fulani ya gari, lakini mm. Unasikia kule pia wanasema Benz na vile vile Lamborghini mm. Sasa nisizungumze sana, isiwe kwamba hawa jamaa mm -hmm, wamelipwa na mimi sipati hata hela hata moja <laughs> <laughs> <laughs> katika kuuza magari hayo, lakini biti nzuri sana hiyo mm -hmm. Huyo eh, hey, mwanamuziki eh, featuring Davido mm -hmm. Olakira huyu akiwa na Davido anasema Maserati Nam, tuzidi kusonga mbele kwenye matangazo ya VOA Express na moja kwa moja BMJ, tunaelekea katika masuala ya teknolojia, ama teke linalokujia watoto wa mtaani wengine wanakuambia hivi <laughs> bila shaka teke hili leo linatokea kule Nairobi. Mwenzetu Huba Abdi amekuwa uh, akipekuapekua hapa na pale, anasema kwamba Wakenya wanaweza sasa kupata msaada wa kisheria kupitia mtandao wa kenyanlaw.com ambao hutumia teknolojia ya artificial intelligence, wengine huita akili badia, eh, bandia, ku, ku, kupatia majibu ya chochote ambacho unataka kujua kuhusu matatizo ya kisheria na mahakama. Tusikie ripoti yake Huba Abdi. So, this, this gives free legal guides and contract templates. Wakili Hamon Grawa ameunda tovuti ya kusaidia kujibu maswali ya kisheria bila malipo unachotakiwa kufanya ni rahisi. Ingia kwenye mtandao na kuandika maswali yako ya aina zote na utajibiwa. Unaweza kuuliza maswali kwa njia tatu, moja ni kupitia maandishi, sauti ama video. Teknolojia hii inapatikana siku saba za wiki kwa muda wa masaa ishirini na nne. Mpango wa kuwa na lugha mbalimbali kupitia teknolojia hii pia imeanza. Hello, my name is Nadia <coughs> Helo Nadia, naitwa na Matthew, nimehusika katika ajali hapa Mombasa Road. Je, nifanye aje? Hapa tunamwona Matthew, mkazi wa Nairobi, akipata usaidizi wa kisheria kupitia mtandao huu. Niliweza kuitumia pia wakati nilikuwa nahitaji kurenew paspoti yangu. Niweza kwenda pale kwa Nadia, nikaweza kumuuliza naweza fanya aje na aje akaniambia, kama ni kurenew paspoti yako unafanya hivi na hivi, watembelea ofisi fulani, ambapo kama hapa ni Nairobi, ni pale ni Nyaya House, waenda hapo, utaweza kusaidika kwa hao immigration department, na wataweza kukusaidia na, na maswali ambayo yote uko nayo. Na pia platform hiyo aliweza kunielezea pia kama ningependa usaidizi wa, wa wakili pia anaweza niunganisha ni, ni, ni na wakili ambaye pia kama nimeshikana anaweza nifanyia hiyo kazi. So mimi naweza sema, maishani imenisaidia. Nchini Kenya, majibu ya kisheria ni kitu kinachochukua muda mrefu kujibiwa, na hii ndiyo kwa maana wengi wanaanza kukumbatia mtandao huu kupata majibu ya maswali yao. Grewal anasema ameunda mfumo wa kisheria ambao hauja kuwepo siku za nyuma nchini Kenya, na unaruhusu vijana na watu wa rika zote kupata mwongozo wa kisheria. Anaamini kuwa hii inaweza kuleta mapinduzi jinsi sheria inavyofanya kazi katika nchi yoyote. Ujio wa teknolojia na matumizi ya mtandao yanazidi kuboreka kila kukicha, na kwa watumiaji wa simu na vilevile tarakilishi, hii imetoa nafasi kwao kusoma na kuelewa mambo yanavyochipuka kila siku. Huba Abdi, VOA Nairobi. Asante uh, sana Huba Abdi, kwa kutuletea ripoti hiyo tukiangazia mambo ya teknolojia. Tunasonga mbele moja kwa moja na matangazo ya VOA Express na hii leo, eh, kuna mambo mengi tu ya kuangalia kwenye mitandao ya kijamii. Sasa kile ambacho naanza na nacho ni ule mtanange ambao umepigwa jana baina ya Manchester City eh, pamoja na klabu ya Real Madrid. Mchezo ulipigwa katika uwanja wa Etihad nchini Uingereza, mchezo ukiwa wa awamu ya kwanza wa ligi ya klabu bingwa barani Ulaya. Gumzo kubwa ni Karim Benzema ambaye ametupia, wanakwambia ametupia ndoo mbili, yani amefunga magoli mawili mm -hmm. E, na amekuwa ni bora sana katika michuano hii, hasa hatua hii ya mtoano e, na kuonyesha kwamba anaibeba klabu kongwe ya Real Madrid ambayo ndiyo klabu iliyobeba mataji mengi zaidi ya klabu bingwa barani Ulaya. Kwa hiyo watu wanakuambia Benzema kwa ajili ya balondo, na endapo pengine atopata hii tuzo ya mchezaji bora mm -hmm. E, kwa mwaka huu ambayo inatolewa mwakani mwanzoni, nadhani dunia ya soka itakuwa na hatari kubwa. Ni hili, ni jambo ambalo linavuma sana katika mitandao hivi sasa, BMJ Muridi. yeah, bila shaka na lingine linavuma ni kama ulivyosema Idi Ligongo, kuhusu hili swala la Twitter na najua Litaendelea kuvuma kwa muda lakini, kila dakika inapita, kuna mambo ambayo yanabadilika. Watu ambao wanaelezwa kwamba ni watu mashuhuri ama muhimu katika mrengo wa kisiasa hapa Marekani wa kushoto, akiwemo rais wa zamani Barack Obama, Idi Ligongo wanaelezwa kwamba wamepoteza maelfu ya wafuasi tangu, eh, bilionea Elon Musk aanze mpango wa kununua mtandao wa kijamii wa Twitter, wakati idadi kubwa imefurika kwa wanasiasa wa mrengo wa kulia. Sasa unaona hata siasa zimeingilia hapa moja kwa moja, nam na vilevile vile, nimeona swala lingine hili ligongo labda, sijui kama ulikuwa umelifuatilia, lakini lile suala la huyu mwanamuziki Diamond Platinumz kutoka kule TZ kwamba nini yake ile YouTube channel yake kafungwa. Naam, ni swala ambalo tumekuwa tukilifuatilia, hata jana tuliligusia, lakini kwa kile ambacho kinaonekana, uh, kipo eh, mambo ni shwari kwa Diamond Platinumz amepata eh, zile e, akaunti zake na hili swala limetanda sana, kwa sababu hata hapa kwetu ndani ya VOA Swahili mpaka hivi sasa nadhani Mary Mgawe amekumbwa nalo hili swala, hali kadhalika wa na, e, e, wale wahuni wanaingia kule wadukuzi, e, Sande Shomari vilevile limemkabili e, na siseme hivi nikiamini na mimi wataniingilia vilevile e, na mm -hmm, mwelekezi wetu Aida Isa naye vilevile limemkumba, watu wengi wamekuwa wakiandika, kwa hiyo jamani Uh, mimi nawambieni tu mimi natokea kule maeneo ya Kigoma, ole wako huyu uchukue zile. <laughs> Kule Kenya wanasema if you know you know eh, if you know you know if you don't know go in the google, if not google. Safi kabisa msikilizaji, hmm. Naona muda unakimbia kweli kweli, e, tuangalie swali la leo naam, swali la leo, na, swali eh, la leo. Eh, na tuliuliza uh, ni miaka hamsini na nane ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar ikawa Jamhuri ya Muungano ya Tanzania. Je, kero kubwa kwako ni lipi? mm -hmm. Na wamazungumza sana kwenye mitandao ya kijamii kuhusu suala hilo. E, ili wanasemaje? Huyu hapa ni Hamisi Mangihati Mnyonyo Mnyausi Lazima uwe umetulia ili jina wakati unalisoma. Aha. Anasema yeye ni balozi wa wagogo kutoka Mayaya, Dodoma. Hakika kweli, sasa miaka hamsini na nane ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar, kero yake kubwa kwamba viongozi wa vijijini haswa, hasa wilaya yao ya Bahi hawaoni kuteuliwa, kutatuliwa kwa kero za zahanati na wananchi wanateseka sana hasa wakinamama wazazi Mbalo, ye, ni jambo ambalo yeye binafsi anaona kwamba ni swala gumu sana. Na huyu Boazi Karanje anasema yuko kule Iringa, anasema kuna baadhi ya mambo hayajawekwa bayana kuwa ni haki eh, kwa wanamuungano. Mfano, Mzanzibar anaweza kuja bara akanunua ardhi akaimiliki, lakini bara hauruhusiwi kumiliki Zanzibar eh, ila anamiliki tu kwa muda, ni masala mengi yanazungumzwa, na jana, Idi Ligongo, nikizungumza na baadhi ya wachambuzi, kuna mmoja alisema kwamba swala hili la kubadilisha katiba pia ni moja ya kero ambalo liko kwenye muungano huko. <laughs> <laughs> Misiendi kwenye utata huko, hautaki. <laughs> Basi eh? <laughs> Msikilizaji, tunafika mwisho wa VOA Express kutoka hapa studio nambari kumi e, na tano. Matangazo yamesimamiwa na Kenneth Bwire, upande wa pili alikuwa ni Aida Issa, mimi BMJ Muridhi, mneshirikiana hapa studio na Idi Ligongo, tuonane kesho, insha Allah. Tunakuacha na kiza kinene, kama kiza kinene basi washa tochi au kibatari au chemli oh. Oh. Oh. Oh.